• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Tai phone

giangvungtau

Mình lập topic thảo luận về tai phone rất mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp của các bạn.Mình định mua 1 cái tai nghe bluetooth mà nghe bạn bè nói nghe ko hay bằng tai nghe zin theo máy.Nếu có ai biết tai nghe nào nghe chuẩn xin cho mình ý kiến nhé:D

TomRyan8891_2009

anh em nào có dùng qua tai nghe Sony EX-088 , làm ơn cho em xin chút ý kiến ạ , em tính mua 1 cái .

tiephien1

hôm qua mình mượn tai N96 về nghe thử. hic! không thể chấp nhận được. tồi tệ như mấy cái tai nghe 30k ở ngoài quán vậy. không biết khi mua có bị bọn chủ "thuốc" mất cái tai nghe không nữa. mình vẫn dùng tai của N70. vì dùng cho N95 nên chỉ dùng 1 phần của tai nghe zin N70 thôi, nói chung là nghe chấp nhận được nhưng hơi ngắn và không chình play, pause, tăng giảm âm lượng..... khi lắp cả phần chỉnh play, pause ..... của N96 vào thì chất lượng âm thanh bị giảm chỉ còn 80% thôi.
có bạn nào biết loại tai nghe có chất lượng tốt, có cả chỉnh play, tiến, lùi, âm lượng .....ko? mình đang định lên 1 con. thân!

giangvungtau

nhưng hình như tai nghe bluetooth nghe nhạc hơi nhỏ so với tai nghe bằng dây đúng ko bạn,mình có cai tai nghe bluetooth của nokia mà nghe nhỏ quá,ko biết có phải do ko phải zin theo máy nên nghe nhỏ ko????

nếu bạn nào có hình của tai phone bluetooth thì post hình lên cho mình xem với,nghe mà ko biết kiểu dàng có đẹp ko

hôm qua mình mượn tai N96 về nghe thử. hic! không thể chấp nhận được. tồi tệ như mấy cái tai nghe 30k ở ngoài quán vậy. không biết khi mua có bị bọn chủ "thuốc" mất cái tai nghe không nữa. mình vẫn dùng tai của N70. vì dùng cho N95 nên chỉ dùng 1 phần của tai nghe zin N70 thôi, nói chung là nghe chấp nhận được nhưng hơi ngắn và không chình play, pause, tăng giảm âm lượng..... khi lắp cả phần chỉnh play, pause ..... của N96 vào thì chất lượng âm thanh bị giảm chỉ còn 80% thôi.
có bạn nào biết loại tai nghe có chất lượng tốt, có cả chỉnh play, tiến, lùi, âm lượng .....ko? mình đang định lên 1 con. thân!

hình như tai nghe của n81 có cả phần chỉnh nhạc như bạn muốn đó

Last edited by a moderator:

tranquangluc86

tùy vào xiền của bạn thui, có mấy cái tai nghe còn đắt hơn cả cái máy điện thoại ý chứ, nhưng mình nghĩ theo tiêu chí ngon- bổ- rẻ là hợp lý nhất. phải không các bro.
Tai trên của N70 ghép với bộ chuyển bài của N81, N97.... nói khéo thì mấy thằng chủ quán nó bán cho 200k, thick nghe sâu lắng hơn tí thì làm em enhenser hơn 300k nghe cũng hay phải biết. Mình thì có 1 bộ ghép như trên + tai bluetooth motorola S9 từ cái hồi nó tặng cùng với con ROKC gì đó ý, mình mua 700, TGDD nó bán 2tr1.. hix.. dùng 2 năm nay mà nghe vẫn phê, đi kèm là 3 bộ nút nhét tai, 1 bộ to nhét khít, bass đánh vỡ sọ não, 2 bộ kia bé hơn thì nghe cũng ổn. nói chung là hài lòng.