• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME WINDOWS7 BLISS ALIVE WEATHER FINAL

ancola66

Super V.I.P
Windows7 Bliss Alive Weather

Final Update 18/5/2009

Đây là bộ theme theo phong cách Windows 7 với toàn bộ icon thời tiết thiên nhiên rất sinh động, mầu sắc tươi tắn và sát với các loại hình thời tiết, âm thanh Lock và Unlock của Windows 7 . Hi vọng các bạn thích nó.

Cài đặt :
1. Cài phần mềm WeatherIcon ( Trong Cydia)
2. Cài phần mềm LiveClock 0.3 (Trong Cydia)
3. Cài phần mềm IBlank (Trong Cydia) và tạo ra 12 Blank icon sau đó di nó ra màn hình SpringBoard

4. Tải Bộ theme Windows7 Bliss Alive Weather (Link MediaFire hoặc 4Shared) Giải nén, Dùng WinSCP hoặc PC suite chép 3 Folder sau :

* WIN7_BlissAliveWeather
* WIN7_BlissAliveClock
* WIN7_BlissAliveWeatherWidget

Theo đường dẫn sau : var\stash\Theme.XXX

5. Vào WinterBoard chọn 3 mục

* WIN7_BlissAliveWeather
* WIN7_BlissAliveClock
* WIN7_BlissAliveWeatherWidget

* Lưu ý : Bỏ hết các dấu chọn của các Theme khác chỉ chọn 3 mục trên

6. Thoát ra và bố trí lại các icon blank và các wiget sau đó thưởng thức thoai :D

Nếu các bạn muốn hiện thời tiết ở cả màn hình lock thì các bạn làm như sau :

* Mở file configureMe.js (WIN7_BlissAliveWeather\Private) bằng notepad roài sửa đoạn này (Chữ mình tô đậm) :

Enable Wallpaper and/or Lock Screen
var enableWallpaper = true; //true|false
var enableLockScreen = true;
(Mặc định là false)

Để UPDATE thời tiết theo địa phương của bạn các bạn làm như sau

Mở file configureMe.js (WIN7_BlissAliveWeather\Private) bằng notepad roài sửa đoạn này theo mã vùng thời tiết của bạn (Như của mình Hà nội là VMXX0006) :
Apple/AccuWeather parser (originally from Leopard's Weather.wdgt)
var locale = "VMXX0006"

Mã vùng thời tiết của Việt Nam được kênh thời tiết Weather Chanel hỗ trợ cho đến thời điểm này :
VMXX0001 : An Nhơn
VMXX0002 : Bắc Giang
VMXX0003 : Biên Hòa
VMXX0004 : Cần Thơ
VMXX0005 : Hải Phòng
VMXX0006 : Hà Nội
VMXX0007 : Hồ Chí Minh City
VMXX0008 : Hòa Bình
VMXX0009 : Huế
VMXX0010 : Mỹ Tho
VMXX0011 : Nam Định
VMXX0012 : Phan Thiết
VMXX0013 : Quy Nhơn
VMXX0014 : Bắc Ninh
VMXX0015 : Thái Nguyên
VMXX0016 : Tuy Hòa
VMXX0017 : Việt Trì
VMXX0018 : Vũng Tàu
VMXX0019 : Lào Cai
VMXX0020 : Cao Bằng
VMXX0022 : Phú Liễn
VMXX0023 : Lạng Sơn
VMXX0024 : Bạch Long Vĩ
VMXX0025 : Thanh Hóa
VMXX0026 : Vinh (Nghệ An)
VMXX0027 : Đồng hới
VMXX0028 : Đà Nẵng
VMXX0029 : Nha Trang
VMXX0030 : Đảo Song Tử Tây
VMXX0031 : Cà Mau
VMXX0032 : Phú Quốc
VMXX0033 : Côn Sơn
VMXX0034 : Trường Sa

Mời Các bạn tham khảo các bộ theme khác của ancola66

Windows 7 Fantasy

Windows 7 Bliss Alive Weather

Apple Pro Theme v1

Apple Pro Theme v2

Time Weather Calendar

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
bạn ơi còn thiếu file VistaBlissAlive sao mình ko thấy:-/
Nó là chữ DOWNLOAD đó :D

hay qúa bạn ah.... hehehe thế mà không up sớm cho anh em sài??? :D thanks bạn nhé
Vừa thiết kế xong up lên liền đó bạn :D

sao mình ko down đc nhỉ
Link MediaFire buổi tối hơi khó down. Bạn tải vào buổi sáng nhé. Để mình up thêm link 4Shared cho các bạn:D

phongmos

sao tôi làm hết cách rồi mà sao vào WinterBoard mà kg thấy VistaBlissSidebarIcon

huybep

Bạn Ancola66 ơi nhưng mình hiện ko ở HN mà ở Moscow thì làm sao cho nó hiện lên chữ Moscow ở bên trái nhỉ? Xin chỉ giáo! Cám ơn bạn nhiều!!!

ancola66

Super V.I.P
Bạn Ancola66 ơi nhưng mình hiện ko ở HN mà ở Moscow thì làm sao cho nó hiện lên chữ Moscow ở bên trái nhỉ? Xin chỉ giáo! Cám ơn bạn nhiều!!!
Trước khi chép vào iphone (Hoặc đã chép vào roài) thì bạn mở file configureMe.js ( VistaBlissAlive.theme\Private) bằng notepad roài sửa đoạn này theo mã vùng thời tiết của bạn (Như của mình Hà nội là VMXX0006) :

var locale = "VMXX0006"

Sau khi sửa xong thì bạn save lại và chép đè vào đúng thư mục trên, respring hoặc reboot lại là OK thoai

huybep

Cám ơn bạn nhưng muốn tìm mã vùng thời tiết thì mình tìm ở đâu nhỉ bạn có biết đ/c trang nào ko cho mình xin!!!

ancola66

Super V.I.P
Cám ơn bạn nhưng muốn tìm mã vùng thời tiết thì mình tìm ở đâu nhỉ bạn có biết đ/c trang nào ko cho mình xin!!!
Để biết mã vùng của các thành phố trên thế giới bạn có thể tham khảo bài NÀY

phongmos

theme này đẹp thật nhưng coi chừng tốn tiền lắm,vì cả ngày hiện như thế thì phải có wifi nếu kg bạn sẽ bị trừ tiền trong sim đấy

ancola66

Super V.I.P
theme này đẹp thật nhưng coi chừng tốn tiền lắm,vì cả ngày hiện như thế thì phải có wifi nếu kg bạn sẽ bị trừ tiền trong sim đấy
He he he! Mình thì lại không nghĩ vậy. Thực ra cái theme này chỉ thể hiện thời tiết ra ngoài Springboard thoai:DNếu không cài theme này thì máy của bạn vẫn đều đặn cập nhật thời tiết , hoặc cập nhật khi bạn chí vào icon weather :-?

hongcongdh

He he he! Mình thì lại không nghĩ vậy. Thực ra cái theme này chỉ thể hiện thời tiết ra ngoài Springboard thoai:DNếu không cài theme này thì máy của bạn vẫn đều đặn cập nhật thời tiết , hoặc cập nhật khi bạn chí vào icon weather :-?

Những bộ theme như thế này các bác đặt chế độ Update thời tiết trong configureMe.js : var updateInterval = ...../minute ( ..... là thời gian mà bạn chọn) trừ trường hợp theme này khi sử dụng ngoài lockscreen thì cứ mỗi lần kích hoạt lockscreen là nó update, còn trong springboard ngoại trừ reboot or respring mới update còn không nó sẽ update theo thời gian các bác đặt. Mà bộ này của bác có thể desigh ảnh động được nếu bác làm ảnh động cho icon thời tiết thì tuyệt.

ancola66

Super V.I.P
Những bộ theme như thế này các bác đặt chế độ Update thời tiết trong configureMe.js : var updateInterval = ...../minute ( ..... là thời gian mà bạn chọn) trừ trường hợp theme này khi sử dụng ngoài lockscreen thì cứ mỗi lần kích hoạt lockscreen là nó update, còn trong springboard ngoại trừ reboot or respring mới update còn không nó sẽ update theo thời gian các bác đặt. Mà bộ này của bác có thể desigh ảnh động được nếu bác làm ảnh động cho icon thời tiết thì tuyệt.
Đúng roài bộ theme này có thể làm ảnh động cho tất cả các loại hình thời tiết. Nhưng như vậy khi chạy sẽ hơi nặng (file ảnh *.gif càng đẹp thì chạy càng nặng:D).

aliasboy85

:(:(:(:(:(

mình muốn cài theme này nhưng k biết cài trong cydia là phải làm sao. mình mới sắm con iphone nên củng không rỏ luôn ai hướng dẫn cụ thể giúp mình với

:-??:-??:-??:-??

phongmos

Trước khi chép vào iphone (Hoặc đã chép vào roài) thì bạn mở file configureMe.js ( VistaBlissAlive.theme\Private) bằng notepad roài sửa đoạn này theo mã vùng thời tiết của bạn (Như của mình Hà nội là VMXX0006) :

var locale = "VMXX0006"

Sau khi sửa xong thì bạn save lại và chép đè vào đúng thư mục trên, respring hoặc reboot lại là OK thoai
bạn có thể tìm giúp tôi mã vùng moscow nhé,rồi cách cài vào iphone nữa nhé tôi cài rồi vào winterBoard rồi đánh dấu VistaBlissAlive.theme nhưng khi thoát ra màn hình home lại kg thấy theme muốn cài đặt

ancola66

Super V.I.P
bạn có thể tìm giúp tôi mã vùng moscow nhé,rồi cách cài vào iphone nữa nhé tôi cài rồi vào winterBoard rồi đánh dấu VistaBlissAlive.theme nhưng khi thoát ra màn hình home lại kg thấy theme muốn cài đặt
*Mã vùng của MOSCOW đây : RSXX0063
*Bạn phải chép đủ và làm theo hướng dẫn là OK mà (Gồm 3 folder và sau đó vào đánh dấu 3 mục vừa chép vào đó là OK )

ancola66

Super V.I.P
:(:(:(:(:(

mình muốn cài theme này nhưng k biết cài trong cydia là phải làm sao. mình mới sắm con iphone nên củng không rỏ luôn ai hướng dẫn cụ thể giúp mình với

:-??:-??:-??:-??
*Tức là bạn vào phần mềm Cydia ( trình ứng dụng quản lý phần mềm trên ịphone) có icon là hình một cái hộp mở nắp.
*Trong Cydia bạn dùng chức năng tìm kiếm (Search) để tìm và cài đặt các phần mềm như mình đã hướng dẫn