• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY ĐỔI FONTS CHO UIQ3.0 (P990i,P1,M610i...) >> HÀNG ĐỘC

CongVoi

Super V.I.P
Sau một thời gian nghiên cứu và tìm hiểu,mình đã thay đổi thành công PHÔNG CHỮ cho con P900i của mình,đẹp mỹ mãn.Phần mềm này đảm bảo là hàng độc(Những máy dòng UIQ3.0 đều dùng được),tất cả các bạn ai đọc được bài này cũng phải thích cho coi :D:D.Sau đây là minh chứng cho những gì mình nói nè,có Phông Chữ Tiếng TRUNG và Tiếng ANH nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Qvip

Sau đây là minh chứng cho những gì mình nói nè,có Phông Chữ Tiếng TRUNG và Tiếng ANH nhé.

sao không thấy anh nói cái gì cả vạy anh ,mong anh hướng dẫn anh em luôn .

CongVoi

Super V.I.P
CÁCH LÀM PHÔNG CHỮ NÈ
Thủ tục làm rất đơn giản.Nhưng trước tiên phải nói với các bạn đây là phần mềm cần phải SIGN đấy nhé.Ai muốn sign thì hãy post xin ở mục này luôn nhé.Hiện bây h mình có trong tay 3 loại Phông khác nhau,3 kiểu đẹp khác nhau.
Bây h bạn hãy tải phần FontRouter.LT.for.v9.Build20070613.unsigned ở dưới đây về và sign cho phần mềm này.Sign xong thì cài vào máy(cài vào THẺ NHỚ).Ok rùi thì bắt đầu lấy Phông cài vào máy>>>.tải tiếp phần Phong chu.rar ở dưới,giải nén,cũng cài vào thẻ nhớ .Khởi động lại máy là ok.Đưa thêm ít ảnh tiếng TRUNG vào nữa cho các bạn tham khảo,đây là kiểu thứ 1,còn hai kiểu nửa các bạn cài xong cho ý kiến nhé.

Chỉnh sửa cuối:

triquan

.. đã cài rồi fonts đẹp lắm, cám ơn bạn !

mà bạn ơi FontRouter cài vào máy để làm gì vậy, mà mình cài vào thẻ rùi nó chạy đâu mất tiêu lun ko thấy

.. chép font 1.TTF vào thẻ ko có được ko

.. thanks

kythuat

Duoc chứ bạn. Trông cũng hay hay.
Nhưng nếu chuyển font khác thì làm thế nào hả bạn oi.

thanhnhut87

chỉ có 1 font này thôi hả bạn,còn nếu muốn gỡ nó ra để font lại như cũ thì làm cách nào??

trantrongtuan

rất đẹp thank bro . bạn có thể post cách làm kg. để mọi ngừoi có thể chung sức tạo 1 bộ font PDAViet nhỉ

natta

Thử thay Fonts Commic SánSeerriif của Windows thành 1.ttf và chép vào thì ko chạy. Chắc là ko được.

Boykinhdi

đẹp quá,còn 2 bộ nữa bạn up lên luôn đi,nếu muốn đổi thì phải xóa cái cũ đi không bạn congvoi?

dragulia1

Bạn có bộ font Unicode nào đẹp ko. Bộ đó đẹp thật nhưng không hỗ trợ Tiếng Việt. Cài vào viết tin nhắn hay vào danh bạ không dùng TV được.

CongVoi

Super V.I.P
.. đã cài rồi fonts đẹp lắm, cám ơn bạn !

mà bạn ơi FontRouter cài vào máy để làm gì vậy, mà mình cài vào thẻ rùi nó chạy đâu mất tiêu lun ko thấy

.. chép font 1.TTF vào thẻ ko có được ko

.. thanks

Cái phần FontRouter này cài vào máy để giữ Font và đọc được Font(chung quy là phần mềm chạy Font),còn cái Font đi kèm kia là dữ liệu.Cài vào rồi thì phía ngoài thẻ sẽ có file Fontrouter.ini(đừng xóa cái này nhé).Còn file Font (*.ttf) chép vào file resource trên thẻ.Khởi động lại là xong

CongVoi

Super V.I.P
chỉ có 1 font này thôi hả bạn,còn nếu muốn gỡ nó ra để font lại như cũ thì làm cách nào??

Mình vẫn còn một số font nữa,nhưng chưa thể post lên được.Mình mới test thành công mà,cũng chưa thử xóa,đang đẹp thế mình hok mún xóa keke,bạn thích thì thử tìm hiểu xem sao :D:D

CongVoi

Super V.I.P
Thử thay Fonts Commic SánSeerriif của Windows thành 1.ttf và chép vào thì ko chạy. Chắc là ko được.

Bạn đã cài phần mềm FontRouter vào máy chưa??phần mềm này cần sign đấy.Nếu như đã cài được rồi thì thử ko thay đổi tên font xem sao.

CongVoi

Super V.I.P
Bạn có bộ font Unicode nào đẹp ko. Bộ đó đẹp thật nhưng không hỗ trợ Tiếng Việt. Cài vào viết tin nhắn hay vào danh bạ không dùng TV được.

Hiện giờ font Unicode mình vẫn chưa tìm được.Nhưng mình sẽ cố gắng tìm và post lên cho mọi người thưởng thức.Phần mềm font mà mình post lên thích hợp cho dùng tiếng Anh và tiếng Trung thui à.Bạn xài đỡ nhé.Thân