• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THÊM 1 PHẦN MỀM DIỆT VIRUT CHO S.E

hjeuhjeuhjeu

Virus Scan For Sony Ericsson
phần mềm diệt virut java nhỏ gọn dành cho S.E và các máy hỗ trợ java 2.0

Chỉnh sửa cuối:

fantomat2005

cho hỏi phần mềm này có update được không, cái này của hẵng nào vậy sao mình thấy lạ quá hay là của chính hãng sony

hjeuhjeuhjeu

chào bạn: sao bạn k download dùng thử nhỉ.đây đúng là pm dành cho S.E chính hãng.bạn cứ dùng đi bảo đảm ok men;;)

lungtung

minh down về rồi, cài đặt thành công, nó hỏi có chạy chương trình không,đồng y thì nó mở ra cái bảng, chẳng thấy gì nữa, dưới có nút finis. Bạn nào dùng rồi làm ơn hướng dẫn cách dùng được không.
sorry nó chạy rồi nhưng thông báo thế này:
MIDlet Error
BASIC Error 0 at offset -1 ( 0 )
vậy là lỗi gì nhỉ, mình không hiểu đó là lỗi của chương trình diệt virut hay nó phát hiện ra lỗi của hệ thống trong máy nữa. Các cao thủ làm ơn chỉ giúp mình với. Cái máy của mình thì đang lỗi là cứ bất wifi rồi vào interet là khởi động lại máy còn kết nối vào interet qua bluetotch hoặc GPRS thì vô tư.

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

Eỡ nghi cái mcafee hay hơn! Vì nó là file sis nên ram chắc đõ tốn hơn. Giao diện của nó trông cũng hay hay và dễ điều khiển:D

redipro

UIQ thì dùng pm diệt virus nào là tốt nhất cho máy vậy mấy pro???

nguyendoanto

UIQ thì dùng pm diệt virus nào là tốt nhất cho máy vậy mấy pro???
uiq3 làm gì có virút mà diệt hả bạn. nói chung là nếu có nó chỉ ở tạm trên máy của bạn thôi chứ ko có phá hoại cái dt của bạn. khi kết nối với Pc thì Pc bị dímh thoai

Posted via Mobile Device

mrhadobac

uiq3 làm gì có virút mà diệt hả bạn. nói chung là nếu có nó chỉ ở tạm trên máy của bạn thôi chứ ko có phá hoại cái dt của bạn. khi kết nối với Pc thì Pc bị dímh thoai

Posted via Mobile Device

Trước lúc mới mua em cũng gắng cài soft anti. Giờ thì hết rồi, có virus đâu mà cài. Nặng máy!

hjeuhjeuhjeu

Mình đã up bài này lên là mình đã test thử trên máy p990i, p1i m600i rồi bạn ah'.tất cả đều dùng rât tốt và chạy rất ổn định. pm này có thể báo virut và có thể full scan ok. bạn hãy xem lại máy và kiểm tra lỗi hệ thống máy để biết rõ rồi khắc phục.chúc vui..........:)

dengrumingzi

lấy đâu ra virus mà diệt. Cài cho vui thôi.:D Xưa nay mình rút thẻ nhớ cắm ra cắm vào không biết bao nhiêu máy tính nhiễm đủ loại virus mà chưa bao giờ sợ virus phá máy.
(Virus chỉ hoạt động trên thẻ nhớ. Bật SMP ra kill hết. So easy! )

Son_Nguyen

lấy đâu ra virus mà diệt. Cài cho vui thôi.:D Xưa nay mình rút thẻ nhớ cắm ra cắm vào không biết bao nhiêu máy tính nhiễm đủ loại virus mà chưa bao giờ sợ virus phá máy.
(Virus chỉ hoạt động trên thẻ nhớ. Bật SMP ra kill hết. So easy! )
Bác này nói mình mới nhớ ra có 1 vụ mình cắm thẻ M2 của P1i vào 1 PC, thế là bị nhiễm mấy con virus vào đó. Thường thì virus khi nhiễm vào PC thì nó luôn ở chế độ hidden nên khi lây vào thẻ nhớ thì chỉ cần chọn bật hết các file ẩn & file system lên (có thể dùng SMP hoặc X-plore) sau đó xóa hết các file liên quan đến virus là OK. Tuy virus nó ko gây ảnh hưởng gì đến dòng máy có HĐH như UIQ3 nhưng nếu để lâu trong thẻ nhớ có thể sẽ gây lỗi thẻ nên khi phát hiện ra thì chỉ cần xóa hết đi là xong.

hjeuhjeuhjeu

uh'^^ pac' son_nguyen nói đúng đó các bạn a. hãy vào x_plore để xóa hết các file đã bị nhiễm vỉut để khỏi bị lỗi thẻ các ban nhé!
ngoài ra minh còn nói thêm : vỉut máy điện thoại chủ yếu nếu xâm nhập vào máy có hệ điều hành uiq thì chỉ đa số là những loại vỉut do lây lan qua blutooth. vì vậy các bạn cũng nên có 1pm diêt vỉut ở trong máy để đế phòng.,pm diệt nó cũng nhẹ thôi chứ k nạng như các bạn nghĩ đâu và nó cũng rât có lợi mà.chúc vui.............^=^