• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Wifi của Touch HD

sao bản 1.14 down về trước khi chưa giải nén thì thấy file *exe . Nhưng khi giải nén ra mất tiêu luôn file đó, mặc dù mình đã tắt hết các chương trình diệt virus, lúc đầu cứ giải nén ra ông bkv pro cứ nghĩ là worm diệt luôn k cần hỏi, bản 1.17 thì k có vấn đề gì. sau khi up radio có nên hard reset k , người thì nói là có, người thì không k bít đường nào mà lần. lúc trước mình mua máy bên thế giới di động cài là bản room ship 6.1, như mình đấ trình bày trước nhưng vào mạng cũng rất yếu. lúc được lúc k. Bác cho em ý kiến bản radio nào khắc phục được phần nào về wifi k nha?
BKAV Pro nhận diện nhầm virut thôi, bạn tắt phần Real-time Protection trong Tùy chọn của BKAV Pro đi là được. Úp Radio xong thì nên HardReset lại bạn nhé.

lockseam89

Em thanks bác cái rồi làm sau. nguyên cái topic blackstone chỉ còn bác đèn sáng thôi

lockseam89

vẫn k được bác dũng ơi, mình up lại bản 1.14, HR lại rồi vẫn k được, cứ up lên rồi up xuống kiểu này ngán quá bác ơi, chưa kể up room, rồi cài lại soft

lockseam89

mình có tìm hiểu thấy vô số bản room cook, nhiều quá k biết nên chọn bản nào phù hợp với máy cả, bản của AnhPheCt tháng 5/2011 là mới nhất rồi. còn up về lại room ship 6.1 thì k cũng biết có kết nối được k, mà giao diện thì lại cũ rèm.... nói chung là k thích:|.
Chắc câu thứ 2 bác nói đúng trên lý thuyết rồi, vì máy mình cũng chưa bị gì tác động mạnh, rớt, ném, đập....:D cả.chắc đem đi trung tâm nó kiểm tra thôi, chẳng biết ở sài gòn đông đúc này tìm ra chỗ nào yên tâm đây:(.
Không khí topic Blackstone giờ cũng rất cũ rồi, k còn tấp nập ngưòi như xưa nữa

mình có tìm hiểu thấy vô số bản room cook, nhiều quá k biết nên chọn bản nào phù hợp với máy cả, bản của AnhPheCt tháng 5/2011 là mới nhất rồi. còn up về lại room ship 6.1 thì k cũng biết có kết nối được k, mà giao diện thì lại cũ rèm.... nói chung là k thích:|.
Chắc câu thứ 2 bác nói đúng trên lý thuyết rồi, vì máy mình cũng chưa bị gì tác động mạnh, rớt, ném, đập....:D cả.chắc đem đi trung tâm nó kiểm tra thôi, chẳng biết ở sài gòn đông đúc này tìm ra chỗ nào yên tâm đây:(.
Không khí topic Blackstone giờ cũng rất cũ rồi, k còn tấp nập ngưòi như xưa nữa
Úp rom khác để test thử WiFi xem thế nào thôi mà. Khi đến kỳ nó hỏng thì nó hỏng thôi chứ không nhất thiết phải rơi hay va đập nhé.

lockseam89

mình cũng cưới con này cuối năm ngoái mà, thời kì của nó chẳng lẹ zữ zậy ta:-/.
wifi thì lên cty mới có, ngày đi làm, tối up room, sáng mai test, kiểu này ngán quá bác ah:D

lockseam89

Con HD1 của mình vào được wifi rồi bác Dũng ah, với điều kiện là "bán kính trong vòng 1m" :-/. mình up lại bản room ship cũ 6.1, radio 1.14
hài zạ....đi đâu cũng phải quay về nơi chôn rau cắt rốn 6.1 ship room thôi bác ơi, hơi xấu một chút nhưng pin hơn 2 ngày mới sạc, mượt và nhẹ tựa lông hồng và còn nhanh như ngựa :D

Con HD1 của mình vào được wifi rồi bác Dũng ah, với điều kiện là "bán kính trong vòng 1m" :-/. mình up lại bản room ship cũ 6.1, radio 1.14
hài zạ....đi đâu cũng phải quay về nơi chôn rau cắt rốn 6.1 ship room thôi bác ơi, hơi xấu một chút nhưng pin hơn 2 ngày mới sạc, mượt và nhẹ tựa lông hồng và còn nhanh như ngựa :D
Với các máy đời cũ chạy Ship Rom WM6.1 như Touch HD thì nên chạy WM6.1 cho ổn định hơn.

lockseam89

đúng zậy bác ah, muốn thay đổi chút cho bằng bạn bằng bè thôi, chứ bằng rồi mà k lên được nữa thì rerurn lại thoai.^.^