• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY ĐỔI HÌNH NỀN CHO CÁC TAB MANILA (TouchHD)

PhamQuang

Manager
THAY ĐỔI HÌNH NỀN CỦA MANILA

Xin giới thiệu ứng dụng nhỏ dưới đây, của tác giả maranell0 (XDA), có thể đánh giá là ứng dụng thay đổi hình nền (Wallpaper) tốt nhất dành cho Manila các phiên bản mới (v2.0 và v3.0) dành cho TouchHD.

- Tải ứng dụng trong file đính kèm
- Chuẩn bị các Image có độ phần giải 400x800 và 800x400, tốt nhất ghi hình ảnh vào thư mục của ứng dụng.
- Mở chạy HDWall.exe

* Hình ảnh để thay đổi hình nền Portrait:

* Hình ảnh để thay đổi hình nền Landscape:

- Các bạn hãy load các hình ảnh cần thiết để thay đổi.
Sau khi load hình nền và Convert sẽ thấy.
- Trạng thái Portrait sẽ sinh ra các file:
77feee1d_manila
70083a29_manila

- Tư thế Landscape sẽ sinh ra các file:
29cff4fe_manila
058acf31_manila

4 file này sẽ thay đổi hình nền của Manila trên TouchHD.
Sau đó các bạn có thể dùng chức năng "Create CAB" để tạo CAB file cài đặt hoặc đưa các file trên vào Kitchen để tạo ROM, tuỳ ý.
Quá trình rất nhanh chóng và đảm bảo chắc chắn hình nền sẽ được thay đổi theo ý muốn của các bạn.

Lưu ý thêm:
Các bạn có thể thay đổi hình nền cho từng tư thế, không nhất thiết phải thay đổi cả 2, khi tạo CAB thì chú ý bỏ các phần ko thay đổi để CAB file nhận biết.

Ứng dụng đưa kèm dưới bài.

LangLeYeunguoi

nhờ chú PQuang giúp đỡ: cháu đã tạo file cab va install vào máy, nhưng không thấy cái hình nền mà cháu mới tạo ra.

conaidayem

anh Quang ơi, có cần phải copy cả mấy file mà soft này tạo ra vào touch HD không anh? Nếu có thì copy vào đâu?
Em chỉ copy file cab cài vào thì chỉ thấy 1 màn hình trắng, không ra hình của mình.

PhamQuang

Manager
nhờ chú PQuang giúp đỡ: cháu đã tạo file cab va install vào máy, nhưng không thấy cái hình nền mà cháu mới tạo ra.

Tạo xong CAB, copy vào máy (HD), tắt TouchFLO đi, chạy cài đặt CAB, máy sẽ đòi khởi động lại, sẽ hiển thị hình nền.
Lưu ý là ứng dụng này chỉ hỗ trợ các Manila version mới mà thôi, phiên bản Manila trong các ROM Ship sẽ không được đâu.
Bạn Up thử các ROM của mình Build đấy và thay đổi thử xem, chắc chắn 100% sẽ OK.

hlp

bác nào có vài cái hình nền hay hay show hàng luôn xem nào :D

b3nzQ

Bác Quang ơi! sao cháu làm mọi cách mà khi cài cab vào màn hình toàn bị trắng xóa, cháu đang dùng bản V30 mà sao lại bị thế hả bác?

AnhPheCT

HDWall Update!!

Kèm vài Wallpaper dùng thử nhé!!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

bác ơi cho em hỏi muốn thayddooir theme thì phải cài trương trinh gì ạ.em down mấy file theme trên diễn đàn về cài vô mà khoong thấy gì

Đây chỉ là phần mền Tạo ảnh nền Manila cho Touch HD Bạn tải về PC chạy file HDWall.exe load 1 ảnh nào đó bạn muốn dùng là ảnh nền cho PPC thì chọn......! Làm theo Hướng dẫn Bác Phạm Quang!!! Đây ko phải là Theme đâu nhé!!! Chủ đề Box đã nói rõ!!!!

IPHONE12

Đây chỉ là phần mền Tạo ảnh nền Manila cho Touch HD Bạn tải về PC chạy file HDWall.exe load 1 ảnh nào đó bạn muốn dùng là ảnh nền cho PPC thì chọn......! Làm theo Hướng dẫn Bác Phạm Quang!!! Đây ko phải là Theme đâu nhé!!! Chủ đề Box đã nói rõ!!!!

sao không
cài được HDWall.exe trên pc vậy ạ.toàn báo lỗi thôi

Chỉnh sửa cuối:

cusen

Mình tạo file cab, sau khi chép vào thẻ nhớ, cài đặt, khởi động lại, kết quả ... màn hình trắng xoá, không biết làm sao để khôi phục lại như cũ bây giờ.
Mong các chiến hữu chỉ giáo??

IPHONE12

HR lại thôi hoặc cài theme khác vô vì khi bạn cài file đó nó đã thay thế toàn bộ file gốc của máy rôi.

cusen

Tôi đã tìm ra giải pháp rồi, sử dụng chương trình TF3D themes maker có trong diễn đàn để tinh chỉnh lại TF3D, không bị lỗi nữa. Thanhks alot.

cuncon2008

Hix hix. Bác Quang cho em hỏi chút.
Em dùng chw[ng trình này tao file cab rồi nhưng cài vào máy (tắt TF3D rồi mới cài) vẫn không được. Em down 1 file cab trên diễn đàn, khi cài báo là cài đặt cho Manila 2.5 1919xxx thì mới được. làm mãi không được.:-?