• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về vấn đề FaceTime

yeuconghe

Bác active máy hack hackactive, nếu hackactive thì phải làm theo hướng dẫn của mình, cài push doctor để sửa certificate
Mong bạn hướng dẩn rõ hơn giúp mình vì mình không rành lắm với ip(máy mình đã jb khi mua)và lạ là khi mình lắp trở lại sim KM thì lại có face time???.Xin cảm ơn.

vipboy_9x

Moderator
Mong bạn hướng dẩn rõ hơn giúp mình vì mình không rành lắm với ip(máy mình đã jb khi mua)và lạ là khi mình lắp trở lại sim KM thì lại có face time???.Xin cảm ơn.
máy bạn là Lock hay là quốc tế! Nếu là Lock thi bạn làm theo hướng dẫn trên bài #1 xem có được hay Không?
Còn máy Quốc tế thì bạn chỉ cần bỏ sim vào Sau đó vào Setting-Phone-ON Facetime lên đợi nó active là xong! mỗi lần lần bạn ON Facetime nó sẽ tiền trong sim của bạn để active.

yeuconghe

Nguyên văn bởi yeuconghe
Máy mình lúc mua(9/2011),dùng sim mobi KM thì có face time,nay mình không dùng sim KM nữa mà dùng sim chính của mình (mobi trả sau)thì không thể kích hoạt face time được nữa,máy cứ bảo chờ kích họat hoài mà vẫn không đươc trong khi đã bị tính thêm không biêt bao nhiêu là tiền trong tháng(do gởi tn kích hoạt),mong các bạn giúp đở.Xin cám ơn.(mình dùng ip4,word,4.3)
Bác active máy hack hackactive, nếu hackactive thì phải làm theo hướng dẫn của mình, cài push doctor để sửa certificate

ATOM

bước 1 : remove pushfix từ cydia.
bước 2 : cài SAM từ Source iphone.gsm.vn
bước 3 : mở SAM lên vào Utilities > nhấn chọn revert lockdownd to stock sau đó đợi khoảng 1 phút cho máy báo revert thành công.Lúc này bạn trở lại giao diện chính của Sam rồi vào phần More information sẽ thấy chữ wildcardActivated
Bước 4 : Cắm iphone vào Itunes chờ cho máy sync thành công.
Bước 5 : Vào setting/phone rồi on Facetime lên.Chờ khoảng 1-2 phút máy báo active thành công.(lưu ý phải on 3g hoặc wifi).

ATOM

bước 1 : remove pushfix từ cydia.
bước 2 : cài SAM từ Source iphone.gsm.vn
bước 3 : mở SAM lên vào Utilities > nhấn chọn revert lockdownd to stock sau đó đợi khoảng 1 phút cho máy báo revert thành công.Lúc này bạn trở lại giao diện chính của Sam rồi vào phần More information sẽ thấy chữ wildcardActivated
Bước 4 : Cắm iphone vào Itunes chờ cho máy sync thành công.
Bước 5 : Vào setting/phone rồi on Facetime lên.Chờ khoảng 1-2 phút máy báo active thành công.(lưu ý phải on 3g hoặc wifi).

haiquy

Máy mình là IP.4. QT. đang ở PW.5.1.1 và đang sử dụng mạng Mobiphone (trả trươc) nhưng mình không thễ nào kích hoạt Factime va MMS được,mình thử thay simr Vinaphone vào thì lại kích hoạt được Factime luôn cả MMS cũng được luôn,mình cũng chẳng hiễu nguyên nhân ra làm sao nửa,mong các bạn nào biết có kinh nghiệm trong lỉnh vực này xin giúp mình với.Mình thành thật cảm ơn rất nhiều.

haiquy

Có Bạn nào có kinh nghiệm xin giúp mình với ,mình củng đả thư trên máy đang xài Simr Mobiphone chuyển qua trong thư mục Nhà cung cấp là Vinaphone thì khi kích hoạt khoảng 5 sao.thì vẩn kích hoạt được tuy nhiên trong phần " Mọi người có thể gọi Video cho bạn tại " Số Điện thoại và Email, nhưng phần chử Số điện thoại thì nó bị mờ không rỏ như phần Email,mình cũng chẳng hiểu là sao nửa không hiểu có gọi Factime được không ,vì mình chưa thử,đáng tiếc mình không biết cách đưa hình ảnh lên diển đàn nếu biết thì mình đưa hình nó lên để các bạn thấy đầ đủ hơn về sự miêu tả cũa mình,mong các bạn thôg cãm.Mình cũng mong bạn nào có kinh nghiệm trong lỉnh vực này giúp hướng dẫn cho mình,thành thật cảm ơn các bạn nhiều.B]

haiquy

Các bạn giúp mình với nhé, Mình đang rất cần. Cảm ơn nhiều

AquaSta

Moderator
Các bạn giúp mình với nhé, Mình đang rất cần. Cảm ơn nhiều
MobiFone không phải nhà mạng cung cấp iPhone nên bạn không kích hoạt được. Bạn phải dùng cách fix bằng Push Doctor, tuy nhiên server cung cấp certificate của Push Doctor đã không còn duy trì từ lâu, vì thế bạn phải theo hướng dẫn này để khắc phục, bạn phải có nhiều kinh nghiệm về sử dụng tool cũng như kỹ năng PC. Thực hiện trên Windows có thể dùng chương trình putty thay cho Terminal của MacOS. Mình cũng từng làm cho một bạn sử dụng máy Lock kích hoạt tốt FaceTime và iMessage
Link: http://www.cmdshft.ipwn.me/blog/?p=787

HTC_VUTHANH

Moderator
sao mình dùng Mạng MobiFone kích hoạt bình thường mà nhưng chuyển qua mạng khác kích hoạt lại không đc:-?

AquaSta

Moderator
sao mình dùng Mạng MobiFone kích hoạt bình thường mà nhưng chuyển qua mạng khác kích hoạt lại không đc:-?
Uhm, thấy ông này gọi cho mình mạng MF mà cũng ko nhớ, lâu rồi không FT :D Thế nghĩa là mình nói MobiFone ko active được là sai.

Nhưng vẫn còn nhớ hồi xưa viết bài tạo topic này là đang dùng 4 Lock. Hồi đó dùng mạng Viettel FT nhưng có một điều là Active Wildcard chuẩn để dùng cho chương trình nhắn tin miễn phí HeyWire thì mình phải dùng sim MobiFone + Sam mới được. Dùng Viettel + Sam để active thì vẫn được Wildcard nhưng HeyWire không tài nào Active được. Cứ dùng MobiFone active xong, cắm sim Viettel vào để Active Heywire thì ok. Tiếc là giờ Heywire ko còn cho miễn phí nữa

haiquy

Hướng dẩn theo như cách của bạn thì mình đưa 2 tay đầu hàng thôi, lý do ngoại ngữ của mình rất kém nên đành đưa mắt nhìn thôi,thực chất chữ nó biết mình mà mình không biết nó ,thông cảm nhé,Dù gì cũng cảm ơn bạn,không biết có bạn nào biết có phương án nào khắc phục lổi không kích họat Factime cũa mạng Mobiphone xin hướng dẩ giúp mình với.Mình cảm ơn nhiều.

AquaSta

Moderator
Hướng dẩn theo như cách của bạn thì mình đưa 2 tay đầu hàng thôi, lý do ngoại ngữ của mình rất kém nên đành đưa mắt nhìn thôi,thực chất chữ nó biết mình mà mình không biết nó ,thông cảm nhé,Dù gì cũng cảm ơn bạn,không biết có bạn nào biết có phương án nào khắc phục lổi không kích họat Factime cũa mạng Mobiphone xin hướng dẩ giúp mình với.Mình cảm ơn nhiều.
Mình chỉ có phương án đó thôi, nếu bác chịu thì lúc nào mang qua mình giúp cho :)