• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi Start Manu selection cho win 6.5

meomun208

Thay đổi Start Manu selection mặc định là cái hình mầu dục màu trắng cra bản win 6.5 titanium 21501 bằng hình vuông như hình đính kèm..
tải fie đính kèm về thẻ nhớ rồi dùng resco explore copi đè vào thư mục windown, sort reset lại là xong..

Muốn phục hồi lại thì dùng file StartMenu_Selection_restor.rar, làm các bước như trên..

Last edited by a moderator:

hackingtheinbox

bạn nào có bộ skin hot nào như của bb không! share cho mình với! thay cái này vào start của 6.5 chắc ngắm cả ngày cũng không chán

Satan

cụ thể là skins nào bạn nói rõ ra hay đưa hình mọi người mới tìm dùm bạn chứ?
đóng góp thêm!

thế khoa có thể chỉ mình cái nút start như trong hình ko? mình cài nhiều rồi mà cái nút start nó cứ trơ trơ! ah mình xài BlueAngle 6.5 nhéł
Posted via Mobile Device

xuandung11a2

Well-Known Member
thế khoa có thể chỉ mình cái nút start như trong hình ko? mình cài nhiều rồi mà cái nút start nó cứ trơ trơ! ah mình xài BlueAngle 6.5 nhéł
Posted via Mobile Device
Bạn xem topic" New color taskbar...."trong box theme and skin nhé.

zkevin

Cần tim themes,icon 6.5

các bạn có theme nao cua Winmo 6.5 giống như hình này ko?Icon giống như hình luôn ,thanks mọi người ...
attachment.php

AnhPheCT

Thử cái này nhé!! Cài vào Main! Bạn tải các Icon mà Bạn thích chỉ việc thay Cái Icon trong Start Menu, Và kể cả Icon Nút Start....! Chờ Các Bác Vọc phá đây! Các Bác cũng có thể các Icon bài trước Xong bỏ vào Thẻ Set cho từng Icon mà Mình thích!...

Link kèm:

xuandung11a2

Well-Known Member
đúng rồi đó Xuân Dũng ơi! mình thử cái đó rồi mà kô đc nên mới hỏi vậy chứ! :D
Posted via Mobile Device

Bạn xem ở đây nhé,soft khá nhẹ:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=19511&page=5

xuandung11a2

Well-Known Member
Thanks bác cái!

Ok rồi bác, nhưng cái nút close thì lại bị teo nhỏ lại. Bác có cách khắc phục không. Tiện thể bác cho hỏi có phần mềm tạo file .ico thì cho mình xin luôn.
Nút clóse teo lại hình như là do cài taskbảr color chứ nh?Bạn xem lại nhé.
PS :
Mình có biết pm khá mạnh <nhẹ> tạo file .ico ,nhưng pc hỏng nên ko up được,bạn chịu khó lên google tìm "TOYCON" nhé.Có gì pm cho mình vì nói thêm ở đây sợ ko tiện.

Chỉnh sửa cuối: