• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme summer night cho P1i !

kazeron2003

Tối qua trời nóng quá làm mình nảy ra ý làm 1 cái theme về 1 đêm mùa hè mát mẻ :-/ Ở TP nóng quá, chịu hok nổi lun, thèm gì đâu...1 đồng cỏ xanh với trăng thanh gió mát !:(
SE UIQ giờ cũng ít người xài, thui thì mọi người ai thích thì xài cho vui, có cái thay đổi, xài cho ... mát mẻ, để theme người mẫu riết có ngày xịt máu cam :-/
Dùng cho P1i, W950, W960 ...

Mình mới bổ sung thêm theme dành cho P990, mọi người ai xài thử cảm thấy có lỗi gì thì báo mình rút kinh nghiệm với, vì đây là lần đầu mình làm theme cho P990 mà lại ko có máy để test, nên mình cũng ko biết nó ra mần sao nữa.:-/

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

:-/ mình ... ko biết làm themes cho P990:|, để mình làm thử ! ko biết có đc hay ko nữa :-/

Nói nhỏ bạn cái này nhé, chỉ cần lấy cái theme bất kỳ của điện thoại nào đó (VD P990i) rùi sửa đi thì mới nhanh.. chứ ngồi mò từ đầu thì mất công lắm :))

ngoisaole

ụa theme p990i ko dùng chung với p1i được hả các bạn mình tưởng xài chung được chứ . mình thấy w950 và p1i xài chung nên tương UIQ xài chung luôn chứ

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Nói chung thì bạn vẫn dùng chung được nhưng sẽ ko được đẹp vì P9 có Today activity view bar và chế độ Flip close nên sẽ cần có thêm hình!

linhhon0007

themse này đẹp thật nhưng tiếc là chưa ai làm cho P990i,ai làm được thì se cho anh em với nha,thanks mọi người.à mà nếu dùng cho P990i thì theo ý mình đừng có cái khung trắng trắng ở chổ mấy cái biểu tượng menu mà trong suốt như hình ở trên của P1I thì tuyệt!

kazeron2003

themse này đẹp thật nhưng tiếc là chưa ai làm cho P990i,ai làm được thì se cho anh em với nha,thanks mọi người.à mà nếu dùng cho P990i thì theo ý mình đừng có cái khung trắng trắng ở chổ mấy cái biểu tượng menu mà trong suốt như hình ở trên của P1I thì tuyệt!

Cái chỗ đó là chỗ nào vậy bạn ? mình ko xài P990, nên nhiều cái ko hình dung đc lên Đt nó sẽ như thế nào.:-/
Mình đang thử sửa lại cho P990, nhưng vì .. mấy bữa nay bận dọn nhà, nên cũng chưa làm xong !:-/

Caohieu88

Cái chỗ đó là chỗ nào vậy bạn ? mình ko xài P990, nên nhiều cái ko hình dung đc lên Đt nó sẽ như thế nào.:-/
Mình đang thử sửa lại cho P990, nhưng vì .. mấy bữa nay bận dọn nhà, nên cũng chưa làm xong !:-/

Theme của bạn đã được truyền đi toàn thế giới, chúc mừng kazeron2003 nhé!!!

thaiminh40

Để thử xem. xài uiq làm theme hơi khó ở chỗ font màu. nhiều lúc theme đẹp mà chữ thì nhìn đau cả mắt luôn

ngoisaole

Để thử xem. xài uiq làm theme hơi khó ở chỗ font màu. nhiều lúc theme đẹp mà chữ thì nhìn đau cả mắt luôn

bác dùng phần tạo theme chỉnh sửa màu chữ lại là được mình cũng gặp trường hợp này nhiều rồi theme đẹp nhưng chữ nhìn không ra

kazeron2003

bác dùng phần tạo theme chỉnh sửa màu chữ lại là được mình cũng gặp trường hợp này nhiều rồi theme đẹp nhưng chữ nhìn không ra

Thiệt tình đúng là mình cũng nhức đầu với vụ màu chữ lắm, nếu để màu hightlight rõ ràng thì vào walkman 2.0 ko thấy chữ, mà bây giờ hầu hết mọi người đều xài wlakman 2.0 để nghe nhạc, mà vào playlist của WM 2.0 ko thấy chữ thì bực mình lắm, mình bị hoài à :))
Cái theme này, mình cũng cố lắm rồi, mà kết quả tốt nhất có thể chỉ là màu xanh xanh trong playlist của walkman thui, hix, kệ, có còn hơn ko, mình pó tay vụ màu chữ, phải chi SE nó tách rõ ràng ra 1 chút thì tốt biết mấy :-/

ngoisaole

Thiệt tình đúng là mình cũng nhức đầu với vụ màu chữ lắm, nếu để màu hightlight rõ ràng thì vào walkman 2.0 ko thấy chữ, mà bây giờ hầu hết mọi người đều xài wlakman 2.0 để nghe nhạc, mà vào playlist của WM 2.0 ko thấy chữ thì bực mình lắm, mình bị hoài à :))
Cái theme này, mình cũng cố lắm rồi, mà kết quả tốt nhất có thể chỉ là màu xanh xanh trong playlist của walkman thui, hix, kệ, có còn hơn ko, mình pó tay vụ màu chữ, phải chi SE nó tách rõ ràng ra 1 chút thì tốt biết mấy :-/

mình nhớ hình như cái phần tạo theme cho Sony Ericsson Themes Creator 4.01 có chỉnh sửa màu chữ rõ ràng lắm thì phải.bạn cũng dùng cái này để tạo theme à

kazeron2003

uhm, đúng là mình dùng nó đó, cái mình nói: phải chi rõ ràng hơn 1 chút, chính là nói nó đó mà...:-/

linhhon0007

thường thì đa số them cho P990i mình thấy có bôi một khung trắng chổ biểu tượng menu,goi điện thoại đó.lúc trước minh thấy thằng bạn minh dùng P1i cài cái them đẹp quá cũng xin nó,vậy mà cài vào P990i thì có cái khung trắng đó nhìn chẳng thích tý nào cả còn P1i của nó thì cài đẹp ghê luôn.để mình tải them bạn làm cho p990 vừa rồi về cài thử.thanks bạn niều nha.