• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi hình nền khi tắt và khởi động cho N73

Status
Không mở trả lời sau này.

onlylove80

Tối nay chắc 4mat máy cài vụ này luôn quá, hổm rày máy mình cài RPDOMAIN lên ổ C là chỉ có cái c2z thôi và ko tự khởi động được. Cái này thêm phần thay đổi nhạc khi khởi động là cứ như khởi động máy tính vậy. Thanks cậu nhiều lắm, Thiện!.
Âm khởi động Window cho bạn nè...

Chỉnh sửa cuối:

KIENDT11

ẠC! Cái cái hình khơi động Windows 7 chép vào n73 là khởi động hết lên luôn! Cũng mai ko sao!. Các bác lưu ý nhé!.

Cái RPDomainPlus v2.03_VN.zip vẫn bị lỗi cập nhật khi cài dù đã gở bỏ các bản trước ra đó bác Thiện ơi!.

leminhhai111

Mỉnh có cái hình này cho N95-8GB đẹp ghê mà bỏ vô khởi động không thấy gì

KIENDT11

Vẫn hoạt động tốt nhé bạn

Vào C:\Sys\Bin và xóa những files sau (nếu có), là hết lỗi cập nhật:

0RDAutoStart.exe
domainsrv.exe
RDomain.ldd
RDomainShadow.ldd
RPDomainPlus.exe
RomRPDomainEngine.dll

Ah! Đã cài được rồi! Thiện cho mình hỏi chút nữa nhé! Sau có lúc nó tự khởi động, có lúc nó không tự khởi động được vậy? Mặc dù mình đã chỉnh cho nó tự khởi động rồi sau đó tắt máy và khởi động liền. Để khởi động được, mình phải gở ra rồi cài lại thì mới OK.

KIENDT11

Ah! Cái windows 7 này không khởi động đc.

Trong thư mục Win7 nặng hơn 4mb, file tắt máy thì hiện lên nhưng file khởi động thì nó không khởi động được, mình phải tắt máy rồi cấm sạc vô mới không die phone đó.
Links:http://www.mediafire.com/?zjjnmwz5qhw

leminhhai111

N82 sài được không anh em, nghe thấy ghiền. Có w7 không úp lên cho xin cái.

Em thử lảm theo cách này mà không thấy gì hết anh ơi . tắt hay mở tòan bộ là win hết đó anh

Video:

http://http://www.youtube.com/watch?v=mjzplawaZVM&feature=player_embedded

Yêu cầu : máy phải hack

Làm việc trên một số điện thoại FP1 (symbian 9,2): N82, N95, N95 8GB, E51, E60, E90, E65

Không làm việc trên: 6120, 6290, 5700, N73, N80, N81, N76

Cài đặt :

1 . cài đặt VistaX01_StartUpChanger-Brazil.sis

2 . cài đặt VistaX01_Shutdown_Animation-Brazil.sis

3 . tắt và bật (không phải khởi động lại)

4 . xong...

Link download : http://www.mediafire.com/download.php?1myzb2zizzm

KIENDT11

Đã fix links lại rồi! Xin lỗi mấy bác nha!. Tại ko biết đính kèm trên 4rum:p

hoangviet268

Nếu xảy ra trường hợp đứng máy, treo máy và trắng xóa màn hình không khởi động được các bạn chỉ cần tháo pin ra sau đó gắn vào lại (không nhấn phím nguồn) >> Cắm sạc vào sau 30 giây JbakTaskMan và Starter_Arm.rsc sẽ phát huy hiệu quả
Khi JbakTaskMan đã hoạt động ở chế độ sạc chỉ cần chạy RPDomainPlus tắt c2z và c2z4bin_THUMB sau đó rút sạc nhấn phím nguồn khởi động lại máy sẽ hoạt động lại bình thường, muốn chém, muốn xóa những files gây lỗi thì tùy bạn

Mặc dù đã làm theo cách này của Thiện nhung vẫn ko được,màn hình vẫn trắng xóa.dùng 4 ngón cũng ko ăn thua,co lẽ lai phải mang đi chạy lại quá,T xem còn cách nào nữa ko giúp mình với.À tiệndda6y cho mình hỏi luôn địa chỉ tiệm của CAOMINH luôn nhé. Cảm ơn nhiều

khoa3G

Sao minh kick hoat 2 kai c2z vs c2z4bin_thumb la may minh chay rat cham va kai jbaktaskman k tu khoi dong dc la * vay?
Mobile

khoa3G

@vothien123.Xem Video vothien kích hoạt 4 cái và chơi quả Theme cực nặng nhưng máy cứ phăm phăm, chẳng chậm chút nào nhé
Ra PC mà xem điMuốn mượt và nhanh 4mat cài lại!!!
Minh da lam di lam lai 4mat may gan 20 lan rui cu kick hoat may kai do la may chay rat cham.hic
mobile

nguyentanbinh

Well-Known Member
Trả lời

Mỉnh có cái hình này cho N95-8GB đẹp ghê mà bỏ vô khởi động không thấy gì

- Cài này phải làm bằng MBM thì mới có tác dụng còn gif thì ko có tác dụng lúc khởi động lại máy chúc bạn thành công
:(:p:)):)):)):))

khoa3G

@vothien123.
Minh dung fw 4.0850.minh up len fw nay cung de lam cho no hien 100% tieng viet.nhung he cu kick hoat c2z la may chay cham hon ca rua nen danh ngam ngui dung tieng anh.hix

khoa3G

@vothien123.Trong bộ Việt hóa N73, khi sử dụng không nên tự ý Việt hóa lại, vì nhiều tập tin có liên quan mật thiết với nhau, chỉ cần sửa 1 tập tin mà bạn không biết nó sẽ liên kết với em nào là xảy ra tình trạng rùa bò!!!Bây giờ bạn thử xóa tập tin Avkon.r01 tại C:\Resourse >> khởi động lại và kích hoạt c2z xem có rùa không? Nếu chạy bình thường thì bạn lấy file gốc tại ổ Z mà việt hóa lại toàn bộ
Minh k viet hoa may nen k copy hay vh bat ki file rsc nao ca.chi kai moi cai RPD thui.

Status
Không mở trả lời sau này.