• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Themes by mucelago.

mucelago

Active Member
Theo mình thấy thì bạn dùng icon của con samsung hôm bữa mình thấy đó :D

Không hiểu mod muốn nói gì nhỉ ? Bộ Icon Pack này là mình làm chứ có phải của Samsung đâu ? Còn bộ icon của Samsung mod nói tới là bộ nào nữa ? :-/

@Bác Tynt gì đó PM cho mình : Mình không có dùng trình chat, bác thông cảm nhé. Có thắc mắc gì bác cứ PM, cái nào mình biết mình trả lời.

tiny1990

Không hiểu mod muốn nói gì nhỉ ? Bộ Icon Pack này là mình làm chứ có phải của Samsung đâu ? Còn bộ icon của Samsung mod nói tới là bộ nào nữa ? :-/

@Bác Tynt gì đó PM cho mình : Mình không có dùng trình chat, bác thông cảm nhé. Có thắc mắc gì bác cứ PM, cái nào mình biết mình trả lời.

Bác vui lòng hướng dẫn anh em cách thay icon cho các ứng dụng đi. Chẳng hạn như thay icon cho X-plore, R.Viewer, ScreenShoot, ...

mucelago

Active Member
Bác tìm hiểu thêm về UID của App nhé, xem thêm tại IPMart-forum. Search Google sẽ thấy. Chung lại là mỗi ứng dụng đều có số UID riêng để nhận biết Icon, bác biết được UID sẽ thay Icon được.

Kojiro

Super V.I.P

Vậy có thể máy mình cầm hôm bữa sài theme của bạn rồi :D

Bác vui lòng hướng dẫn anh em cách thay icon cho các ứng dụng đi. Chẳng hạn như thay icon cho X-plore, R.Viewer, ScreenShoot, ...

Nếu làm theo UID thì e bung ra bằng sisware sẽ thấy UID của nó ngay.

tiny1990

Vậy có thể máy mình cầm hôm bữa sài theme của bạn rồi :D

Nếu làm theo UID thì e bung ra bằng sisware sẽ thấy UID của nó ngay.

Bác tìm hiểu thêm về UID của App nhé, xem thêm tại IPMart-forum. Search Google sẽ thấy. Chung lại là mỗi ứng dụng đều có số UID riêng để nhận biết Icon, bác biết được UID sẽ thay Icon được.

Cai UID thì em hiểu, nhưng trong pần mềm làm theme carbin.... của nokia. Em không biết cách add icon vào. Anh cho em vài cái screen shot làm icon cho xplore (làm mẩu cho em xem nhé):D

mucelago

Active Member
Chọn Trong phần Preference, ở phía dưới có cái 3rd party App gì đó đại loại vậy, bạn add trong đó rồi ra phần chỉnh sửa thêm icon vào. Mình không nhớ rõ vì vừa cài lại windows chưa có cài carbide.ui nên không nhớ chính xác, nhưng cũng dễ kiếm thôi.

Hic, Windows 7 xài phê thật

mucelago

Active Member
Theme mới Update :
Theme #7 : L'amour Orange

Screenshot

Link

http://www.mediafire.com/download.php?ngylhszby4n

Chỉnh sửa cuối:

thanha1969

Theme VN này đơn giản mà đẹp. Tuy nhiên theme đầu Berlin đẹp nhất, vì đồng hồ, icon và nút di chuyển đến icon nó đơn giản, không rườm rà, không rối mắt khi nhìn!

xiah_pro

phải nói là tớ rất phục bạn...themes rất đẹp..bạn có thể làm một themes lấy icon và giao diện của iphone được kô?

mucelago

Active Member
Theme iPhone có nhiều lắm rồi bạn à, nếu làm nữa sẽ trùng. mắc công bên nước ngoài họ bảo mình ăn cắp nữa thì khổ.

xiah_pro

Theme iPhone có nhiều lắm rồi bạn à, nếu làm nữa sẽ trùng. mắc công bên nước ngoài họ bảo mình ăn cắp nữa thì khổ.

nhưng làm một themes Full Icon đi...nếu kô bạn có thể làm riêng cho tớ cũng được..năn nỉ đấy...Please!!!!