• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thiết kế lại Boot Screen của Atom Life!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Medkid

Hi, có lẽ bạn đã cảm thấy nhàm chán với cái màn hình shutdown của Atom Life , vậy hãy vào đây giúp mình thiết kế lại 1 bộ shutdown screen khác của Atom life nhé .................. =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Để cho thuận tiện cho mấy bạn download, mình đã đóng gói các file hình này vào 1 file: download here: http://rapidshare.com/files/101143073/shutdown_screen.rar

Nếu ai có bộ hình đẹp xứng đáng để thay shutdown screen thì vui lòng chia sẻ lên đây nhé, trong khi chờ đợi thì mình xin giới thiệu 2 cái hình của mình muốn làm shutdown screen cho nó, ai biết về đồ họa hãy giúp mình chỉnh sửa, tạo hiệu ứng cho nó giống như bộ shutdown của O2 ấy:

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình đã sửa lại giống ý bạn!
Đây là bộ màn hình shutting down Portrait.:D

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

hay quá
đúng là chuyên gia, bạn có thể dùng cái hình đầu tiên, ko có chữ "Loading... " và "www.pdaviet.net" , bạn thêm dòng chữ "Shutting down..." nhìn cool hơn đấy
Vì Loading... chỉ phù hợp làm màn hình boot thôi, còn cái màn hình shutdown phải là "Shutting down..." (có dấu "..." đúng 3 chấm thôi nhé, và ko có dấu ngoặc kép nhé), Bạn tạo luôn 1 bộ hình shutdown khi màn hình nằm ngang nhé,
Còn nữa bạn có thể cho hiệu ứng "mờ" hơn 1 chút nữa ko (tức là ô vuông to hơn 1 chút) ? vì của Atom life nhìn nó bự hơn của bạn làm, cái hình cuối cùng của bạn làm nhìn vẫn hơi rõ chữ và ko khác biệt gì nhiều nếu so với 2 cái hình đứng trước nó
Thanks bạn nhiều
Nếu làm xong thì cuối tuần này sẽ có bản update version tiếp theo của Atom life .
Nếu cần file PSD của 2 cái hình đó thì PM cho mình nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

Cooooooooooooooooooooooooooooooooolllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll
đẹp đó bồ ơi, cảm ơn bạn nhiều nhé.............................................

Medkid

Vanlydochanh đang tiếp tục làm 1 bộ Boótcr khác dành cho Atom life, mình xin mạn phép tác giả đưa lên đây cho các mem cùng chiêm ngưỡng,bạn nào có bootscreen đẹp thì cứ post lên đây nhé, mọi người cùng tham khảo và góp ý

Medkid

Bộ này đen hơn 1 chút:

PS: Mình vẫn thích bộ màu xanh ở trên hơn, nhưng có lẽ hơi đơn điệu thì phải. :D

TranMinhMan

Super V.I.P
Theo yêu cầu của Mod Medkid mình thiết kế lại cho đúng ý của Medkid! AE cho ý kiến nha!
Bộ đầu tiên.

Sonblack

Super V.I.P
Rất đẹp, chắc sau này lại phải nhờ vanlydochanh rồi đây!!!
Bấm Thanks cho bạn trước nhé!

Medkid

Wow, kết kết quá đi mất, mình kết cái bộ thứ 6 ấy rồi đấy, bạn có thể làm giúp cho mình 1 cái theme của bộ thứ 6 không ? đặt tên là "PV Atom life 6.1.tsk" nhé, và nếu được thì bạn cứ làm hết theme cho các bộ còn lại, mình sẽ bỏ hết vào rom, cho nó mang thương hiệu "PV", chú ý là theme thì sẽ trống trơn không có chữ gì hết nhé, nếu có thì chỉ là chữ "PV" (ko có " ") nho nhỏ ở góc dưới bên trái màn hình để cho nó không bi che đi bởi các plugin của "Today"

Đây là công cụ cần thiết để tạo theme:

http://www.mediafire.com/download.php?6xxljf7knzy

khá đơn giản, mình nghĩ là bạn có thể tự mày mò ra được thôi. :D
PS: bạn có thể chỉnh lại cái chữ "N H T" cho nó hơi "uốn lượn" 1 chút ko ? (có khoảng trắng giữa các chữ để cho nó có "đất" mà uốn, giống như cái mà mình đã làm ấy :)) )

TranMinhMan

Super V.I.P
OK, dễ mà Medkid, mình cũng tính kèm theo mỗi skin này là một theme .tsk của nó, nhưng ko biết bạn có thích ko nên ko gửi!:D

PhamQuang

Manager
Theme đẹp !!!
Nhưng có chữ NHT's là sao?
Cá nhân đặt hàng à?
Theme nên tạo đặc trưng cho cả Forum thì sẽ nhiều KTV làm ROM dùng hơn.

TranMinhMan

Super V.I.P
Dạ đúng mấy bộ này cháu thiết kế riêng cho Medkid!:D
Vì cháu ko biết các KTV khác có thích ko, nhưng cháu có thể thiết kế các bộ để dùng chung cho diễn đàn PV của mình!:D

Chào chú!:D

PhamQuang

Manager
Dạ đúng mấy bộ này cháu thiết kế riêng cho Medkid!:D
Vì cháu ko biết các KTV khác có thích ko, nhưng cháu có thể thiết kế các bộ để dùng chung cho diễn đàn PV của mình!:D

Chào chú!:D

Vậy Vanlydochanh thiết kế cho chung các ROM Atom của PV nhé.
Được các màu khác nhau thì tốt, sao cho:
- Đơn giản nhưng đặc trưng của PV
- Mang tính chất của WM6.1
- Có chút "hương vị" quê hương Việt Nam. :D

Mỗi bộ chú "trả" 1000PVD. :D

TranMinhMan

Super V.I.P
Vậy hả chú, cháu cảm ơn chú nhiều!:D

Cháu sẽ thiết kế các bộ cho ROM Atom theo những phong cách khác nhau! Nhưng có những nội dung(về từ ngữ) nào cần phải có chú có thể cho cháu biết ko ạ!?:D

Status
Không mở trả lời sau này.