• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thiết kế lại Boot Screen của Atom Life!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Medkid

Theme đẹp !!!
Nhưng có chữ NHT's là sao?
Cá nhân đặt hàng à?
Theme nên tạo đặc trưng cho cả Forum thì sẽ nhiều KTV làm ROM dùng hơn.

Vâng, N.H.T là tên viết tắt của cháu (vì các Rom Atom life của O2 hay MWG đều có tên trên bootscreen của nó, nên cháu muốn "nghịch" 1 tí và đã "đặt hàng" vanlydochanh làm như vậy, hơn nữa, mục tiêu ban đầu là cháu muốn tạo bootscreen cho Atom life nên cháu thấy là không dùng được cho các dòng khác của PV :D :p

Nay Man đã có "nhời" như thế thì cháu cũng mong các Mem khác (trong các box PPC khác) đóng góp vào công việc thiết kế Boot và Theme cho Rom PV, trước đây có các anh QuangductaHoangdat_Vista chuyên thiết kế giao diện cho BA (và cháu cũng có nhờ các anh này giúp đỡ thiết kế bootscreen cho Atom). Tuy nhiên thiết nghĩ không nên dùng chung bootscreen vì sẽ tạo ra sự trùng lặp, nhàm chán cho Rom PV mà mỗi dòng nên có 1 kí hiệu gì đó riêng biệt thì sẽ tốt hơn (và còn tùy sở thích của các cooker nữa :D ) . :-?? :-?? :-?? :-?? :-?? :-?? :-??

PS: quên nói với chú, mấy cái hình này chỉ là bootscreen thôi, còn theme thì cháu đã đặt hàng vanlydochanh rồi đó, cái đó thì hoàn toàn có thể dùng chung.

Chỉnh sửa cuối:

tienha

Medkid...! hiên tại máy mình boot lên thì hiện 2 tấm hình bootscreen, 1file có tên welcomehead.96.PNG mình đã thay thế trong windown bằng hình ảnh khác đã thành công. nhưng thay file còn lại BootScr.Bmp trong windown khi mình khởi động lại thì vẫn hiện lên hình ảnh cũ. nguyên nhân thế nào mong Medkid và các bạn góp ý cho tôi với. Thanhs!

TranMinhMan

Super V.I.P
Ko biết Medkid thích bộ nào!?
Bộ này mình có lót nền hình trái đất cũ!:D

Medkid

Medkid...! hiên tại máy mình boot lên thì hiện 2 tấm hình bootscreen, 1file có tên welcomehead.96.PNG mình đã thay thế trong windown bằng hình ảnh khác đã thành công. nhưng thay file còn lại BootScr.Bmp trong windown khi mình khởi động lại thì vẫn hiện lên hình ảnh cũ. nguyên nhân thế nào mong Medkid và các bạn góp ý cho tôi với. Thanhs!

cái boot screen đầu tiên ko nằm trong windows nên bạn không thể thay được. qq108108108 đã có chỉ cách làm bên xda, bạn qua đó tìm và làm theo. Hơi phức tạp đấy. :))

Hiện nay có 1 thằng người Hoa bên 592ppc.com cook lại Rom của mình nhờ bộ tool của qq108108 đưa lên, nhưng nó chưa thể thay được cái hình boot ấy :-? Bạn biết tiếng Hoa thì vào http://pdaclan.com/ tham khảo thêm. :D

Medkid

Còn bộ này mình thay đổi phong cách chút cho hiện đại:p:D, ko sử dụng hình nền!

Ý tưởng độc đáo lắm vanlydochanh =D> =D> =D> =D>
Nhưng mình thấy nền "đen" quá không làm nổi bật được cái Atom life của lên, he he, trông như "móc" dưới sình lên cái Atom life đen thui :p

Mình góp ý thêm 1 chút: cái dòng chữ Atom life mà để dọc nhìn không rõ , nên theo mình là cứ để ngang hết là uki :D ,

tienha

cái boot screen đầu tiên ko nằm trong windows nên bạn không thể thay được. qq108108108 đã có chỉ cách làm bên xda, bạn qua đó tìm và làm theo. Hơi phức tạp đấy. :))

Hiện nay có 1 thằng người Hoa bên 592ppc.com cook lại Rom của mình nhờ bộ tool của qq108108 đưa lên, nhưng nó chưa thể thay được cái hình boot ấy :-? Bạn biết tiếng Hoa thì vào http://pdaclan.com/ tham khảo thêm. :D

Cảm ơn Medkid nhiều. vấn đề này cũng ko hề đơn giản như mình nghĩ. Vậy khi mình dùng bộ Tool Atom life Kitchen của qq108108108 để dump ra, thì mình tìm thấy nơi lưu trữ của welcomehead.96 và ShutDownLogo và có thể thay thế, nhưng không hiểu nơi cất giấu của bootscr là chỗ nào, tìm đỏ mắt cũng không thấy nữa. theo bạn làm cách đấy có khả quan không? mình sẽ tham khảo China Link mà Medkid gửi tới.

O9xx19xx29

Mình thay được 2 file trong số 3 file rồi ( startup và loading ) tuy nhiên còn cái Shuttting down thì ko biết file ảnh của nó tên là gì nhỉ ?

ZhuYu

Em có ý kiến xíu
Lúc thiết kế BootScreen thì anh cho chữ PV chìm vào nền của tấm hình như chữ O2 ở mặt sau con Atom Life đó anh Mẫn
p/s : anh cho em yahoo với để em dặt hàng 1 bộ Screen :D

Status
Không mở trả lời sau này.