• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme dạng slide 15 giây 1 hình nè

Orbit

Them này tự chuyển hình nền với thời gian là 15 giây 1 hình (có khoảng hơn 100 hình).

Unrar file load về copy vào libary/theme. rétart máy và vào winterboard cài sài thui nhá.

Nếu anh em muốn đổi hình khác thì lấy hình mình thích resize về 320x480, lưu lại với tên là 1 trong 100 hình ở thư mục private, save lại là ok nhá

file down đây
http://www.ziddu.com/download/4442146/Orbit.rar.html

ThAngNgO_

có ai biết edit thế nào để themes bình thường cũng slide đc như thế ko,chỉ mình với, thanks nhiều :D

IPHONE12

có ai biết edit thế nào để themes bình thường cũng slide đc như thế ko,chỉ mình với, thanks nhiều :D

Đơn giản thôi làm đổi hình ở springboard hả.cái nỳ phải chỉnh sửa ờ file wallpape.html

Orbit

tHEME bình thường là dang them nào? Bạn nói cụ thể tí với.

Mình hướng dẫn thêm 1 ít cho các bạn mới sài biết cách chỉnh sữa nhá:
Chỉnh thời gian đổi hình: vào file fader, chỉnh dòng đầu tiên, từ 15 giây còn lại bao nhiêu tùy thích, lưu lại và chuyển vào theme.

Chỉnh số lượng hình cho theme: nếu thấy nhiều hình quá, muốn bỏ bớt thì nên bỏ theo số thứ tự (tên file hình) và sau đó ra ngoài xóa bớt các wallpaper.html, các wallpaper.html khi xóa lưu ý chỉ xóa những cái có chứa hình mà mình đả delete, không thôi nó hiện ra đen thui á. Ví dụ: xóa các hình từ 31 đến 40, thì xóa kèm theo file wallpaper4.html.

còn gì nữa nhỉ? ko nhớ rùi,k có gì các bác hỏi em trả lời nhá.
Thanks

phongmos

Them này tự chuyển hình nền với thời gian là 15 giây 1 hình (có khoảng hơn 100 hình).

Unrar file load về copy vào libary/theme. rétart máy và vào winterboard cài sài thui nhá.

Nếu anh em muốn đổi hình khác thì lấy hình mình thích resize về 320x480, lưu lại với tên là 1 trong 100 hình ở thư mục private, save lại là ok nhá

file down đây
rétart máy là như thế nào pro nhỉ tìm mãi mà kg thấy gà quá chỉ giúp nhé thanhk

XuanTruong

Super V.I.P
rétart máy là như thế nào pro nhỉ tìm mãi mà kg thấy gà quá chỉ giúp nhé thanhk

Cài chương trình iReboot hoặc SBSettings... thì mới có chức năng Restart! Bằng không thì tắt máy đi rồi mở lên lại cũng là một hình thức Restart!:))

pdana

file down đây

Bạn cho mình hỏi, làm thế nào để nó chạy 1 chu kỳ là cả 100 hình, hiện tại nó chỉ chạy 10 hình rồi quay lại, nếu muốn chạy tiếp thì phải restart lại.
Mình chỉnh các file wallpaper.html rồi nhưng nó lại không chạy.

HaChau

Super V.I.P
Mình không tải theme trên về nghiên cứu vụ thể nhưng nguyên tắc change hình nền sau 1 khoảng thời gian cho trước rất đơn giản.
Mình lấy ví dụ 1 trường hợp điển hình như sau (có chú thích bằng tiếng Việt do dễ hiểu):
file configuration.js nói:
/*
**Wallpaper and Lockscreen random cycler
**Author: Jay Zhang (AKA moogoat)
**
**Wallpapers should be put into a Wallpapers folder inside the theme folder (or something else if you changed it).
**Lockscreen pictures should be put into a Lockscreen folder. You can make this the same as your wallpaper folder by changing the setting below (LOCK_WALLPATH)
**Wallpapers should be named starting from 1.jpg all the way up to however many (e.g. 4.jpg). The number of wallpapers MUST be changed afterwards in the setting below.
**
**If you only want one of the cyclers without the other, delete the corresponding .html file. (e.g. delete Wallpaper.html or LockBackground.html)
*/

//WALLPAPER CONFIG
//BẠN CÓ THỂ THAY ĐỔI THEO Ý BẠN
var WPNUM = 3; //Số wallpapers in trong thư mục Wallpapers của bạn. Nếu thích 500 file thì bạn sửa thành 500!

var WALLPATH = "Private/"; //Thư mục Wallpaper mặc định, bạn có thể tuỳ ý thay đổi nó nhưng phải copy ảnh theo đúng đường dẫn trên!

var IMGTYPE = "png"; //Đuôi tệp cần hiển thị. Cần phải convert về 1 định dạng cho thống nhất.!

var CHANGELENGTH = 3; //Số phút thay đổi.

file Wallpaper.html nói:
<!--
Wallpaper and Lockscreen random cycler
Author: Jay Zhang (AKA moogoat)
-->
<?xml version="1.0" encoding="UTF-16"?><html><head>
<script src="configuration.js"></script>
<script type="text/javascript">
document.write('<style type="text/css">body{background: black url('+WALLPATH+((Math.floor(Math.random()*WPNUM))+1)+'.'+IMGTYPE+');}</style>');
setTimeout("window.location.reload(false)",CHANGELENGTH*60*1000);
</script>
</head></html>
Bạn có thể tạo 1 thư mục bất kỳ trong thư mục Theme của iPhone, copy 2 file trên vào đó, tạo tiếp thư mục Private rồi copy 500 file png vào là được (thư mục Private và 500 hay bao nhiêu do bạn khai trong tệp configuration.js.

ThAngNgO_

cám ơn các anh em , đã hiểu vấn đề :D, để tầm 20 cái cho đẹp, nhiều quá chắc nặng máy lắm :D

quocthaihtc

file down đây

cho mình xin lại link đi link nầy dơ tới 40% là đứng luôn

duyquehan

Xài cái nì hơi bị pro nhưng lúc chơi game thì nên tắt đi không thì nó giật kinh khủng