• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme và icon đẹp cho HTC Home Plugin

hooliganboy

Hiện nay mình thấy đã có rất nhiều dòng máy có thể cài đặt thêm plugin HTC Home rất nổi tiếng . Mình xin phép lập Topic này với mong muốn các bạn cùng nhau chia sẻ những Theme và icon đẹp dành riêng cho HTC Home , giúp cho PPC thân yêu của chúng ta thêm lộng lậy với những bộ cánh mới nhé ......:D:D. Mong các bạn ủng hộ đóng góp cho topic ngày càng phát triển.

PDAViệt là nhà , thành viên PDAViệt là anh em​

hooliganboy

Đầu tiên mình post lên phần mềm có chức năng chỉnh sửa theme và icon cho HTC Home nhé

HTC Home Plugin Customizer v0.7

Hiện nay mình thấy đã có rất nhiều bạn sử dụng today plugin HTC home , vậy chắc vấn đề mấy bạn thưởng gặp phải là việc cứ thấy hoài một màn hình theme HTC home nhàm chán, làm sao thay đổi được theme này một cách đơn giản nhất . Mình xin giới thiệu một phần mềm, có chức năng setting các tab của HTC home , thay đổi theme theo ý thích với những theme được cài sẵn trong phần mềm nhìn rất là very cool

Link download ở đây nhé
http://www.mediafire.com/?c2fyi4wv94f
( down về giải nén xong copy hết toàn bộ thư mục vào trong thẻ nhớ , sau đó thì ấn vào homecust.exe để run chương trình và enjoy nó ) :D:D

Hoặc ở đây :
http://rapidshare.com/files/46990826/HTC_Home_Customizer_v07.zip.html

Chỉnh sửa cuối:

hooliganboy

Tiếp theo mình sẽ post lên từng bộ theme và icon cho HTC Home nhé , dành cho những bạn ko thik cài thêm phần mềm ở trên hoặc cài đặt không được nhé .
Muốn cài theme cho HTC Home thì các bạn phải thực hiện theo các bước :
1) Disable HTC Home .
2) Copy toàn bộ các file icon và theme vào trong thư mục Window , nhớ là phải copy đè lên luôn .
3) Softreset lại máy và thưởng thức nhé . :D:D

Đầu tiên , mình xin mở hàng bằng bộ Theme vista nhé , nhìn rất là cool :D:D

Link down tại đây :
http://www.4shared.com/file/21810046/e9944550/Vista.html

tmk234

bác ơi , bác thay cái số hiển thị đồng hồ được không, nhing nó đơn điệu và màu xấu quá , còn xấu hơn so với mặc định :D

bác ơi , bác thay cái số hiển thị đồng hồ được không, nhing nó đơn điệu và màu xấu quá , còn xấu hơn so với mặc định :D

Đẹp hay xấu là tùy mỗi người, người này khen đẹp thì người khác lại chê xấu, nhưng người ta đã bỏ công ra tổng hợp rồi post lên cho bạn, nếu ko thích thì thôi, đừng có chê như vậy!

hooliganboy

Đẹp hay xấu là tùy mỗi người, người này khen đẹp thì người khác lại chê xấu, nhưng người ta đã bỏ công ra tổng hợp rồi post lên cho bạn, nếu ko thích thì thôi, đừng có chê như vậy!

Em hoàn toàn đồng ý với ý kiến của anh Đạt :) . Thank anh nhiều .....:D:D

Ko biết có bạn nào có icon phog cách Touch cho 3D Cube ko nhỉ? Chức năng thì thay đổi được nhưng icon thì ko, nhìn nó cứ sao sao ấy! :D

t_mobile2006

Ko biết có bạn nào có icon phog cách Touch cho 3D Cube ko nhỉ? Chức năng thì thay đổi được nhưng icon thì ko, nhìn nó cứ sao sao ấy! :D

có đấy Đạt ah, em vào trang wiki, TOMCODON nó up lên rùi đấy, anh đang ở CQ nên k có, ở nhà anh mới có.Nếu cần tối anh về anh UP lên cho, vua mới thay đổi xong ngon phết!

Last edited by a moderator:

hooliganboy

Em chỉ tìm được mấy bộ này thôi , anh t_mobile2006 xem còn bộ nào khác thì post lên cho anh em với nhé :D:D . Thank anh trước .......

Chỉnh sửa cuối:

Azumy

Rất ấn tượng đấy Bro, rất cám ơn những đóng góp của bạn cho PV, cứ phát huy nhé, đừng để ý đến những lời này nọ là được.

hooliganboy

Rất ấn tượng đấy Bro, rất cám ơn những đóng góp của bạn cho PV, cứ phát huy nhé, đừng để ý đến những lời này nọ là được.

;);) Cảm ơn lời động viên của anh nhé , em sẽ cố gắng hơn nữa :D:D

PDAViet là nhà , thành viên PDAViet là anh em​

ntnam1972

trong hình của bạn thấy phần thời tiết có Nha Trang? sao tớ tìm trong máy không có? chỉ có mỗi Hà Nội, (tớ đang dùng HTC Touch)! tks bạn!

dangtuan

Những cái này thì dùng như thế nào?

Em chỉ tìm được mấy bộ này thôi , anh t_mobile2006 xem còn bộ nào khác thì post lên cho anh em với nhé :D:D . Thank anh trước .......
Xin hỏi bà con, anh em là: Những cái này thì dùng cho máy nào? và dùng như thế nào nhỉ?
Thanks!