• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THIẾT KẾ LOGO, NHẠC CHUÔNG PVLIP

salemgtvt84

mình cũng muốn xem tài năng của mình tới đâu, nên cũng thích thiết kế lấm, nhưng lần này mình quyết định sẽ thiết kế logo này để xem sao. Nhưng mà còn khuất mắt về vấn đề, làm thế náo để mình upfile đó lên đúng kích size vậy? Mình sẽ thiết kế nó = chương trình Corel .Có gì Các Sub giúp cho mình nha,Sẽ có gắn hết sức mình để tạo lên 1 logo thật hoành tráng cho dân Việt Nam Pro.Hẹn gặp lại sau.
Cảm ơn bác đã tgia, bác thiết kế rùi post lên các trang chia sẻ như imagehack.us hay photobucket.com, copy link của nó rùi post lên ngon lành mà...:)

Sau một tuần bận rộn không có thời gian phát triển thêm cái nào, cuối cùng cũng có vài ý mới đưa lên cho anh Sơn, anh xem thử rồi góp ý cho em :D, mẫu cách điệu chút cho khác với mẫu anh yêu cầu.

And Wallpaper :D:D:D

Mai em rảnh em sẽ làm thêm vài cái nữa :D:D:D

salemgtvt84

E thấy các pic mới này rất đẹp, theo em, có thể trích xuất cái hình cờ có chữ PV ở trong hình làm logo cho chương trình đc ko, anh nhỉ...Đẹp thiệt đó...

NgocVNPT

Lời cảm ơn !

Sau một tuần bận rộn không có thời gian phát triển thêm cái nào, cuối cùng cũng có vài ý mới đưa lên cho anh Sơn, anh xem thử rồi góp ý cho em :D, mẫu cách điệu chút cho khác với mẫu anh yêu cầu.

Mình rất thích logo cũng như wallpaper này vì với 1 cặp LogoWallpaper này nhìn sẽ giống với lá cờ đỏ sao vàng của Việt Nam với đặc trưng ngôi sao được cách điệu hóa gắn kèm chữ PV ( Thật xứng với chữ Việt trong tên Website nói chung và chữ Việt trong sản phẩm VietLip nói riêng).

Mình không đóng góp được gì trong mục này chỉ biết đóng góp sự cảm kích của mình tới HaChau(Sơn) - TMap(Tuấn) đã cho ra đời 1 sản phẩm rất Việt và cũng phát hành theo tiêu chí " Sản phẩm Việt phát hành miễn phí phục vụ cộng đồng Việt " cũng như các thành viên có những đóng góp xây dựng, test và sáng tác logo, wallpaper cũng như nhạc chuông của VietLIP.

Xin trân thành cảm ơn ! =D>=D>=D>

Medkid

Hình mới của Mod NguyenHoangLan nhìn đẹp quá, em cũng chung ý nghĩ chích ngôi sao cách điệu ra làm icon của PVLIP thì thật tuyệt, nếu như nó được bổ sung thêm hiệu ứng 3D của Vista trông bóng bẩy hơn 1 chút thì chẳng thể chê vào đâu được nữa. :)

18S67705

Cho em xin một hình kích thước 480x640 để em tích hợp vào trong ROM luôn, kết thiết kế này quá... =D>

Sẽ có cho 18S67705 :D
Sau đây là bộ Icon Vietnam :D dành cho bản Vietlip của chúng ta theo yêu cầu của anh Sơn mình tự làm đưa lên cho các bạn xem thử nhé, đã test trên VGA. Các bạn cho ý kiến hoàn thiện hơn. Các mẫu đã được gửi cho anh Sơn. 640x640 và 320x320 pixel phù hợp với các loại màn hình hỗ trợ. Tất cả gồm 8 ICON

trongtints

Mình xin đăng ký một bài hát tình quê khá ấm áp, ngọt ngào với đầy đủ chất điệu của lòng chung thủy cho đến hình ảnh con nggười Việt chúng ta. Từ Gập Ghềnh cho đến Khấy Nước Vờn Trăng và từ Đầm Ao có bóng Cây Đa đến Chiều Về có thổi vi vu...

Cầu Tre Quê Hương
Hạnh Nguyên
Gập ghềnh, gập ghềnh, mấy nhịp cầu tre., há ha…cầu tre mà lắc lẻo, em cũng đi tìm., đi tìm người thương…,
Chiều về, chiều về, trên sông trên nương., há ha…xuồng anh mà ba lá, em cũng theo chàng, em cũng theo chàng., sang sông…
Ôi., cầu tre, cầu tre lắc lẻo khó đi., trong trái tim em vẫn có., bóng anh… Ôi đầm ao, đầm ao tắm mát biết bao., đôi mắt anh buồn., xanh rêu, tiếng hát ai vào., cô liêu…
Ôi., làng ta.,làng ta dưới bóng cây đa, có hai dòng sông nhỏ, vây quanh…
Ôi., mẹ ta., mẹ ta, chân lắm tay khô, không quảng chi đời, gian lao., đem cả thân mình., cho con…
Chiều về, chiều về, gió thổi vi vu., há ha…tình em là như bóng.,tre., xanh màu, xanh màu, quê hương…
Hò rằng, hò rằng, con sáo sang sông., há ha… để cho mà con sáo, nó xổ lòng, xổ lòng, bay xa…
ĐK:
Ôi., cầu tre, cầu tre lắc lẻo khó đi., trong trái tim em vẫn có…, bóng anh… ôi đầm ao, đầm ao tắm mát biết bao., đôi mắt anh buồn., xanh rêu., tiếng hát ai vào., cô liêu…
Ôi., làng ta.,làng ta dưới bóng cây đa, có hai dòng., sông nhỏ, vây quanh…
Ôi., mẹ ta., mẹ ta, chân lắm tay khô, không quảng chi đời, gian lao., đem cả thân mình., cho con…
Một ngày, một ngày, quay bước về đây., há ha… cầu tre mà còn đó., nhưng, bóng anh giờ., nơi đâu...
Ngồi sầu, ngồi sầu, khấy nước vờn trăng., há ha… tình em là sống gió.,hai bên bờ, bên bờ, đại dương…
Ngồi sầu, ngồi sầu, khấy nước vờn trăng., há ha… tình em là sống vổ.,hai bên bờ, bên bờ, đại dương…
Link http://www.mediafire.com/?rhozv3raoko

trongtints

Đăng ký tiếp cho bài Về Lại Cội Nguồn.
Bài hát này mình được nghe 2 Ca Sĩ hát: Ngọc Thái & Phúc Khang. Theo mình Ca Sĩ Ngọc Thái ca hay hơn, còn Ca Sĩ Phúc Khang mình sưu tầm bên cakhucvietnam.com nghe không thích mấy.

Về Lại Cội Nguồn
Sáng tác: Tiến Luân

Trời bao la, đất bao la
Chim trời bay khắp nơi chan hòa
Và ta đi cũng như chim
Tung trời cao niềm vui lai láng

Đời đôi khi nhớ quê hương
Nghe đời ta vắng xa cội nguồn
Là khi nghe trái tim ta
Reo rộn lên khúc ca trở về

Bao nhiêu người đi rời xa cố hương
Ai không lần nghe trái tim chợt đau
Trong đêm viễn phương mơ về nơi yêu dấu
Đây quê nhà đang nắng xuân tràn đầy
Bao con chim vang tiếng ca từng ngày
Từ quê lên phố đang chờ ta trở về

Cuộc phiêu du kiếp lênh đênh
Xin chờ cho tháng năm qua rồi
Về nơi đây có quê hương
Anh và em cùng xây tổ ấm

Mẹ quê hương sẽ ru ta
Trong vòng tay ấm êm nghĩa tình
Việt Nam trong trái tim ta
Muôn ngàn năm tiếng ru thanh bình

Link Ca Sĩ Ngọc Thái: http://www.mediafire.com/?efvgphznn49
Link Ca Sĩ Phúc Khang: http://www.mediafire.com/?m1ipjijjntn

hoangnam1002hn

Active Member
em thấy các bác có hình đẹp quá híc tưởng hàng mình độc ai ngờ đẹp quá cho em góp vui với. icon thì để tối nay em hoàn chỉnh nốt

em lấy ý tưởng từ mầu xanh quê hương cùng lồng cò đỏ sao vàng. các bác thấy sao ah vì khi nào nhớ đến việt nam luôn luôn gợi cho chúng ta những hình ảnh quen thuộc dó mà. và đặc biệt cha ông ta thưở xưa toàn dùng tre làm vũ khí hì hì

Chỉnh sửa cuối:

salemgtvt84

em thấy các bác có hình đẹp quá híc tưởng hàng mình độc ai ngờ đẹp quá cho em góp vui với. icon thì để tối nay em hoàn chỉnh nốt sao ah vì khi nào nhớ đến việt nam luôn luôn gợi cho chúng ta những hình ảnh quen thuộc dó mà. và đặc biệt cha ông ta thưở xưa toàn dùng tre làm vũ khí hì hì
Hì..hì...Giờ thì khó chọn rùi đây, sản phẩm của bác hoangnam cũng đẹp quá...=D>=D>=D>

kienmh

em góp sức thêm 1 bài nữa, mặc dù ko phải tiếng việt nhưng nghe hay lắm mà chắc ai cũng biết hehe. Bonjour Vietnam
(PS: file gốc chất lượng ko tốt lắm, bác nào có bài này (128k/s) trở nên thì share cho em cái, thanks!!!)

rosebeast

em thấy các bác có hình đẹp quá híc tưởng hàng mình độc ai ngờ đẹp quá cho em góp vui với. icon thì để tối nay em hoàn chỉnh nốt

em lấy ý tưởng từ mầu xanh quê hương cùng lồng cò đỏ sao vàng. các bác thấy sao ah vì khi nào nhớ đến việt nam luôn luôn gợi cho chúng ta những hình ảnh quen thuộc dó mà. và đặc biệt cha ông ta thưở xưa toàn dùng tre làm vũ khí hì hì

đẹp quá=D>nhưng mà lam chữ bằng mấy cây tre nữa thì quá tuyệt:D

a3t

Hình nền thì em chịu, còn nhạc chuông em có mấy đoạn theo em thì hay rồi, nhưng quan trọng là các bác bình phẩm ạ

Đầu tiên là Quân nhạc cử Quốc thiều
http://www.mediafire.com/?5wwvfzyfflu

Quốc thiều tin nhắn
http://www.mediafire.com/?itzjxwbc32d

Hát Quốc ca
http://www.mediafire.com/?itmzdvbhyyi

Và cuối cùng là Việt nam quê hương tôi với 2 giọng khác nhau ạ
http://www.mediafire.com/?mzzd2y9sjm9
http://www.mediafire.com/?8x5nju8twe2

hoangnam1002hn

Active Member
máy em hôm qua bị lỗi ổ cứng đang bị mất hết dữ liệu em đang cô gắng lấy lại.híc buồn quá

truong2201

theo em nhạc chuông lấy bài quê hương 3 miền do ca sĩ Quốc Đại trình bày được không ạ?