• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

The weather v.2.0 s60v5^3 - Widget dự báo thời tiết ngoài HS [29-12-2011]

Dragon459

Manager
The weather v.2.0 s60v5^3
Widget dự báo thời tiết ngoài HS
[29-12-2011]

Widget thời tiết ngoài HS bây giờ hầu như đã là 1 phần không thể thiếu trên các thiết bị hỗ trợ widget của các dòng smartphone.và symbian cũng vậy.mặc dù không được tùy biến nhiều như các thiết bị đàn em ^3 sau này nhưng các thiết bị s60v5 vẫn sử dụng được widget nhờ vào các bản cfw n97 và c6
Và cũng thêm 1 sự lựa chọn cho các bạn khi hôm nay mình lại xin giới thiệu đến các bạn widget The Weather
The Weather hỗ trợ 10.000 thành phố trên toàn thế giới
The Weather cũng có lựa chọn dự báo thời tiết theo vị trí hiện tại của người sử dụng qua Gps
The Weather hỗ trợ cập nhật thời tiết nhiều chế độ thời gian từ 1h, 2h, 6h, 12h, 24h, và cả chế độ never
Hỗ trợ đơn vị Độ C và Met
Bạn cũng có 2 sự lựa chọn thành phố

Hình ảnh phần mềm
Trên hình là Widget số 3 từ trên xuống

Linkdownload

The weather v.2.0 s60v5^3

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
Rồng cho tớ hỏi tí app này chạy ẩn ăn ram khoảng bn , cái accu weather ngốn hơi ác

Dragon459

Manager
Rồng cho tớ hỏi tí app này chạy ẩn ăn ram khoảng bn , cái accu weather ngốn hơi ác
còn tùy vào các chế độ cậu sử dụng nữa.giả sử như cậu để cập nhật liên tục 1h và set mặc định địa điểm qua Gps thì sẽ khác với việc cậu để 24h và set địa điểm sẵn.

thephuong001

Dragon cái ô thời tiết trên cùng là của sbp Weather đúng kô còn cái này kô báo được giống như vậy

Dragon459

Manager
widget báo thứ 2,3,4,5.... là gì đó Rồng? N8 anh nó chỉ báo 1 ngày.
em chưa hiểu ý bác lắm.hình dưới hay hình trên ạ.nếu là hình dưới thì của em báo đủ cả 5 ngày như trong hình đó ạ
à,mà hình như em hiểu ý bác rồi,cái widget số 2 là pm spb weather bác ạ.widget của the weather thì nó là cái số 3 từ trên xuống.và nó chỉ báo 1 ngày hiện tại thôi ạ.

MinhThang

Manager
em chưa hiểu ý bác lắm.hình dưới hay hình trên ạ.nếu là hình dưới thì của em báo đủ cả 5 ngày như trong hình đó ạ
à,mà hình như em hiểu ý bác rồi,cái widget số 2 là pm spb weather bác ạ.widget của the weather thì nó là cái số 3 từ trên xuống.và nó chỉ báo 1 ngày hiện tại thôi ạ.

Cái wdg màn hình chính đó em.

Dragon459

Manager
Thế anh mới hỏi em cái em dùng là gì mà nó báo các thữ,5,6....
ý.vậy thì em nói rồi mà.cái đó là spb weather đó bác.:p
chán quá, mãi em ms hiểu ý bác.bác nói luôn là cái widget thứ 2 từ trên xuống là widget gì thì em hiểu luôn.:p

Mr_Kjrby

Bác ơi em cài cái Sbp Weather và Handy Weather mà sao không add Gadget được nhỉ? Em ra HS chả thấy gì FW V4 của ThanhTung :)

Chỉnh sửa cuối: