• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY ĐỔI FONT HỆ THỐNG (SYSTEM FONT) CHO HD2 Update 10/11/2010

AnhPheCT

Bác Ancolla cho hỏi dùng tool nào để tạo file cab vậy :(
Tui dùng WinCE Cab Manager tạo file cab khi copy vào máy cài lên thì toàn bị báo là unsafe digital sign j j đấy :(
Nó ko cho cài.
Bác ancolla hướng dẫn làm cái file cab nữa thì ngon :X

Bạn ko đọc bài 16 ??? Mình đã chỉ rồi đấy! Cách tạo file *.CAB theo link ở bài 16 trước có cả chương trình tạo file *.CAB luôn.

IamT

Bạn ko đọc bài 16 ??? Mình đã chỉ rồi đấy! Cách tạo file *.CAB theo link ở bài 16 trước có cả chương trình tạo file *.CAB luôn.

Sory!
Tại mấy cái ảnh của mấy bác kia to quá nó nhẩy qua bài đấy nên ko đọc :)
hj!
Thank bác AnhPheCT!

ancola66

Super V.I.P
kinh khủng quá anh ạ.....pé như kiến cả đàn >_< dùng font default vậy... hè hè

Chỉnh sửa Reg như sau là OK :

HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\Phone\SmartDial
FontSizeS =36
FontSizeM =32
FontSizeL =36

MrBeOaRT

Chỉnh sửa Reg như sau là OK :

HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\Phone\SmartDial
FontSizeS =36
FontSizeM =32
FontSizeL =36

OK anh. nó to rồi. còn 1 vấn đề là em bị lỗi font khi dùng opera hoặc IE ......... nó ra toàn ký tự đặc biệt :|

MrBeOaRT

KD font cũng vẫn phải đặt hàng để nó add thêm vào zz làm cái này nhanh hơnnnnnnnnnnn

ancola66

Super V.I.P
OK anh. nó to rồi. còn 1 vấn đề là em bị lỗi font khi dùng opera hoặc IE ......... nó ra toàn ký tự đặc biệt :|

Đã update Version mới ancola66 BaiSau_System_Font trên bài 1
*** Fix font chữ nhỏ ở SmartDial
*** Fix Font OPERA ( Không bị loằng ngoằng nữa:D )

Bạn nào hứng thú thì lên trang 1 tải về nhé
Lúc nào rỗi mình sẽ hướng dẫn thay được Full như mình làm cho bộ font BaiSau ( Thay 20 font)

MrBeOaRT

anh Ân đẹp zaiiiiiiiiiiiiiiiii ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii. còn 1 lỗi nữa :">

...............đó là FONT lúc gọi điện ( hoặc nghe cuộc gọi đến ) : tên + số pé tý vs cả font ở Keyboard là font BOLD ..hơi khó nhìn anh ạY_Y béo múp đen xì :X fix nốt là i love diu chiu chiu

dat_knight

Huhu! sao em down bản fix rồi mà vẫn bị lỗi font khi dùng Opera!!!...Làm sao bây h bác Ancola ơi.

bone2bone

ancola66;1447614[SIZE=2 nói:
*** Tuy nhiên đó mới chỉ là thay một số cơ bản còn đi vào chi tiết thì bạn phải thay tất cả 20 font (Sẽ được giao diện hoàn thiện) như hình minh họa dưới đây:

Vậy 20 font cần thay là những font nào? Mong bạn hướng dẫn chi tiết chút xíu. Thanks.

Last edited by a moderator:

KimUyLong

_ Hix, đã cài thử bộ font baisau fix, vào thử opera vẫn bị lằn ngoằn. ..chờ bản fix khác của bác ân vậy. ..rất thích font này. ..

venusian

Moderator
Anh ơi ancola66 BaiSau_System_Font bị chèn chữ trong phần tin nhắn. tin nhắn ngắn thì ko sao. Tin dài thì bị đè lên phần thứ và thời gian gửi ở bên dưới. hông đọc đc gì luôn. Hix

song_ngu

Bác ancola ơi, font chữ BaiSau_System_Font còn bị chữ chồng lên nhau trong tab Weather và trong Local time & Date, bác xem lại ju'p nhé, thanks bác!

quangphanhong

Cho em hỏi một câu lạc đề nhé.
Bác đang dùng bản ROM gì mà hấp dẫn thế ah?
Cho em biết tên và ưu điểm bên trong của bản ROM này để em tiện tra cứu, tải về.
Cảm ơn bác nhiều!