• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thêm gia vị cho cuộc sống trên HD7

masieu_return

Mọi smartphone ngày nay đều mang trong mình những tính năng giải trí. Như nghe nhạc mp3, xem phim mp4 hay HD, lướt web tốc độ cao với màn hình cảm ứng đa điểm, xem và chỉnh sửa ảnh. Vậy đâu là chiếc smarphone giải trí mà bạn đang cần tìm.

Nhu cầu đầu tiên mà tôi thường xuyên sử dụng nhất đó là lướt web, gõ chạm thao tác trên màn hình cảm ứng. Đã mượt như iphone thì không có gì bàn nhưng nếu dùng HD7 bạn sẽ có cảm nhận thật khó mà phân cao thấp luận anh hùng. Màn hình lớn 4, 3 inch WVGA cùng cảm ứng đa điểm mượt mà. Cùng chip cấu hình 1GHz nên việc thực thi các thao tác nhanh thấy rõ.

Xem phim HD độ nét cao với sự hỗ trợ màn hình vừa rộng vừa nét ngoài ra chắc chắn âm thanh công nghệ SRS WOW HD. Cho những trải nghiệm sống động và thích thú. Ngoài ra với Hubs Video và music bạn có thể xem các bộ phim, clip nhạc trực tuyến hay trong bộ nhớ máy.

Với hệ thống âm thanh SRS WOW HD có thể bạn sẽ cảm nhận là đang nghe ở rạp hát ☺)

Một nâng cấp thú vị và đáng mong đợi là biến chiếc điện thoại HD7 của bạn thành máy nghe nhạc chuyên nghiệp Zune. Với Zune bạn có thể mở, tải các bài hát yêu thích, bộ phim, các TV show. Có thể xem trước các album trước khi quyết định mua nó. Tuy nhiên một điểm bất tiện hiện nay là chúng ta chưa thể mua nhạc, game hay bất cứ thứ gì từ marketplace của Microsoft. Nhưng bạn chớ buồn làm gì bạn có thể down nhạc hay phim trên mạng từ youtube,… xuống máy tính. Sau đó sync sang HD7 thế là đã giải quyết nhanh gọn nhu cầu nhạc hay phim.

Chơi game với ứng dụng Game Hubs và trải nghiệm với Xbox Live, đưa thế giới game trên Xbox vào trong bàn tay bạn. Chiếc HD7 trở thành đầu Xbox để bạn chơi game như đang chơi trên Xbox thực thụ. Có nhiều game để bạn lựa chọn trên Xbox live, và có thể chơi trực tuyến với bạn bè thông qua kết nối wifi hay 3G.
Do hạn chế việc mua game qua marketplace nên hiện nay đa số anh em phải dùng Chevronwp7. Công cụ này hỗ trợ người dùng đi vào nền tảng Microsoft tốt hơn để thêm các tiện ích từ máy tính và đã có thể cài đặt các game "đình đám" như Need for Speed, The Sims 3, Monopoly Tetris khá dễ dàng.

Một trải nghiệm cho HD7 đó chính là khả năng chụp hình độ nét cao và quay phim chuẩn HD. Trong điều kiện ánh sáng yếu như ban đêm bạn được hỗ trợ đèn flash kép. Sau khi chụp hình xong bạn có thể dùng ứng dụng chỉnh sửa hình ảnh photo enhancer để thêm các hiệu ứng thú vị và mới lại cho bức hình của mình.

Một phần mở cho người dùng đó là marketplace nơi chứa các ứng dụng kể cả những ứng dụng cho giải trí mà anh em ta trail hay down về xài ngon lành. Số lượng các ứng dụng ngày càng phong phú và đang dạng được cung cấp bởi các nhà sản xuất ứng dụng trên khắp thế giới.

Marketplace nơi chứa đựng cả thế giới ứng dụng giải trí cho bạn

Từ lướt web, xem phim, ảnh, chụp hình, nghe nhạc, chơi game bạn có thể dùng HD7 một cách ngon lành và hài lòng về chất lượng của nó.