• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về sử dụng GPRS trên UIQ 3.x

toxic2525

cho mình hỏi là có cách nào để mình vừa online bằng GPRS mà vẫn nhận cuộc gọi đến dc ko?vì ko mình sử dụng GPRS thì người khác gọi đến thì máy cứ báo là "hiện thời ko liên lạc dc"

dreamhouse

mình không biết bạn dùng máy nào nhưng, các đời máy mình dùng, khi sử dụng GPRS vẫn nhận cuộc gọi đến được, chỉ khi nào mình gọi đi thì nó mới hỏi có đóng GPRS lại để gọi không thôi !

zerolenovo

khi nào mình gọi đi thì nó mới hỏi có ngắt gprs ko. còn gọi tới thì vẫn bình thường

NokuaN70

Well-Known Member
hiện tại chưa có cách nào hết, vì kết nối GPRS dựa trên sóng DT, thì khi nhận hoặc gọi thì nó sẽ tạm thời ngắt kết nối, sau khi kết thúc nó sẽ kết nối trở lại.

toxic2525

mình đang xài P1i.lúc trước xài k750 đâu có bị vậy,khi đang online người khác vẫn gọi tới dc mà cái p1i này thì lại ko thể.....lúc mình xài GPRS thì người khác ko thể gọi đến dc luôn.mình ko biết có cách nào khắc fục dc nhược điểm này ko

SirLeon

mình đang xài P1i.lúc trước xài k750 đâu có bị vậy,khi đang online người khác vẫn gọi tới dc mà cái p1i này thì lại ko thể.....lúc mình xài GPRS thì người khác ko thể gọi đến dc luôn.mình ko biết có cách nào khắc fục dc nhược điểm này ko

Bạn ơi, bạn xem lại máy thử có bị lỗi gì không chứ mình cũng đang dùng P1i, khi online mà có điện thoại vẫn nghe gọi bình thường mà.Thậm chí vừa nghe nhạc bằng Walkman + Slick mà có người gọi vẫn liên lạc vô tư.Bạn thử up lại firmware hay đem đi bảo hành thử xem:-?

thaiminh40

bạn vào cài đặt kết nối kiểm tra và để chế độ tự động thử. cũng giống như các máy khác nếu chỉ chọn gprs only thì khi online sẽ không ai gọi được

toxic2525

bạn vào cài đặt kết nối kiểm tra và để chế độ tự động thử. cũng giống như các máy khác nếu chỉ chọn gprs only thì khi online sẽ không ai gọi được

mình đã vào tool/connection.....trong đó có 5 mục Bluetooth,Ìnared,Internet accounts,mobile networks,USB,WLAN nhưng kiếm hết mà sao ko thấy chỗ nào có chữ GPRS only thế hở bác

NokuaN70

Well-Known Member
mình đã vào tool/connection.....trong đó có 5 mục Bluetooth,Ìnared,Internet accounts,mobile networks,USB,WLAN nhưng kiếm hết mà sao ko thấy chỗ nào có chữ GPRS only thế hở bác

Click vào More/Options dòng Preferred mode bạn chọn PS only, mặc định của nó là Automatic, save lại là xong.

Posted via Mobile Device

ngocdung413

cho mình hỏi xí về mục GPRS lun. Sau lúc trước mình xài opera 5 vào net cực ngon. hok hỉu sao update firmware xong. kài gprs lại. thì chỉ trình duyệt of máy vào được chứ opera ko vào được nữa. hix

redipro

cho mình hỏi xí về mục GPRS lun. Sau lúc trước mình xài opera 5 vào net cực ngon. hok hỉu sao update firmware xong. kài gprs lại. thì chỉ trình duyệt of máy vào được chứ opera ko vào được nữa. hix

Đã trả lời câu hỏi của bạn bên kia bạn xem lai đi nhé :|:|:|

Nguyen_Minh

Anh thử vào bằng wifi xem có đc ko. Có thể pm đó có vấn đề

Posted via Mobile Device

redipro

Click vào More/Options dòng Preferred mode bạn chọn PS only, mặc định của nó là Automatic, save lại là xong.

Posted via Mobile Device

Làm vậy là khắc phục dc tình trạng xài gprs mà vẫn nhận dc tn và cuộc gọi đến hả bạn???Của mình là auto...:(:(:(