• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY ĐỔI "BootImage" CHO HTC WM2k3

abu8310

Cách thay đổi Bootimage cho Himalaya 2006

Himalaya (O2 XDA II) có 2 hình "splash1" & splash2" xuất hiện lúc boot hoặc reset máy. Với hình mặt định là hình O2 với những giọt nước, nếu các bạn kg thích thì có thể thay đổi tùy mình. (240x320 pixels)
Trước tiên chuẩn bị soft Nb Image Conveter & load file ảnh nào các bạn muốn làm, sau đó save thành 2 file Splash1.nb & Splash2.nb

Sau đó mở file Splash_O2_Bubbles.cab = chương trình WinCE.CAB Manager 2.0 (sử dựng cho W2006k). Cột bên trái sẽ có Splash1.nb and Splash2.nb
chứa hình Standart mình sẽ copy 2 file vừa làm vào đây sau khi xóa 2 file củ.

Trước tiên phải xóa file hiện có = cách chọn cột bên phải & bấm phải chuột chọn remove, bây giờ sẽ add 2 file mới = cách lick phải vào chỗ trống & chọn Add. Trong mục Properties xuất hiện cửa sổ sau khi chọn Location, sau đó chọn Windows folder, chọn vào ô hard-coded path

Save file lại với tên mới Splash_bảu.cab & copy vào PPC (khoan íntall trước)

Bạn hãy dùng soft ExtROM Unlocker (WM5/Wm6), mở ExtROM Tools> ExtROM Unlock. Message thông báo "extrom unlocked" là ok rồi.

Bây giờ install Splash_baru.cab đã copy vào PDA. Mọi việc đã xong reboot để xem kết quả, chúc các bạn như ý.

(Nếu các bạn muốn lock ExtROM để không thể thay đổi nữa, thì chạy program ExtROM Tools> ExtROM Lock)

PS: Các mod ơi, giúp dùm mấy soft để làm này nhé, tui kg thể úp lên được
Software required:

1. Nb Image Conveter
2. Splash_O2_Bubbles.cab (360 KB)
3. WinCE CAB Manager 2.xxx(Trial xài 30 ngày-tốt chán)
4. ExtROM Unlocker (WM5/WM6) (31 KB)

QuanDay

cái này có thể chạy hình động giống như trên máy tính được ko các bác nhờ.ai có cái image khởi động giống máy tính share cho e với.

QuangThang89

Đây chỉ là hình tĩnh thui bạn àh, ko hề có hình động giống như trên PC, đợi sau này WM7 ra thì sẽ có hình khởi động Animation giống như trên PC mà bạn nói, thân :)

0988456766

Well-Known Member
cái này có thể chạy hình động giống như trên máy tính được ko các bác nhờ.ai có cái image khởi động giống máy tính share cho e với.

Có hình động bạn ạ!
Hình khởi động PPC hệt như vista và Xp trên PC. Nó chỉ là 1 file ảnh Gif thui mà! Mình hok bik để đâu rùi, bạn lên gg search có liền
;)

QuanDay

pác tìm hộ e một cái.e chả biết google với từ khóa như thế nào cả.ko tthì pác nào có hình tĩnh post lên cho e cũng dc ạ.hình động thì càng tốt ạ.e muốn con o2 cua e khởi động jống hệt pc.cám ơn các bác trước.

0988456766

Well-Known Member
Bạn thử cài cái này xem! Cài vào thì khởi động sẽ giống khởi động của Vista trên PC. (Có cả hình ảnh và có âm thanh khởi động).

tc_7504

Mình có đưa phần mềm chuyển logo của O2 II lên rồi đó chỉ cần lấy ảnh chèn vào rồi đưa về Bootloader rồi úp khoảng 10 phút là thay đổi logo như mình mong muốn thay cho hình mặc định của WM2003 nhàm chán.

QuanDay

ko có file .cab để cài hả a.e chỉ làm giống hướng ở dẫn ở mấy bài trên thôi nên chưa cho hình động vào được.kể cả âm thanh cũg vậy.e cóp file âm thanh mà bác 0988456766 đã post vào trong mục windows cũng ko được .nó báo là ko tìm th ấy file start...wav.e đã cài sound boot rồi.và cài cái setting nhưg ko có tác dụng.các a chỉ cho e với.thanks các a.

tc_7504

Ko phải bạn ạ, nó chỉ là một phần giống như rom mình cần up thôi, copy vào thư mục úp rom rồi đưa máy về boot là úp khoảng 10 phút là xong, bạn tìm nhé mình cũng ko nhơ là nằm ở đâu vì bây giờ mình đang xài loại máy khác nên mình cũng ko thường xuyên vào.
Còn âm thanh bạn muốn làm nhạc chuông thì bạn phải copy vào thư mục windows trong thư mục này có thư mục con tên là Ring bạn dán vào đấy là ok.

QuanDay

pác nào có fần mềm tạo âm thanh khi khởi động(boot sound) post lại hộ e với.hwa lỡ tay xóa mất giờ chả tìm thấy đâu nữa.tìm khắp cả pdaviet ko thấy.ko biết các pác mod xóa chủ đề đấy rồi hay sao ý ạ.thanks các pác nhiều nhiều