• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ThemeRename.Version.0.2.beta - Đổi tên và xóa Theme

thanhdhl2003

ThemeRename.Version.0.2.beta._Multilanguages

Đổi tên và xóa Theme​

Giới thiệu: Đây là 1 phần mềm chạy trên nền Python. Phần mềm này cho phép các bạn xóa các theme (kể cả những theme vì 1 lí do nào đó mà ta kg thấy trong Application Manager). Và đôi khi những Theme sau khi cài vô máy nhưng hiện tên thì tùm lum, khó hiểu thì bạn nên sử dụng phần mềm này, rất đơn giản và dễ xài.

Hướng dẫn:
- Cài đặt:
* PythonForS60_1_4_5_3rdEd (cài vào bộ nhớ máy)
* PythonScriptShell (cài vào bộ nhớ máy)
* tr.sis
* uitricks.sis

- Sử dung:
* Lưu ý: Vì đây là PM của Trung Quốc nên khi cài vào máy sẽ kg hiểu ngôn ngữ (chỉ hiện ô vuông). Các bạn làm theo hình để chuyển sang Tiếng Anh nhé.

* Sau khi chuyển sang Tiếng Anh thì dễ xài rồi nhé, thêm vài hình hướng dẫn cho sinh động nhé

Chỉnh sửa cuối:

bmw9999vn

:-?cái này hay đó, mình đang băn khoăn mấy cái theme chết tiệt xấu quá mà không xóa được

visaoleloi

sao mà em cài vào rồi nhưng ko thấy hiện theme nào cả? nó báo: NUMBER Ò THEME: 0 trong khi máy em cài nhiều theme vào thẻ nhớ lẫn bộ nhớ máy???

thanhdhl2003

sao mà em cài vào rồi nhưng ko thấy hiện theme nào cả? nó báo: NUMBER Ò THEME: 0 trong khi máy em cài nhiều theme vào thẻ nhớ lẫn bộ nhớ máy???

Bạn xem đã cài đầy đủ và theo thứ tự mình hướng dẫn chưa? Mình mới kiểm tra lại thấy bình thường mà :-?

LeMyChinh

anh hướng dẫn cài đặt rùi cách dùng kĩ hơn đi anh em làm đúng như anh chỉ toàn bị bật ra.cái python dùng kiểu ji hả anh.em chưa dùng cái này bao jo` nên chưa bít.:(

thanhdhl2003

anh hướng dẫn cài đặt rùi cách dùng kĩ hơn đi anh em làm đúng như anh chỉ toàn bị bật ra.cái python dùng kiểu ji hả anh.em chưa dùng cái này bao jo` nên chưa bít.:(

Python chỉ là 1 ứng dụng nền. Hiện tại bên Box s60v3 các ứng dụng chạy trên nền Python rất nhiều. Đối với Python các bạn nên cài vào bộ nhớ máy nhé.

LeMyChinh

tức là chỉ cần cài python vô máy là ok.rùi để thế từ sau tất cả những pm nào chạy trên nền đó mình chỉ cần chạy như bình thường ko cần phải vào python mới chạy được phải ko anh:-/

Auto

tức là chỉ cần cài python vô máy là ok.rùi để thế từ sau tất cả những pm nào chạy trên nền đó mình chỉ cần chạy như bình thường ko cần phải vào python mới chạy được phải ko anh:-/
Đúng òy!
Chỉ cần tới nó khi xài script nháy máy và các thứ tương tự có đuôi .py thôi.
Posted via Mobile Device

kennyhieu

cho mình hỏi chút nha mình đã cài thành công vậy sao mình vô ổ E là thẻ nhớ rồi vô mục themes lun mà không thấy hiện cái theme nào hết vậy máy mình đã cài rất nhiều themes rồi lúc cài themes mình cài vô thẻ nhớ nếu như vậy thì mình kiếm những themes đã cài ở mục themes hay kiếm ở chỗ nào xin mọi người chỉ bảo cho^^ ah nếu như là themes đã cài vô máy rồi thì đui của nó sẽ có tên gì như mấy phần mềm thì có .sis vậy đó mong mọi người trả lời cho em cái ^^

thanhdhl2003

cho mình hỏi chút nha mình đã cài thành công vậy sao mình vô ổ E là thẻ nhớ rồi vô mục themes lun mà không thấy hiện cái theme nào hết vậy máy mình đã cài rất nhiều themes rồi lúc cài themes mình cài vô thẻ nhớ nếu như vậy thì mình kiếm những themes đã cài ở mục themes hay kiếm ở chỗ nào xin mọi người chỉ bảo cho^^ ah nếu như là themes đã cài vô máy rồi thì đui của nó sẽ có tên gì như mấy phần mềm thì có .sis vậy đó mong mọi người trả lời cho em cái ^^

Bạn cài đặt đũ 4 file như mình nói chưa? Cài xong bạn chuyển qua Tiếng Anh rồi Click vô Tab Rename Theme, chờ 1 tí sẽ hiện những theme đã cài đặt thôi :-?

LeMyChinh

bạn chẳng phải mất công tìm kiếm nếu bạn làm từ đầu đến cuối(rùi chờ mấy giây) đúng như anh thanh nói thì tất cả các theme trong máy của bạn đã cài sẽ hiện lên.nếu cài vào máy sẽ hiện lên trước tên theme là ổ C.còn vào thẻ sẽ là ổ E.việc của bạn là chọt đúp zo theme cần đổi tên và đổi là xong.hoặc chọt zo theme rùi ấn option ...... là ok.=D> chuc bạn thành công nhá:)

zhoutai1989

mình cài đầy đủ rồi, Themes mình cài bên Thẻ nhớ nhưng vào nó không thấy cái nào hết :((

anhky

Cài rồi mà sao ko thấy cái theme nào hết? Cài hết vào bộ nhớ máy hay chỉ cần cài 2 cái thôi zay65 bạn?

hongthanh

Muốn xoá mấy cái themes quá mà không biết làm thế nào. Hình như V50 không sử dụng được cái này rồi, cài song không thấy nó đâu hết! Có ai có phần khác không giúp mình với.

vankhang2010i

Cảm ơn bạn rất rất nhiều ,mình có mấy cái theme muốn xóa mà không được tìm kiếm mải mà không ra ,Nay nhờ bạn mà mình xóa 1 phát 1 là vèo.
Cảm ơn bạn ,chúc bạn sức khỏe và may mắn