• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme iNav Crazy Black

hongdat1106

Những theme Inav thường thì đã tích hợp LockBackground, trong bộ theme rồi, khi sử dụng thì Winterboar sẽ hack để hiển thị mọi thứ và bạn chỉ có thể thay đổi nó bằng cách tạo một file khác để thay thế trong bộ theme mà bạn sử dụng thôi, nếu bạn muốn thay đổi LockBackground thì tạo một file khác trùng tên và trùng kích thước ảnh chép vào thư mục gốc của theme nhé.

Không phải mình muốn thay đổi bạn à,mình tìm ra lỗi rồi nhưng không biết cách edit lại,mình xài FW 3.0 trên 2G,lỗi là do file LockBackground.html.Mình remove file đó thì show được màn hình Lockscreen nhưng không thấy được cái Clock lockbackground

seawave

mình đã cài theme theo hướng dẫn....tạo và săp xếp blank icon đầy đủ
Nhưng khi chọn theme trong winterboard thi kô hiện lên cái gì cả....tất cả đều biến mất....kô thấy được gì..bác nào giúp e với..thanks

duyquehan

Tất cả điều biến mất cơ à:O hi bạn chép lại thư mục theme như thế nào, chắc là bạn lỗi ở chỗ nào rồi, vì mình vẫn dùng được bình thường mà. hay là bạn úp cho mình cái hình để tham khảo đi.;;)

seawave

mình xài 3G FW 3.0 theme cài vào stash/theme.xxx
sắp xếp các icon blank như hình trên rồi...vào winterboard chon theme thì thấy đen thui....nhấn vào icon 11 thi vẫn vào đuwocj app bình thường( mặc dù kô tháy gì)
hôm nay cable cho mượn rồi nên kô up hình lên đuwocj...bác nào giúp mình với nhé

seawave

em nó đây mấy bác à...không thể xem được bất cứ theme inav nào cả

Chỉnh sửa cuối:
D

duongvuvu123

Guest
bạn ơi sao mình bỏ vào nó không ra như ở trên. tất cả các icon đều nằm vào trong một màn hình không thấy gì hết nó có widget nhưng không giống là có từng icon để mình lựa chọn mà nó nằm hết ra ngoài màn hình luôn.

whattheep

bạn ơi mình chép vào giống như bạn nói nhưng icon chạy lung tung, còn mấy cái chữ nhỏ nhỏ nằm phía tay phải thì không sử dụng được, giúp mình với bạn, hic

duyquehan

Muốn sử dụng theme iNav thì bác phải tham khảo những bài trước điều có hướng dẫn cách sắp xếp các Icons đó, còn các iCon nhỏ bác phải cài soft cho thích hợp với icon thì mới xài được. cái này mình cung có hướng dẫn ở trang 1 rồi. chúc bác vui nha.

maribee

* Có 2 vấn đề mình xin mạo muội hướng dẫn cho các bạn nào chưa cài được hình nền trên Lockscreen và chưa set được thời tiết ở Sài gòn:
1. Bạn xóa file LockBackground.html ở ngoài thư mục stash/theme.xxx/iNav-CrazyBlack1/ ---> reboot lại máy là xong.
2. Thay var locale = "Paris, bằng var locale = "Ho chi minh city, Vietnam" ---> reboot lại máy là xong.

Nếu chương trình WinSCP có hỏi pass lúc save lại các bước chỉnh sửa thì câu trả lời đơn giản là : alpine. Chúc các bạn thành công. MÌnh làm 1 phát là ăn ngay. hehe

xemtynhi

để có đc theme này cần nhung sof gì vậy pạn , hướng dẫn cụ thể chút đc hok bạn mình k nhìn thấy hình hướng dẫn bạn up lại hình đi :(

duyquehan

để có đc theme này cần nhung sof gì vậy pạn , hướng dẫn cụ thể chút đc hok bạn mình k nhìn thấy hình hướng dẫn bạn up lại hình đi :(

hehe hôm bữa dọn dẹp tài khoản vô tình xóa lun mấy cái hình trong Album nên giờ mấy bài mình viết điều không có hình hix hix xin cáo lỗi nhé:p

tuan_m183

Xin mời các bác Down về dùng thử=D>
picture.php
picture.php
picture.php
picture.php
picture.php
picture.php

chép vào Themes.xxxxx và thưởng thức nhé
link Down :http://www.mediafire.com/file/hmomnmie5nz/iNav-CrazyBlack1.rar

cảm ơn chủ topic nhiều. Mình mới nhập môn iphone, tìm lâu lắm rồi mới thấy cái theme này. he he he

Hướng dẫn cài xem tại đây http://www.youtube.com/watch?v=XH5dyL031EA&feature=related

Còn mỗi cái lỗi không hiển thị được icon clock.
Có ai biết không hướng dẫn mình với?

Chỉnh sửa cuối: