• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme IPHONE 4GS hoàn hảo

minhthang772

Theme đẹp nhưng nếu fix luôn mấy icon dạng folder nữa là giống lắm đó bạn

ace_hp7

Active Member
bạn chủ thớt fix nốt mấy cái icon nữa đi cho full,bạn xem ở dòng ẩn hiện nhé
( mượn tạm mấy hình của bạn huuthuan1004)

icon bên trong file manager

bạn vào tab resource gõ : file manager phone memory card ( sửa icon bộ nhớ máy )
file manager memory card ( sửa icon thẻ nhớ )
file manager backup ( sao lưu )
icon bên trong mục theme :

Personalization : General : ( bình thường )
Personalization : wallpaper ( hình nền)
Personalization : Call image ( hình nền cuộc gọi )
icon chủ đề màn hình chủ ( nếu dùng ƠFW) trùng với icon homescreen

thay icon sis và java trong mục cài đặt
vào tab resource bạn search sis application và Java application

sửa icon trong phần nghe nhạc mặc định

chọn tab resource ,gõ và sửa các mục
artists indication
albums indication
playlist indication
all songs indication
podcats indication
genres indication
composers indication
để thay nốt icon Game Folder bạn vào tab resource ,add resource gõ Major ID : 101F86E3 , Minor ID 0x2184 rồi chọn icon nhé

Chỉnh sửa cuối:

anhphu18

đang làm theo hướng dẫn của ace, mừ thiếu mỗi icon KHÓA, ai có theme nào có icon này thì share mình với mình hoàn thiện nó :D

anhphu18

đã theme full icon theo hướng dẫn của ace, còn mỗi thằng apps Khóa, là chưa có icon, đang kiếm ^^!

Ntv_79

đã theme full icon theo hướng dẫn của ace, còn mỗi thằng apps Khóa, là chưa có icon, đang kiếm ^^!

Bộ này mình làm lâu rồi nên chưa full và chưa đẹp bằng bộ iBlack đâu! Bạn tìm lại iBlack và múc bộ icon sang sẽ full thôi!

anhphu18

http://www.box.com/s/hmud1ufugvs7ydj7a1ct đây 2 icon em vừa chế đây bác thử xem

thanks bác nhiều, cái accel còn giống cái anna quá, còn cái khóa thì ok rùi, để em chế cái khóa vào :D

p/s all: đã cập nhật lại link cập nhật icon cho accel vào icon khóa, vậy là full icon rồi nha các tình yêu :x

cảm ơn các bạn đã ủng hộ mình trong thời gian qua, theme về cơ bản là đã hoàn thiện, thời gian tới mình sẽ nghiên cứu để thay thế các icon ngày càng đẹp hơn ^^!

Chỉnh sửa cuối:

thephuong001

Chủ top oi hôm qua dow cái bản fix của ngày 16.1 thì cài vào nó bảo có thay thế hay kô. Tập mới fix giống nhau hay sao vậy

anhphu18

Chủ top oi hôm qua dow cái bản fix của ngày 16.1 thì cài vào nó bảo có thay thế hay kô. Tập mới fix giống nhau hay sao vậy

bạn down bản ngày 17 về đi có nhiều thay đổi đó, tốt nhất là gỡ theme cũ ra rồi cài theme mới vào nha bạn

thanh1990t

cài vào 10mét . Bàn phím nhìn thì đẹp nhưng khó nhìn đc tin nhắn, trắng quá, nhìn mờ mờ,ảo ảo ^^, thank bồ tèo

jesse2

đây là bản IOS 4 trong suốt nền hạt nước của ntv_97 được mình thay bàn phím của iphone, với theme này mình đảm bào full icon và có giao diện giống chiếc iphone tới 90%>:).

dự trù cố gắng làm hết bộ icon của tất cả các phần mềm, nhưng mà, thấy theme càng nặng thì càng chậm, nên chỉ làm bộ icon cho những apps cơ bản thôi, về cơ bản thì cài theme trên xong thì có đủ icon cho cfw rùi, còn mấy bạn cài theme apps vào mà ko đủ icon thì cũng đừng bắt tội mình hix, đẹp thì nặng thôi, thà để vậy cho nhẹ, :D

bạn ơi làm 1 bản full app đi cho đẹp @@ như ramblow, swiss, batter, opera, mobile clean, smart office..., trong phần cài đặt diễn thuyết với email vẫn là icon anna bạn ạ, với cả khi tạo thư mục mới có cách nào để tạo được giống như thư mục theme ko?
thanks bạn đã chia sẻ theme đẹp! :)

anhphu18

bạn ơi làm 1 bản full app đi cho đẹp @@ như ramblow, swiss, batter, opera, mobile clean, smart office..., trong phần cài đặt diễn thuyết với email vẫn là icon anna bạn ạ, với cả khi tạo thư mục mới có cách nào để tạo được giống như thư mục theme ko?
thanks bạn đã chia sẻ theme đẹp! :)
mình đã làm xong theme với bộ full icon các apps cơ bản lên tới 15M, nhưng mà cài xong máy chạy rất chậm và giật bạn à, hix, thôi thì làm icon vừa đủ sài mà nhẹ mà nhanh bạn à :D

Luu_Tan_Vu

mình đã làm xong theme với bộ full icon các apps cơ bản lên tới 15M, nhưng mà cài xong máy chạy rất chậm và giật bạn à, hix, thôi thì làm icon vừa đủ sài mà nhẹ mà nhanh bạn à :D

thấy mọi người có vẻ thíh cái theme này mình sẽ edit lại cho nó nhẹ nhàng và full icon. Các bạn hay dùng app nào vui lòng ghi tên app và uid. Tết mới có nha vì đang làm cfw.

minhthang772

thấy mọi người có vẻ thíh cái theme này mình sẽ edit lại cho nó nhẹ nhàng và full icon. Các bạn hay dùng app nào vui lòng ghi tên app và uid. Tết mới có nha vì đang làm cfw.

ông làm 1 bản giống chủ pic bên Screenshot đi, rất đẹp

haichin

Em có 1 theme nhìn chung ok nhưng cái nền viết tin nhắn như hình ko đẹp lắm, em muốn thay cho nó thành nền đen thì thay những entry nào ạ? Giúp em với, đang tập tọe edit mà...