• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thêm 3 icon màn hình chủ cho 5800

quocvu88_dn

Mình không biết là đã có ai post chương trình này chưa. Nếu có thì nhờ mod chuyển hay xóa giúp nhé.
Đây là thủ thuật mình tham khảo bên forum nước ngoài .
Cách thực hiện như sau:
1. Down file đính kèm
2. Sign file vừa down
3. Cài vào máy
4. Khởi động lại phone

sau khi các bạn hoàn thành thì màn hình chủ trông như sau:

Các bạn test xem sao nhé. Cũng hay vì lâu lâu đổi phong cách cho điện thoại của mình. Nếu thấy hay thì ủng hộ tinh thần sưu tầm nhé.

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Xin hỏi khi cài vào remove có được ko :p Chỉ sợ đụng chạm vào file hệ thống
Và nó có add 3 icon cho mọi HS ko?

2 phím bên dưới sao nó lại ko hiện title, chẳng lẽ bị disabled rồi sao bạn :(

Và hình như cái phím Profile và Menu hơi thừa bạn nhỉ ? :| 3 phím mà thừa 2 phím rồi :|

ngoanrazor

Well-Known Member
Kái này ở bên Dailymobile post 2,3 ngày rồi. Nhưg khi kài vào khởi độg lại ko thấy j kả. Chán thật

quocvu88_dn

Ngoanrazor : Mình cài một lần là được liền nên mới up lên giới thiệu với anh em mà. Nếu các bạn không thích dùng nữa thì có thể remove rồi restar phone lại. Mình vẫn dùng cách đó mà. Bảo đảm hoạt động.
jinsk8r: Mình đang dùng máy bằng ngôn ngữ tiếng Anh nên khi cài vào là được ngay, còn dùng tiếng Việt có được không thì mình chưa thử

dkdk

sao máy mình báo Lỗi cập nhật nhỉ, dì đã sign rùi

jinsk8r

Xin hỏi khi cài vào remove có được ko :p Chỉ sợ đụng chạm vào file hệ thống
Và nó có add 3 icon cho mọi HS ko?

2 phím bên dưới sao nó lại ko hiện title, chẳng lẽ bị disabled rồi sao bạn :(

Và hình như cái phím Profile và Menu hơi thừa bạn nhỉ ? :| 3 phím mà thừa 2 phím rồi :|
Xin hỏi lại

quocvu88_dn

Xin hỏi lại

Các bạn cài vào nếu không thích thì vẫn có thể remove bình thường. Máy mình chưa hack, cài vào một lần là chạy ngon lành. Tuy nhiên máy mình để HS mặc định, còn Orang với Vodafone thì mình chưa test được vì chưa hack. cái nút ở dưới là disable như jinsk8r nói. Tuy nhiên 3 icon còn lại đáng để thử đấy chứ. ( Còn nếu không thích vẫn có thể remove sau đó restar phone lại là lại như cũ)

ducthang

Các bạn cài vào nếu không thích thì vẫn có thể remove bình thường. Máy mình chưa hack, cài vào một lần là chạy ngon lành. Tuy nhiên máy mình để HS mặc định, còn Orang với Vodafone thì mình chưa test được vì chưa hack. cái nút ở dưới là disable như jinsk8r nói. Tuy nhiên 3 icon còn lại đáng để thử đấy chứ. ( Còn nếu không thích vẫn có thể remove sau đó restar phone lại là lại như cũ)

cài chạy bt nhé mình sử dụng t.anh ko biết tviet có dùng đc cái này ko\-/

LeMyChinh

có cách nào để chỉnh sửa được mấy cái này theo ý mình ko.chứ nếu chỉ có vậy thì cài vodafone vừa đẹp lại hay hơn nhìu :(