• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi Logo màu cho Symbian s60v3 (test N73ME)

hbinhlove2003

Thay đổi Logo màu cho Symbian s60v3
(test N73ME)

Quá trình thực hiện:

1) Dùng Photoshop để tạo ra 1 picture (dùng để làm logo) với các độ phân giải sau đây:

- Nếu bạn sử dụng điện thoại có độ phân giải 176 x 208 pixels (Ví dụ Nokia N91). Thì tạo logo có độ phân giải 97 x 25 pixels. Và save lại với đuôi PNG.

- Nếu bạn sử dụng điện thoại có độ phân giải 240 x 320 pixels (Ví dụ Nokia N95 8GB). Thì tạo logo có độ phân giải 134 x 35 pixels. Và Save lại với đuôi PNG.

- Nếu bạn sử dụng điện thoại có độ phân giải 352 x 416 pixels (Ví dụ Nokia N80). Thì tạo logo có độ phân giải 194 x 50 pixels. Và Save lại với đuôi PNG.

2) Chạy chương trình OpLogoChanger mà bạn vừa cài.

Có các tùy chọn như sau:

a) Change logo: chọn picture đuôi PNG mà bạn đã tạo sẵn để thay đổi Logo.

b) Hide logo: làm ẩn logo của bạn, kể cả dòng chữ Vinaphone, Mobifone hoặc Viettel.

c) Restore optext: khôi phục lại tình trạng ban đầu của logo (làm hiện lại dòng chữ Vinaphone, Mobifone, …).

d) Diagnostics: xem thông tin mạng di động của bạn.

e) Exit: thoát chương trình.

Ở các tùy chọn a, b, c. Bạn nên khởi động lại phone để thay đổi có hiệu lực. Hoặc bạn có thể chọn Profiles > Offline mode, sau đó chọn lại Profiles > General bạn sẽ thấy sự thay đổi.

Túm lại:
- 240 x 320 pixels (N95, N81, N82, N73...) : cỡ logo 134 x 35 pixels
- 176 x 208 pixels (3250) : cỡ logo 97 x 25 pixels
- 352 x 416 pixels (N80) : cỡ logo 194 x 50 pixels

Download chương trình OpLogoChanger_signed.sisx và cài đặt trên thẻ nhớ (hoặc Mass Memory) của điện thoại:
[hide]
http://unix.rmit.edu.vn/~s3184085/Op...er_signed.sisx
[/hide]

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
Đây chỉ là bản beta! Cuối tháng tư sẽ hết hạn, khi đó logo cũ của bạn sẽ trở lại.
Phiên bản chính thức thì chúng ta phải chờ nhé!

namhunghihi

eeeee này bạn ơi hình cài không được OpLogoChanger cái này bạn đã sign chưa vậy. Mình dùng 5700XM có cần thay đổi ngày tháng không!!

hbinhlove2003

eeeee này bạn ơi hình cài không được OpLogoChanger cái này bạn đã sign chưa vậy. Mình dùng 5700XM có cần thay đổi ngày tháng không!!

tất nhiên phải sign rùi

haininh

Mình làm như bạn hướng dẫn đã save đuôi ảnh là .png nhưng vào chane logo nó có được đâu hả bạn.hay đuôi ảnh phải là gì đây

vuvantuan59

Đây chỉ là bản beta! Cuối tháng tư sẽ hết hạn, khi đó logo cũ của bạn sẽ trở l��i.

Phiên bản chính thức thì chúng ta phải chờ nhé!
Ơ sao của em đến tháng 5 rồi mà vẫn còn ! Em cài được 6 tháng rồi vẫn chạy ngon ! Cứ vài ngày là em đổi logo 1 lần !

Posted via Mobile Device

keangnam

Ơ sao của em đến tháng 5 rồi mà vẫn còn ! Em cài được 6 tháng rồi vẫn chạy ngon ! Cứ vài ngày là em đổi logo 1 lần !

Posted via Mobile Device
Tại bản của bạn là bản full rồi chứ sao ? :)):))

bluedragon0307

Posted via Mobile Device

Nếu vậy bạn up bản đó lên cho mọi người dùng đi, TKS bạn trc

busserlus

bạn ơi cho hỏi cái mình dùng E71 thì file logo của mình size thế nào vậy bạn? cám ơn nhìu