• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme 2 theme cho G900

lamquoctien

hôm nay mình tìm dc 2 theme mới cho Sony G900 ,post lên cho anh em tham khảo
Power Mp3

Uiq3 Vista

Các bạn down về đổi đuôi .7z thành .rar rồi giải nén bình thường nhé!

phamxuanphucuong

anh ơi cho em hỏi một tí nha em có làm them cho sony G900 bằng chương trình làm them creator của sony đó nhưng mà em không thích icon mặc định của nó anh có thể chỉ cho em đc không hoặc là anh làm giúp em một cái them có icon của widow vista (tại em nghiền vista) rùi em về em sửa lại sau đc không ạ em thanks trước

Nguyen_Minh

anh ơi cho em hỏi một tí nha em có làm them cho sony G900 bằng chương trình làm them creator của sony đó nhưng mà em không thích icon mặc định của nó anh có thể chỉ cho em đc không hoặc là anh làm giúp em một cái them có icon của widow vista (tại em nghiền vista) rùi em về em sửa lại sau đc không ạ em thanks trước

Muốn icon thay đổi thì anh phải tìm bài thay đổi icon cho g900. icon ko lien quan tới theme đâu

Posted via Mobile Device

phamxuanphucuong

them cho G900

em cám ơn anh nhưng mà anh có thể chỉ cho em cách thay đổi icon đc lun không ạ em kím nhưng mà không bít làm

Nguyen_Minh

em cám ơn anh nhưng mà anh có thể chỉ cho em cách thay đổi icon đc lun không ạ em kím nhưng mà không bít làm

Anh xem ngay cái chủ đề chú ý ở đây có cái bài thay đổi icon cho g700 và g900 ấy. Down 1 bộ về rồi chép vào thui :D

Posted via Mobile Device

phamxuanphucuong

em thanks
à anh cho em hỏi cái này một tí nữa nha mà G900 hỗ trợ thẻ nhớ đến mấy GB vậy

skyshort

support max là 8GB bạn, mình đang sử dụng thẻ M2 8GB đây. FM mới nhất 1203-8784 R6K842

FW mới nhất bác down ở đâu vậy?mình xài update sever ma nó báo FW của mình là mới nhất rồi,FW máy mình là
phone: 1203-6566 R9N002
CDA : 1207-8384 R14A

namhung

anh ơi, cái theme cua G900 thì hình nền no' có động đậy được ko thế? cho em hỏi máy em xách tay thi` chỉ có TA và lướt web thì TV no' đọc toàn thành ô vuông. thì làm thế nào. đem máy ra hàng thì có nâng cấp lên đc phiên bản phần mềm và FW hay HDH bản mới nhất ko vay?

namhung

FW mới nhất bác down ở đâu vậy?mình xài update sever ma nó báo FW của mình là mới nhất rồi,FW máy mình là
anh ơi. cái phần update sever xem ntn vậy. chỉ em với

Nguyen_Minh

anh ơi, cái theme cua G900 thì hình nền no' có động đậy được ko thế? cho em hỏi máy em xách tay thi` chỉ có TA và lướt web thì TV no' đọc toàn thành ô vuông. thì làm thế nào. đem máy ra hàng thì có nâng cấp lên đc phiên bản phần mềm và FW hay HDH bản mới nhất ko vay?

Vụ này thì anh đổi font đi là đc. Chọn 1 bộ font tiếng việt chép vào d:\resource\fonts hoặc c:\resource\fonts sau đó restart lại máy. 4 font nghiêng, đậm, bt với nghiên đậm. Anh tìm trong diễn đàn mình có nhìu lắm đó

Posted via Mobile Device

phamxuanphucuong

sao em chương trình mod icon vào thẻ nhớ rùi em chạy mà sao icon vẫn bình thường chẳng có gì thay đổi cả là sao vậy các anh
:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(
\

phamxuanphucuong

anh nói là chép vô ổ C thì em cũng chép vào ổ C rùi chạy nhưng mà cũng chẳng có gì thay đổi cả mà cho em hỏi 1 câu này nữa nge mình có phải thêm folder gì nữa ở trong ổ c khi chép file mod vào không ạ

Nguyen_Minh

anh nói là chép vô ổ C thì em cũng chép vào ổ C rùi chạy nhưng mà cũng chẳng có gì thay đổi cả mà cho em hỏi 1 câu này nữa nge mình có phải thêm folder gì nữa ở trong ổ c khi chép file mod vào không ạ

Ko cần đâu anh ạ. Anh chép xong restart lại máy chưa?

phamxuanphucuong

em chép vào rùi xong em cũng reset máy lại nhưng không đc xong em lại chạy lại lần nữa thì nó báo là không đc em cũng chẳng hỉu sao nữa mặc dù trước khi chạy lại thì em đã unstall chuơng trình mod icon rùi em mới chạy lại chứ em không để vậy mà em cài típ

Nguyen_Minh

em chép vào rùi xong em cũng reset máy lại nhưng không đc xong em lại chạy lại lần nữa thì nó báo là không đc em cũng chẳng hỉu sao nữa mặc dù trước khi chạy lại thì em đã unstall chuơng trình mod icon rùi em mới chạy lại chứ em không để vậy mà em cài típ

Khi chạy anh đã turn off capswitch chưa? Phải tắt mới đc mà

Posted via Mobile Device

Kid_sea

Máy của mình:
CDA : 1207-8384 R5A
Organize: 1203-8784 R6K842
bạn xem phần Organizer nhé, FW đầu tiên của G900 là R6J825 và FW thứ 2 là R6K842. Điểm khác biệt của 2 FW này là
+ R6K842: Opera version 8.65 ("958"), Quickoffice version 4.0.363, PDF+ version 1.80 (12)
+ R6J825: Opera 8.65 ("878"), Quickoffice 4.0.256, PDF+ 1.80 (09)

anh ơi. cái phần update sever xem ntn vậy. chỉ em với
Để xem thông tin hệ thống bạn vào Main Menu, chọn More -> System Information.

Chỉnh sửa cuối: