• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Wifi của Touch HD

tilonthuduc

Mình tậu con Touch HD được gần một tháng và up rom mới nhất (OFFICIAL ROM 1.56.4X của bác Quang mới up) mình vẫn thấy mấy bắt sóng wifi rất yếu. Phạm vi bắt sóng trong bán kính chừng 5m. Không biết máy của các bác có vậy không. Và mỗi khi mở wifi thân máy phía sau nóng. Router mình đặt ở phòng khách nhưng vừa ra khỏi phòng khách là mất sóng. Chỉnh setting Best Performance luôn nhưng tình hình vẫn không khá hơn. Có bác nào bị giống mình không hay tại wifi của máy mình. :(. Các bác có cách nào cho sống wifi mạnh hơn không xin chỉ giáo. Đa tạ :D

HuynhThanh

Bạn có úp các bản radio mới thử chưa! Theo mình bản 1.12 là ổn nhất đấy! Bạn nên úp bản rom V9 của chú Quang để test wifi nhé! Theo mình bản rom đó là ổn nhất đấy!

tilonthuduc

Bản Radio của mình là 1.13.25.24. Mình nghĩ bản sau phải tốt hơn bản trước chứ. Bây giờ up ngược lại bản 1.12 được k.

tilonthuduc

K những wifi yếu mà bây giờ mới phát hiện là bluetooth cũng bị lỗi. Vào phần Connection Manager để bật bluetooth mà bật hoài k được. Vào Settings -> Add New Device thì báo lỗi "problem with bluetooth hardware". :(

ducdl2

Tôi up bản này được 3 ngày rồi,không thấy lỗi như bạn nói.Bạn nên up lại sau đó Hard reset lại máy chắc là ok thôi.

tuantuti

nếu nói là 5m như bạn nói thì chắc là internet ở nhà bạn có vấn đề quá. mình đang xài radio 1.13 đây, đi đâu cũng bắt được sóng. ra ngoài cafe bắt sóng ầm ầm, chạy nhanh và mượt lắm. ở công ty cũng bắt sóng ổn định (mình làm ở tầng 3, router đặt ở tầng trệt), nhanh và mượt.
bạn nên test lại sóng internet ở chỗ bạn trước khi cài lại radio. mình góp ý vậy.

tilonthuduc

Tình hình là mình đã test. Mình ngồi phòng khách thử sóng wifi của con e71 và HTC Touch HD. Kết quả là HTC Touch HD k bắt được sóng, còn e71 thì vào ầm ầm. Thế này là tại con HTC của mình rùi. Làm sao đây dzời. Chẳng lẽ li di nó lấy vợ khác. Mình mua máy xách tay nữa mới đau

HuynhThanh

Tình hình là mình đã test. Mình ngồi phòng khách thử sóng wifi của con e71 và HTC Touch HD. Kết quả là HTC Touch HD k bắt được sóng, còn e71 thì vào ầm ầm. Thế này là tại con HTC của mình rùi. Làm sao đây dzời. Chẳng lẽ li di nó lấy vợ khác. Mình mua máy xách tay nữa mới đau

Theo mình dòng HD bắt sóng wifi rất ok! Không có điều gì để phàn nàn cả! Bạn đã úp lên bản 1.14 chưa dzậy?

tilonthuduc

Đã test tất cả version radio cho con Touch HD này. Chẳng có kết quả khả quan bạn àh. Sao k có ae nào bị giống mình vậy. :(. Đành phải chia tay vợ thui.

HuynhThanh

Đã test tất cả version radio cho con Touch HD này. Chẳng có kết quả khả quan bạn àh. Sao k có ae nào bị giống mình vậy. :(. Đành phải chia tay vợ thui.

Bạn nên đem máy test wifi ở nhưng nơi khác xem sau? Kết quả vẫn dzậy thì chia tay em nó cũng chưa muộn mà!:D

tilonthuduc

Mình test ở nhà và cả ở công ty. Xin lỗi, a không thể làm khác được. Chào tạm biệt e vậy. :((

8quocte

Em cũng k thể nào connect internet qua wi-fi được dù rằng nó nhận ra sóng rất mạnh. ROM V52 6.5 và Radio 1.14

FOreverV

Con Hd của em bắt sóng Wifi có 1 vạch và dùng GPRS chậm nữa, bản Rom của em là 1.19 và Radio 1.09.25.14, có bản nào chạy ổn 1 chút ko các pác^^