• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

The Final Battle v.1.4

quocdungjs

Mình lại mắc kẹt ở chỗ phá lối ra vào trong Mine, mình đã đặt mìn vô rồi,mà nó bắt châm lửa,kiếm hoài không được ngọn lửa ở đâu,Giúp mình với.

lehungst

bạn ơi mình đổ cái cốc lên cánh của chỗ con ngựa y nhưng h không biết ;;)
đi đâu không biết mở cánh cửa thế nào tim hết mọi cách rồi help X_X

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn về lại làng, ngay chỗ tên thợ rèn nhìn xuống đất có 1 cây cọc, nhổ cây cọc và kết hợp với miếng giẻ bạn dc cây đuốc, nói chuện với em tóc vàng dc cục đá lửa, kết hợp cây đuốc với cục đá lửa mới châm ngòi cho trái mìn dc.

lehungst

ban ơi giup minh cái minh hok tìm dc cách mở của của chỗ con ngựa y ban ơi mở kiều gj minh đã đổ cái cốc lên trên đấy rồi help ~X(;;)

quocdungjs

Bạn đã lấy được thanh sắt trong Study chưa,nếu có rùi thì bạn dùng thanh sắt để mở cửa,còn không bạn phải vô Study.Thanh sắt ở phía sau lưng cái ông ngồi trong đó,ông sẽ yêu cầu bạn nhìn lên bức tranh treo trên tường mới cho lấy thanh sắt.Bạn chỉ cần lấy mấy cuốn sách trên kệ,đặt dưới chân bức tranh,leo lên rùi nhìn vô bức tranh là được.

NokuaN70

Well-Known Member
Để lấy dc thanh sắt, ngay tạđi ngôi nhà có con ngựa tìm xung quanh có một đống đá, nhặt một viên đá và ném lên nóc nhà( góc dưới, phía bên phải) ném liên tục 2 viên là rớt ra viên ngói. Nhặt viên ngói về Study, đặt viên ngói lên tờ giấy, lấy viết vẽ lên, sau đó đưa tờ giấy cho ông già thì mới hỏi mượn dc cây sắt.

bb1102

cho em hỏi chút xíu em mới lấy đc bộ áo giáp chỗ worker nhưng tìm mãi mà vẫn chưa hiểu phải đi tiếp như thế nào các bác chỉ giáo giùm nhá!cảm ơn các bác!

NokuaN70

Well-Known Member
Mặc áo giáp vô rồi mới đi tiếp dc. Quay về quán rượu nói chuyện với tay Knight, lấy dc viên ngọc, xong rồi mới qua dc các chỗ khác.

lha189

mình lấy dc 4 viên ngọc rồi + thanh kiếm, giờ fai3 làm gì nữa đây??? help me

j3an

mình lấy dc 4 viên ngọc rồi + thanh kiếm, giờ fai3 làm gì nữa đây??? help me

Bạn đến trước cổng thành rồi lắp cái khiên đã gắn 4 viên ngọc vào tảng đá ngay ngoài thành
Sau đấy cổng thành sẽ mở cho bạn vào và bạn đã đến phần cuối của game(Lưu ý là game này có 2 kết thúc)
*Cách xem cả 2 kết thúc mà ko càn chơi lại:Chơi xong 1 lần thỉ bạn ra và continue game rồi chọn kết thúc còn lại:D

ducthuan113

Active Member
Bạn đến trước cổng thành rồi lắp cái khiên đã gắn 4 viên ngọc vào tảng đá ngay ngoài thành
Sau đấy cổng thành sẽ mở cho bạn vào và bạn đã đến phần cuối của game(Lưu ý là game này có 2 kết thúc)
*Cách xem cả 2 kết thúc mà ko càn chơi lại:Chơi xong 1 lần thỉ bạn ra và continue game rồi chọn kết thúc còn lại:D

Bạn còn phải lấy viên ngọc từ ông pháp sư nữa ... dùng kiếm trỏ vào mũ rồi chọ gì ấy sẽ có được viên cuối cùng .... xong mới có thể đặt khiên vào được

bb1102

lại làm phiền các bác tí!tìm quả mìn để phá cửa vào chỗ mine như thế nào nhỉ các bác chỉ em với!em có đuốc rồi mà chưa có mìn!

ducthuan113

Active Member
bạn phải lấy cây gỗ đem cho bác thợ rèn đập , xong kiếm thêm sợi dây .... thê là ráp vào giếng ... còn cách lấy thì tại phá đảo xong quên mất rồi .... hôm nào rảnh hướng dẫn lại cho

bb1102

vâng em cảm ơn bác điều đó thì em cũng biết nhưng tìm ra sao thì em vẫn đang bí!dù sao cũng cám ơn bác!

damhonglinh

cho mình hỏi làm sao ra khỏi cái trại tù dc, mình ra dc cái phòng giam rồi mà tới cái cổng thành của trạii tù thì ko biết làm thê nào :(

ducthuan113

Active Member
cho mình hỏi làm sao ra khỏi cái trại tù dc, mình ra dc cái phòng giam rồi mà tới cái cổng thành của trạii tù thì ko biết làm thê nào :(

Vào phòng bên phải , treo cái roi lên trần nhà ... lấy chai rượu cho thàng8 tù uống , rùi rút dao ra , xong cắt dây bỏ vào máy xoay bên phải có được lưới , ra cổng lấy lưới giăng vào cây, trèo lên cái bập bênh thả cục tak xuống thế là bay qua bên lưới, xong lấy dao cắt dây nối cổng ta sẽ mở được :D

cacon85

cắt dây ở đâu vậy bạn? minh cắt thử dây minh treo lên và dây ben cạnh tu nhân cũng o được