• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông tin để chỉnh sửa hiệu ứng theme và Bộ sưu tập hiệu ứng theme tuyển! [update]

iupxlam

bạn thích hiệu ứng ntn chứ.nói thế ai b đc cho bạn cái nào bh

thì cái nào bạn thấy đẹp thì post lên thôi, nhiều cái đẹp quá thì cứ post lên rồi mình test từng cái cũng đc, thế mà phải hỏi :p

phantom9790

thì cái nào bạn thấy đẹp thì post lên thôi, nhiều cái đẹp quá thì cứ post lên rồi mình test từng cái cũng đc, thế mà phải hỏi :p

=)).thế thì thiếu j.của bác Ntv với cả baby đầy đấy còn j.hiệu ứng đó mà còn ko đẹp sao?=))

iupxlam

=)).thế thì thiếu j.của bác Ntv với cả baby đầy đấy còn j.hiệu ứng đó mà còn ko đẹp sao?=))

ớ mà mình có kho effect, mình copy các file
LayoutSwitchStart_default
LayoutSwitch_default
LayoutSwitchExit_default

chèn vào effect đang dùng mà chả thấy cái nào có hiệu ứng gì nhỉ, mặc dù xem nội dung các file thấy code nó khác nhau lắm mà :-??
cái của bác NTV_70 trong clip có hiệu ứng xoay, copy vào thì vẫn ko thấy gì, bó tay, hình như fwC5-03 ko hỗ trợ hiệu ứng xoay hay sao ý :-?

Ntv_79

ớ mà mình có kho effect, mình copy các file
LayoutSwitchStart_default
LayoutSwitch_default
LayoutSwitchExit_default

chèn vào effect đang dùng mà chả thấy cái nào có hiệu ứng gì nhỉ, mặc dù xem nội dung các file thấy code nó khác nhau lắm mà :-??
cái của bác NTV_70 trong clip có hiệu ứng xoay, copy vào thì vẫn ko thấy gì, bó tay, hình như fwC5-03 ko hỗ trợ hiệu ứng xoay hay sao ý :-?

Kiểm tra c2z và đã tắt/bật lại effects chưa?

iupxlam

Kiểm tra c2z và đã tắt/bật lại effects chưa?

Tui để C2z Auto (cũng đã thử tạo lại c2z.rpm luôn), đã Off/On Theme Effect, nhưng chỉ có hiệu ứng khác, còn hiệu ứng khi xoay ngang vẫn ko có.
Trong file manifest.mf cũng đã khai báo 3 file LayoutSwitch... đủ, bó tay chưa :)) để cố mò nốt vậy T_T

phantom9790

Tui để C2z Auto (cũng đã thử tạo lại c2z.rpm luôn), đã Off/On Theme Effect, nhưng chỉ có hiệu ứng khác, còn hiệu ứng khi xoay ngang vẫn ko có.
Trong file manifest.mf cũng đã khai báo 3 file LayoutSwitch... đủ, bó tay chưa :)) để cố mò nốt vậy T_T

mình thay ok hết.bạn thích thì đưa lên mình thay cho

Ntv_79

mình thay ok hết.bạn thích thì đưa lên mình thay cho

Có người tình nguyện giúp mà sao ko thấy đưa file lên nhỉ!

samiboy007

uả?sao cfw c6 k có hjệu ứng trong menu dạng lưới nhỉ?thấy kái eff nào cũng zị hết àh.chỉ có trog menu dạng danh sách ah.hjcgjca

hantinhtu_baby

uả?sao cfw c6 k có hjệu ứng trong menu dạng lưới nhỉ?thấy kái eff nào cũng zị hết àh.chỉ có trog menu dạng danh sách ah.hjcgjca

Nseris mà lỵ,Cái đó liên quan đến cấu trúc rom bên trong đó!mà xài hiệu ứng trong menu làm chậm và lag lắm!như c6 là được rùi.

dhforever

chep thay doi cau lenh nao de ghep hieu ung cua cai o nho nho khi di chuyen trong menu vay cac ban

ANHHUY89

bạn ui cho mình hỏi,máy mình hack uj trom rompatcher chỉ thấy có.Install server rp+. Led_on_foto 5800.
Open4all_rp+
ReadCroot
RemoveRecordtone5800
Restartpower
Không thấy có c2z máy mình là 5233.chỉ mình vs.tks!

huybehp

ai biết cái nào là đóng ứng dụng chạy ẩn chỉ mình với (vd đóng isms nhưng vẫn chạy ẩn)
chứ k phải AppExit_default - Thoát ứng dụng đâu

yoongy

cho mình hỏi cái file mở danh bạ(phím chọn phải) ngoài HS tên là gì vậy pro heng !
zới lại 1 cái nữa là khi mình kéo thanh Swipe để unlock thì nó cũng xuất hiện 1 hiệu ứng vậy cái file đó tên gì pro nào biết thì chỉ dùm mình cái !!!

Ntv_79

thay hiệu ứng khi vào danh bạ là cái nào ai biết chỉ mình với
AppStartRect_default -Mở ứng dụng từ menu
AppStartSwitch_default - Mở ứng dụng từ Quản lý tác vụ (Task Manager)
AppStartSwitchRect_default - Chuyển đổi mở ứng dụng từ menu

Bạn vào danh bạ từ đâu? Thì xem 1 trong 3 file trên nhé! Danh bạ chạy ẩn hay không chạy ẩn nữa nó cũng khác đấy!