• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme đẹp tuyệt vời cho S60v5

huuthuan1004

theme haze đầu tiên trình quay số font màu trắng bạn ạ ,b edit lại thành màu đen nhìn sẽ rõ hơn ,cố gắng phát huy b nhé =D>

Ủa mình thấy tốt lắm mà đâu có khó nhìn lắm đâu, hình trên máy mình nè bạn xem thử nha

Hay bạn đưa hình của máy bạn lên mình coi thử rồi mình edit cho. Mình ko có máy tính, cần gì các bạn cứ nói lên mình ghi nhận lại, rồi khi nào ra tiệm net mình làm cho các bạn, vì mình ở quê nhà cách tiệm net mấy km lận nên ít đi, lâu lâu mới đi 1 lần.

ace_hp7

Active Member
mình dùng CFW thì font của chữ số màu trắng,background màu xám trắng nên hơi khó nhìn ,hình như bạn dùng OFW à,nhưng cái này cũng k phải vấn đề to lắm nên thui ,dùng thế cũng đc b ạ :D

huuthuan1004

mình dùng CFW thì font của chữ số màu trắng,background màu xám trắng nên hơi khó nhìn ,hình như bạn dùng OFW à,nhưng cái này cũng k phải vấn đề to lắm nên thui ,dùng thế cũng đc b ạ :D

Mình dùng fw gốc của máy, theo dõi mấy topic về cfw nhiều rồi nhưng chưa dám test vì mình ko có máy tính để flash, tiệm net cũng xa nhà lắm nên mình cũng làm biếng đi, rủi ko biết flash làm máy thành cục gạch thì chết...

ace_hp7

Active Member
tiệm net trong đó thoáng nhỷ ,tiệm net ngoài chỗ mình cắm usb còn k cho :D ,b k có PC riêng để flash kể cũng kẹt thật,muốn flash fai cài cả đống app vào máy ng ta ,thôi dùng fw gốc cũng đc b ạ,trc mình dùng OFW pin trâu hơn cả CFW

huuthuan1004

tiệm net trong đó thoáng nhỷ ,tiệm net ngoài chỗ mình cắm usb còn k cho :D ,b k có PC riêng để flash kể cũng kẹt thật,muốn flash fai cài cả đống app vào máy ng ta ,thôi dùng fw gốc cũng đc b ạ,trc mình dùng OFW pin trâu hơn cả CFW
Trời ơi tiệm net mà nó ko cho cắm usb vậy làm ăn gì được? Ko lẽ ngồi ngắm máy? Thèm thử mấy cái cfw quá nhưng đành chịu thôi vì ko có máy flash. Từ tết giờ mình ra tiệm net làm mấy cái theme, số tiền đó có thể mua được cái pc đã qua sd nhưng còn rất tốt, ngu thật!

anhphu18

bàn phím trắng xem ko đồng bộ lắm, có cách nào đưa về bàn phím màu đen

huuthuan1004

bàn phím trắng xem ko đồng bộ lắm, có cách nào đưa về bàn phím màu đen
Mình thấy đẹp mà bạn, bàn phím màu trắng, khung chữ màu trắng nhìn cũng hợp mà. Nói thật là mình có thể thay bất cứ thứ gì của theme trừ cái bàn phím. Cái bàn phím nó có rất nhiều file, phải mất nhiều thời gian lắm mới mò hết ra những file đó. Mình thì ko có máy tính nên ko mò được, lúc trước cũng tìm hiểu nhiều rồi tốn cả đống tiền ngồi tiệm net mà chưa thay được hết nên bỏ cuộc. Nên khi mình làm theme, đầu tiên là phải tìm theme có bàn phím ảo thật đẹp, các chi tiết khác xấu có thể thay...

ace_hp7

Active Member
tiệm net k cho cắm usb vì sợ virus ,mua 1 cái Pc cũ bi h chỉ tầm khoảng 4tr nếu k có nhu cầu cao như chơi game,công nhận làm theme là mệt nhất ,xong đến sửa theme ,mình sửa theme đầu tiên là bung theme ra ,rồi convert toàn bộ entry của nó ra png hoặc svg rồi xem ,sau đó mới edit,tuỳ từng theme ,có theme phần bàn phím ảo khoảng muốn thay phải thay hơn 20 entry mở ra k biết đường nào mà lần

huuthuan1004

tiệm net k cho cắm usb vì sợ virus ,mua 1 cái Pc cũ bi h chỉ tầm khoảng 4tr nếu k có nhu cầu cao như chơi game,công nhận làm theme là mệt nhất ,xong đến sửa theme ,mình sửa theme đầu tiên là bung theme ra ,rồi convert toàn bộ entry của nó ra png hoặc svg rồi xem ,sau đó mới edit,tuỳ từng theme ,có theme phần bàn phím ảo khoảng muốn thay phải thay hơn 20 entry mở ra k biết đường nào mà lần
Bàn phím ảo nó nằm nhiều chỗ trong phần resource lắm, nhiều entry lắm nên khó mà lần ra được. Các phím chữ và số nằm một chỗ, các nút công cụ lại nằm chỗ khác. Theo mình biết thì nó nằm trong tab Resource/Applications/input.
Một số khác nữa nằm ở tab Resource/Pop-up window/touch nine piece
Bạn có pc nếu rảnh thì thay thử xem.
Theo kinh nghiệm mình thì, bạn khỏi phải nhớ số entry, vì mỗi theme nó sẽ khác nhau. Bạn nên nhớ tên quy định của entry đó, ví dụ nha:
Ở phần cài đặt/cá nhân/chủ đề sẽ có:
1.Bình thường
2.Menu
3.Chủ đề m.h.chủ
4.Hình nền
5.Hình ảnh cuộc gọi
Bạn đừng nhớ nó là entry 400, 401...hãy nhớ tên nó, như thế này:
-Bình thường: "personalizations: general"
-Menu: "personalization: applications shell"
.......
Chỉ cần gõ tên đó lên khung search là sẽ có để thay.
Bạn có thể bung file ra rồi để vào dt xem cũng tốt đỡ phải convert

ace_hp7

Active Member
cái đó mình biết rồi ,khi nào rảnh bạn xem hộ mình cái theme này đc k

http://www.mediafire.com/?ey66fcpz4ua9e1a
mình k rõ edit mấy cái này ,bạn biết chỉ giùm m ,khi bấm vào để chọn ứng dụng thì sẽ xuất hiện cái khung màu hồng bên ngoài ,còn khi bấm để chọn vào ứng dụng bên trong phần setting ,quản lý file ,hoặc bấm vào phím tuỳ chọn hay thoát thì xuất hiện nền màu trắng ,bạn cài thử xem ,h mình muốn đổi cho màu nó tối hoặc trong suốt nhưng vào resource tìm thì mình k rõ lắm tại nhiều mục quá

huuthuan1004

cái đó mình biết rồi ,khi nào rảnh bạn xem hộ mình cái theme này đc k

http://www.mediafire.com/?ey66fcpz4ua9e1a
mình k rõ edit mấy cái này ,bạn biết chỉ giùm m ,khi bấm vào để chọn ứng dụng thì sẽ xuất hiện cái khung màu hồng bên ngoài ,còn khi bấm để chọn vào ứng dụng bên trong phần setting ,quản lý file ,hoặc bấm vào phím tuỳ chọn hay thoát thì xuất hiện nền màu trắng ,bạn cài thử xem ,h mình muốn đổi cho màu nó tối hoặc trong suốt nhưng vào resource tìm thì mình k rõ lắm tại nhiều mục quá
Cái đó nằm trong tab Resource/Hightlight bạn nhá!
Sẽ có 3 lựa chọn trong đó:
-List hightlight: thanh chọn khi mình vào list icon như cài đặt, tin nhắn
-Grid hightlight: nút chọn hình vuông khi mình bấm vào icon ứng dụng ở menu chính.
-Input hightlight: Cái khung nhỏ thường để nhập liệu, chẳng hạn như search.
Chúc bạn thành công nha!

ace_hp7

Active Member
Cái đó nằm trong tab Resource/Hightlight bạn nhá!
Sẽ có 3 lựa chọn trong đó:
-List hightlight: thanh chọn khi mình vào list icon như cài đặt, tin nhắn
-Grid hightlight: nút chọn hình vuông khi mình bấm vào icon ứng dụng ở menu chính.
-Input hightlight: Cái khung nhỏ thường để nhập liệu, chẳng hạn như search.
Chúc bạn thành công nha!
tks bạn nhiều :D =D> ,có j thắc mắc mình sẽ nhờ b ssau

huuthuan1004

UPDATE Theme

***Cực hot***
Up cho mọi người theme iphone đẹp lộng lẩy luôn, mình đầu tư rất nhiều cho theme này mọi người dùng rồi nhận xét nha, đẹp nói đẹp xấu nói xấu ko sao cả, để mình rút kinh nghiệm lần sau làm đẹp hơn.
Rất đẹp trên 5800 fw gốc. Các cfw mình chưa test nên ko biết thế nào.
Một số hình của em nó:

http://www.4shared.com/file/OHWJQMCD/Dark_pro_by_huuthuan1004.html

huuthuan1004

bạn thử edit lại cho full icon theme này đc k ,mình k xem đc icon để edit ,theme rất đẹp

http://www.mediafire.com/?3yn38ktq6nsre9p
Bạn muốn thay icon nào? Mình mới test thấy các icon của máy full hết rồi. Còn icon ứng dụng cài thêm vào thì mình ko biết có full hay ko vì máy mình cài có mấy ứng dụng hà. Thể loại theme này rất khó tìm icon vi ko có theme nào có icon tương tự dạng này. Bạn ko cần bung theme ra coi mấy entry phiền phức lắm. Bạn cứ dùng theme đó, thấy muốn thay icon nào thì nói tên icon đó lên (vd muốn thay icon "hình ảnh và video" trong gallery, search tên "image and video" trong tab resource rồi chọn edit)...

ace_hp7

Active Member
mình đang edit rồi ,bao h xog sẽ share cho mọi ng ,theme đẹp ngây ngất :D

huuthuan1004

cái theme icon ip full hết ko bạn
Icon ứng dụng thì mình ko biết có full hết icon ko nữa vì mình ít cài ứng dụng lắm, còn icon mặc định của máy ko sót cái nào (trừ realplayer thì bó tay), hihi bạn dùng thử rồi góp ý nha!

doantranhuy

huu thuận ơi!bạn edit lại cái themes WP7 đi! đẹp quá mà chưa full hết icon.mình dùng ucwed 8 mà cũng ko hiên đúng icon!mình có dùng mazelock,slideunlock,Qcomic,talking hamter,smartmovie quickreboot,fastbutton,smart office,phonet info,ringtonemaker,youlu và các shortcut của youlu,zing mp3, FS lauch,s-clear,Shazam,uninstallking,là chưa có icon.bạn edit được full icon thì đẹp quá!!themes quá đẹp!!