• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THIẾT KẾ LOGO, NHẠC CHUÔNG PVLIP

hoangnam1002hn

Active Member
đây là một số mẫu mới em mới làm

mấy cái welcom đầu mầu sắc chữ hơi tối em sẽ sửa lại sau
còn logo Pda em đã làm đủ bộ 24x24;32x32;48x48;64x64;72x72;128x128
Đây là bộ Icon cua Pda các bác cho ý kiến nhé

HaChau

Super V.I.P
Bận làm việc cơ quan và sửa PVLIP quên mất cả thời hạn :D

Mọi người cho ý kiến chọn Welcome Screen và nhạc chuông nhé. Mình sẽ tích hợp vào PVLIP.

HaChau

Super V.I.P
Anh tổng hợp lại rồi đưa lên cho mọi người bình chọn đi anh ơi, em thèm được lên VIP member quá rồi :D:D:D
Nhiều quá, không tổng hợp được hết :(( Đang bận tối mắt tối mũi cho bản LIP kịp ra mắt.
Về logo cho PVLIP, sau khi cân nhắc các ảnh do Mod NguyenHoangLan đã tạo, mình chọn được hình dưới đây phù hợp với làm icon (không bị vệt trắng ở viền). Như vậy, hình lá cờ tổ quốc cách điệu chữ PV được dùng ở trong chương trình và icon của PVLIP.

Về hình splash thì thấy khó đưa ra ý kiến quá, cái nào cũng đẹp, ý nghĩa và có màu sắc riêng.
Về nhạc thì mình thấy bài "Dòng máu Lạc Hồng" phù hợp với ý nghĩa của PVLIP, tuy nhiên các bạn thích nhạc nào hơn thì góp ý để mình gói kèm vào PVLIP và đặt làm nhạc chuông mặc định cho máy luôn.

Lesangmd

Em thấy Logo mà Bác Hà Châu chọn rất đẹp , gọn nhẹ mà có ý nghĩa .
Còn bản nhạc cho Vlip thì Dòng Máu Lạc Hồng , Cười lên Việt Nam ơi hay bản nào khác... nói chung không có ý nghĩa lắm vì mỗi thành viên thích một bài khác nhau .
Bác Hà Châu có thể cho đính kèm thêm một tính năng là cho phép tùy chọn nhạc khởi động cho Vlip dựa vào kho nhạc dạng Midi mà các thành viên đã gửi lên được nhiều người ưa thích .
Nhưng dù sao cái này cũng không quan trọng lắm ! Vì thời gian Bác Hà Châu rất hạn hẹp nên em nghĩ chú ý phát triển và hoàn thiện các tính năng khác là hợp lý hơn .

Việc chọn Nhạc chuông và Hình khởi động cũng giống như thầy bói xem voi vậy . Có người thích kỉu này người kia lại thích kỉu khác , nên càng tranh luận chỉ càng làm mất thời gian mà thôi , lại càng khó thống nhất .Điều quan trọng là cuối tháng này các thành viên PDAViet được thưởng thức sản phẩm hoàn chỉnh của Vlip - Sản phẩm của cộng đồng trong đó Bác Hà Châu và Bác Tmap là những nhân vật chủ chốt !

Chúc Bác Hà Châu và bác TMap luôn có đủ động lực và sức khỏe dồi dào , niềm vui để tiếp tục phát triển và hoàn thiện VLIP !

kienmh

Về logo thì em ko có ý kiến gì hết (em dốt cái này mà)
Còn về nhạc chuông thì mỗi bác có một ý thích khác nhau, có thể tự làm lấy (nếu cần thì đưa em sửa lại cho - em cũng chỉ cắt gọt lại cho hợp lý thôi) rồi copy vào storage card (bác tạo đường dẫn storage card\my documents\my ringtones\) là có thể lựa chọn thoải mái mà.
Chúc mỗi bác có 1 bản nhạc chuông như ý!
PS: vậy em được làm VIP rồi bác Ha Chau nhỉ? Thanks!

a3t

Về logo thì em ko có ý kiến gì hết (em dốt cái này mà)
Còn về nhạc chuông thì mỗi bác có một ý thích khác nhau, có thể tự làm lấy (nếu cần thì đưa em sửa lại cho - em cũng chỉ cắt gọt lại cho hợp lý thôi) rồi copy vào storage card (bác tạo đường dẫn storage card\my documents\my ringtones\) là có thể lựa chọn thoải mái mà.
Chúc mỗi bác có 1 bản nhạc chuông như ý!
PS: vậy em được làm VIP rồi bác Ha Chau nhỉ? Thanks!

Ặc ặc, nếu chỉ cần làm nhạc chuông thì đơn giản bác thả đoạn nhạc chuông trực tiếp trên thẻ là đc. Cần gì phải tạo thư mục làm gì nhỉ. Mà tôi chẳng bao giờ dùng nhạc chuông trên thẻ, vì nếu để trên thẻ thì cứ bên kia gọi đc 3 hồi chuông bên này máy mình mới có nhạc :D

kienmh

Ặc ặc, nếu chỉ cần làm nhạc chuông thì đơn giản bác thả đoạn nhạc chuông trực tiếp trên thẻ là đc. Cần gì phải tạo thư mục làm gì nhỉ. Mà tôi chẳng bao giờ dùng nhạc chuông trên thẻ, vì nếu để trên thẻ thì cứ bên kia gọi đc 3 hồi chuông bên này máy mình mới có nhạc :D
hì. với tớ thì cái gì cũng cho vào folder hết, để trực tiếp ngoài thẻ nhớ trông "ngổn ngang" lắm. Ý thích của mỗi người mà!
PS: Cảm ơn đã góp ý!

hì. với tớ thì cái gì cũng cho vào folder hết, để trực tiếp ngoài thẻ nhớ trông "ngổn ngang" lắm. Ý thích của mỗi người mà!
PS: Cảm ơn đã góp ý!

Các bạn bình luận cái gì vậy???????? :-??

Em đang cân nhắc không biết là nhạc chuông nên để tiếng hay để nhạc thôi, xin anh em góp ý. Nhiều khi em thấy để nhạc không lời thấy nó pro hơn :D

kienmh

em cũng nghĩ như bác vậy nhưng đôi khi bài mình thích lại ko tìm được nhạc ko lời thì biết làm sao? ;->

anhnga

Theo mình thỉ nên để nhạc chuông là nhạc không lời là thích hợp nhất, vì nhạc có lời nghe nó không được Pro lắm. Mình xin đơn cử bài Về Quê (nhạc không lời).... hoặc lấy một đoạn trong Quốc ca nghe cho nó hoành tráng đi... mang âm điệu tổ quốc...

letuankhung

chắc mình dọi mấy bác úp lên rùi minh dow quá hic' minh không thật sự rành về vấn d62 này mấy