• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY HÌNH KHỞI ĐỘNG CHO HTC TOUCH HD

h2008

có ai biết cách thay hình khởi động cho HTC TOUCH HD xin hướng dẫn cho mình.Xin cảm ơn nhiều.

Sau bao ngày lục lọi lần mò tìm kiếm cuối cùng mình đã thay đổi dc cái hình khởi động .Xin chia sẻ với các bạn
Tải cái này về rồi cài vào máy http://www.mediafire.com/download.php?kqkj5yzazit
Hình thay đổi 480x800png đặt tên Welcomehead.192 copy vào Windows rồi khởi động lại xem kết quả.=D>

Chỉnh sửa cuối:

nokiafulls

có ai biết cách thay hình khởi động cho HTC TOUCH HD xin hướng dẫn cho mình.Xin cảm ơn nhiều.

chép hình muốn khởi động vào\Windows (yêu cầu hình có độ phân giải 480x800 và có đuôi file là .png
Vào khóa HKLM\Software\Microsoft\Splash Screen
sửa giá trị các mục CarrierBitmap và MSBitmap thành tên file mà bạn vừa chép vào windows
Restart, OK

h2008

Chào bạn !
mình làm theo cách bạn hướng dẫn mà ko dc...có cách nào khác ko bạn??

PhamQuang

Manager

Nếu là Spash Screen - hình khởi động của máy khi SR thì liên quan tới Up ROM bạn ạ.
Mà hiện nay Touch HD chưa có Tool UnlockCID cho nên thay đổi hình khởi động là khó đấy.
Khi nào có Tool UnlockCID thì việc thay đổi rất đơn giản.
Còn bạn trên nói tới là hình khi căn chỉnh mà thôi.

h2008

Thảo nào mình làm mãi ko dc.thế thì phải đợi rồi....cảm ơn bạn nhé.

Rygar

Cho mình hỏi ngoài lề 1 chút, dạo qua 1 vài nơi thì mình thấy có ROM ho HTC HD.. vậy muốn up những ROM đó thì fải làm thế nào vậy bạn :( và dùng bản ROM nào thì tốt :D

PhamQuang

Manager
Cho mình hỏi ngoài lề 1 chút, dạo qua 1 vài nơi thì mình thấy có ROM ho HTC HD.. vậy muốn up những ROM đó thì fải làm thế nào vậy bạn :( và dùng bản ROM nào thì tốt :D

Up ROM bất kỳ hiện tại là điều chưa thể bởi chưa có Tool UnlockCID (USPL hoặc HardSPL).
Hiện tại duy nhất bạn có thể Up bản gốc của máy mà thôi. Hãy vào Device Info, kiểm tra ID Country, Language (ngôn ngữ),... rồi chọn các bản ROM phù hợp các chỉ số đó, thì Up sẽ được. Ngoài ra nếu bạn Up các bản khác hoặc sẽ báo lỗi, văng ra hoặc biến máy mình thành "chặn giấy" đó.