• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thatch WinStyle Theme for p990i

vnyelsea

Thêm một theme cho anh em giải trí:

Thatch (WinStyle) (by VNYELSEA):

Cheers

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

Theme nhìn good lắm. Tiếc là mình xài P1 nên ko dùng được. 1 lần nữa Thanks bạn. Quên mất, chúc mừng bạn được xét VIP tháng 7.=D>.

vnyelsea

Theme nhìn good lắm. Tiếc là mình xài P1 nên ko dùng được. 1 lần nữa Thanks bạn. Quên mất, chúc mừng bạn được xét VIP tháng 7.=D>.

Cảm ơn lời chúc mừng của bạn. Mình tham gia diễn đàn không ngoài mục đích học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm. Cống hiến thì chưa có (chưq có thời gian sưu tập, tìm tòi cái mới đóng góp vào diễn đàn...) nên cũng khống mấy quan tâm rằng mình được mấy "sao". Hồm rồi Hiếu gửi đề nghị mình cũng ngỡ ngàng lắm, cung vui vui, "...hóa ra mình đã gắn bó diễn đàn này khá lâu rồi".
Mình có ID ở hầu khắp diễn đàn PDA trong và ngoài nước nhưng thú thực chỉ PDAViet là thường xuyên và có gửi bài. Dùng p990i từ thời gian gần như bắt đầu, trên một năm trời không có sự khám phá, thực sự khi đó không quan tâm cho lắm. Mua cái máy cũng khá "nặng đô" nhưng thấy nó "thường" quá cũng hơi thất vọng. khi đó p990i là "thèm muốn" của mình, phải nói chưa có cái mobi nào mình muốn có như p990i. Nhưng khi có được thì...
Và rồi tình cờ tìm đến diễn đàn, và niềm đam mê với p990i ngày thêm nhiều. Với mình điện thoại ngoài dùng cho công việc nó còn có tác dụng giải trí, giải trí ở đây không phải là nghe nhạc, chụp hình, hay chơi games... mà là sự tìm tòi và khám phá.
Tham gia diễn đàn cũng là một việc khá ý nghĩa. Chúc diễn đàn nói chung, khi vực UIQ nói riêng, luôn giữ được độ "hot" như đã và đang có.
Tiếc rằng Symbian bị chối bỏ nên khu vực UIQ hồi này không còn được "nóng" như trước, nhưng mình tin chắc khu vực này chắc phải lâu lắm mới theo số phân Symbian...
Chúc tất cả các thành viên luôn vui, khỏe!

Son_Nguyen

Cảm ơn những lời tâm sự chân thành của bạn, bạn cũng giống y mình thôi. Lúc đầu mình xài W950i cũng là lúc mới làm quen với UIQ3, thật sự mình cũng chỉ nghĩ là tham gia 4rum cho vui nhưng càng lúc mình càng thấy thú vị khi thường xuyên gửi bài trên diễn đàn để đóng góp chút ít những gì mình hiểu biết cho anh em. Đến bây giờ thì PDAViet như 1 ngôi nhà ảo thứ 2 của mình rồi. Mình cũng chỉ biết nói vậy thôi, chúc các mem luôn mạnh khỏe & vui vẻ khi tham gia diễn đàn.

hakhanhp990

thanks bạn nha,nhờ bạn post lên nên mình mới có theme để thay đổi đó

ks13_gvr

thank bạn ! đẹp lắm

P/s : giá mà diễn đàn có thể để cho khi ấn thanks nó load như ajax , không phải load lại trang thì tốt
ấn thanks đỡ ngại :(

linhhon0007

Rất mong được bác Vnyelsea và anh em chỉ giúp,em thử edit cái themes này nhưng không biết cách làm cho cái khung này
trong suốt được như cái này
mong bác và mọi người giúp em với ạ.:-??:-/

vnyelsea

Tạo một ảnh trong suốt là OK.
Nếu bạn không thông thạo Ảnh họa lắm thì bung một cái theme khác ra "chôm" ảnh của nó là xong.
Bung theme bạn dùng WinRAR giải nén như một file nén bình thường.
Chúc vui!

linhhon0007

Tạo một ảnh trong suốt là OK.
Nếu bạn không thông thạo Ảnh họa lắm thì bung một cái theme khác ra "chôm" ảnh của nó là xong.
Bung theme bạn dùng WinRAR giải nén như một file nén bình thường.
Chúc vui!
Bác vnyelsea có thể chỉ giúp em làm sao để giử nguyên mọi thứ như hình này

mà chỉ đổi cái biểu tượng pin thành giống của bác như hình ở trên với,em thích cái biểu tượng pin ấy nhưng em có tim nhưng không được như ý mong bác chỉ giúp em.

vnyelsea

Bạn dùng MBMTools mở file D:\Resource\ZSBLIB\ZSBLIB.MBM bạn đang dùng ra, delete 12 ảnh bmp đầu tiền: Đánh dấu từ số 000 đến số 011, xóa đi là xong.
Tải file đính kèm của mình về, giải nén được 12 ảnh bmp. Add 12 ảnh này thay thế cho số ảnh đã delete là xong: Đưa trỏ chuột xuống vị trí 012, sau đó chọn Add, đánh dấu ngược theo thứ tự từ 011 xuống 000...

File here: View attachment 134395

linhhon0007

hihi!em chẳng biết bị sai chỗ nào nữa,em làm giống y như bác chỉ vậy mà nó hiện lên thế này

em không biết bị sai chỗ nào cả,bác giúp giùm em.:-??
em gửi bác cái file này bác xem giúp em thử em bị sai chỗ nào bác chỉ giúp em.http://www.mediafire.com/?sharekey=34b2dc66f87d049d5bf1f12f1ff3f30ae04e75f6e8ebb871
em không biết cách úp file đuôi .RAR như bác nên phải úp lên đó,nếu được bác chỉ em úp file như bác với cho tiện,thanks bác nhiều ạ!

vnyelsea

hihi!em chẳng biết bị sai chỗ nào nữa,em làm giống y như bác chỉ vậy mà nó hiện lên thế này

em không biết bị sai chỗ nào cả,bác giúp giùm em.:-??
em gửi bác cái file này bác xem giúp em thử em bị sai chỗ nào bác chỉ giúp em.http://www.mediafire.com/?sharekey=34b2dc66f87d049d5bf1f12f1ff3f30ae04e75f6e8ebb871
em không biết cách úp file đuôi .RAR như bác nên phải úp lên đó,nếu được bác chỉ em úp file như bác với cho tiện,thanks bác nhiều ạ!

Do bạn không set colour mà chỉ set monochrome 8bpp nên mới vậy.
Mình sửa lại cho bạn rồi đó.

View attachment 134412

linhhon0007

hihi! thanks bác vnyelsea ạ,em mò ra được cái set monochrome 8bpp mà bác nói rồi,thanks bác rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

linhhon0007

bác Vnyelsea cho em hỏi tý là mình phải set colour sao mới được vậy bác,em làm xong vào từng hình biểu tượng pin rồi chọn set colour cho từng cái vậy hé bác?và chọn như thế nào để phù hợp bác chỉ giúp em với ạ.

vnyelsea

bác Vnyelsea cho em hỏi tý là mình phải set colour sao mới được vậy bác,em làm xong vào từng hình biểu tượng pin rồi chọn set colour cho từng cái vậy hé bác?và chọn như thế nào để phù hợp bác chỉ giúp em với ạ.

Mình làm hộ bạn ở bài trên rồi mà?!?
Tùy theo chất lượng ảnh mà bạn set colour, thông thường là 16bpps hoặc 24bpps. Mình thì hay chọn 24bpps.
Về pin, từ ảnh 000 đến 010 bạn set colour >= 16bpps. Ảnh số 011 là ảnh Mask bạn chọn Monochrome 8bpps.
Cheers

linhhon0007

Dạ,bộ trên em dùng tốt lắm ạ nhưng thấy mỗi cái có một cái hay mà không biết làm sao nên em muốn mày mò làm thêm cái nữa để chuyển qua lại cho vui.em thích cái biểu tượng pin của bác mà lại thích có thêm phần trăm giống cái này(D2)
http://www.mediafire.com/?sharekey=34b2dc66f87d049d5bf1f12f1ff3f30ae04e75f6e8ebb871
nên em tò mò làm thử hồi sớm giờ mà nhưng không được,em thích cái biểu tượng pin của bác có % thì tuyệt,giống như file em gửi bác xem thử,nếu được bác làm giúp em pin có thêm % với,vì cái em tính mày mò nhưng cái em tính làm phối màu em không thích bằng.;;):|

vnyelsea

Dạ,bộ trên em dùng tốt lắm ạ nhưng thấy mỗi cái có một cái hay mà không biết làm sao nên em muốn mày mò làm thêm cái nữa để chuyển qua lại cho vui.em thích cái biểu tượng pin của bác mà lại thích có thêm phần trăm giống cái này(D2)
http://www.mediafire.com/?sharekey=34b2dc66f87d049d5bf1f12f1ff3f30ae04e75f6e8ebb871
nên em tò mò làm thử hồi sớm giờ mà nhưng không được,em thích cái biểu tượng pin của bác có % thì tuyệt,giống như file em gửi bác xem thử,nếu được bác làm giúp em pin có thêm % với,vì cái em tính mày mò nhưng cái em tính làm phối màu em không thích bằng.;;):|

Tặng bạn 03 bộ ảnh bmp với 03 màu, có biểu tượng % như bạn thích và có cái pin mình dùng bạn cũng thích. Bạn tự chế lại nhé cho đúng phong cách bạn.
View attachment 134431
Cheers

linhhon0007

Tặng bạn 03 bộ ảnh bmp với 03 màu, có biểu tượng % như bạn thích và có cái pin mình dùng bạn cũng thích. Bạn tự chế lại nhé cho đúng phong cách bạn.
View attachment 134431
Cheers

không biết nói gì thanks bác vnyelsea một cái thật lớn,em chúc bác ngủ ngon để bắt đầu một tuần làm việc tốt đạt hiệu quả.

Chỉnh sửa cuối: