• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thủ thuật cài thành công sreensaver cho N95!

DEVIL_BESIDE_YOU

Tuy cái này đơn gian nhưng mình bik chắc có khối người ko bik
Các bạn dùng n95 sẽ cài ko được phần mềm screensaver vì khi scanfile nó sẽ báo lỗi,cái thêm bản flashlite2.1 nó sẽ báo ứng dụng đã cóko thễ cài,mà N73 thì lại cài đượcthật ra rất đơn giãn vì n95 đã có sẵn ứng dụng screensaver... sau đây là hướng dẫn các bạn làm theo hướng dẫn chắc chắn sẽ được...
Bạn vào Công cụ> Giao diện>Tiết kiệm pin>hình động rồi chọn file flash cần làm screensaver cài đặt thêm thời hạn dùng hình động, thời gian bật đèn là được

haiquan0220

Giúp bạn một tay

tuy cái này đơn gian nhưng mình bik chắc có khối người ko bik
các bạn dùng n95 sẽ cài ko đượcphần mềm creansaver vì khi scanfile nó sẽ báo lỗi,cái thêm bản flashlite2.1 nó sẽ báo ứng dụng đã cóko thễ cài,mà N73 thì lại cài đượcthật ra rất đơn giãn vì n95 đã có sẵn ứng dụng creansaver...sau đây là hướng dẫn các bạn làm theo hướng dẫn chắc chắn sẽ được...
Bạn vào Công cụ>giao diện>Tiết kiệm pin>hình động rồi chọn file flash cần làm screensaver cài đặt thêm thời hạn dùng hình động, thời gian bật đèn là được

Cám ơn bạn nha! Mình làm được rồi.
Các bạn thử đi, rẩt dễ thực hiện mà.

Thân =))

DEVIL_BESIDE_YOU

ông anh này cứ chọc quê em hoài nha ....bài này anh hướng dẫn em...em thấy hay nên qua đây chia sẽ với anh em đó ...hihihihi

Nightmare

Sao mình làm cách này ko được nhỉ?Mình vào Tiết kiệm pin rồi nhưng ko thấy có phần chọn hình động hay flash gì cả. Bạn nào có thể hướng dẫn bằng tiếng Anh được ko?Mình coi tiếng Việt ko hiểu mấy. Mình đang xài N73 ME. Thanks.

apala

bác nào có phần mềm clocksaver cho E 61i ko?em cài rồi mà nó toàn báo lỗi app close thôi.tức thế không biết.chẳng lẽ máy mới mua lại đi format.

DEVIL_BESIDE_YOU

Sao mình làm cách này ko được nhỉ?Mình vào Tiết kiệm pin rồi nhưng ko thấy có phần chọn hình động hay flash gì cả. Bạn nào có thể hướng dẫn bằng tiếng Anh được ko?Mình coi tiếng Việt ko hiểu mấy. Mình đang xài N73 ME. Thanks.

theme>powersaver>animation...sau đó bạn nhấn option>setting...animationfile thi chọn hình động hoặc fileflash nào bạn muốn làm theme animationout thì chọn khoảng 20s hay bao nhiu tùy bạn muốn và lighttimeout bạn nên chọn thời gian bằng với animationout...sau đó back về rồi chọn option>preview đễ xem thử thấy ok thì đễ ko thì lại chọn setting đễ đỗi

bác nào có phần mềm clocksaver cho E 61i ko?em cài rồi mà nó toàn báo lỗi app close thôi.tức thế không biết.chẳng lẽ máy mới mua lại đi format.

cái đó là lỗi phần mềm chứ đâu phải lỗi máy má format bạn ...bạn kiếm phần mèm khác cài thử xem ...ho85c là có một phần mềm nào đó mày bạn đang cài nhưng bị lỗi nó cũng báo thế ....bạn format thẽ sẽ ok lại thôi

Last edited by a moderator:

Nightmare

theme>powersaver>animation...sau đó bạn nhấn option>setting...animationfile thi chọn hình động hoặc fileflash nào bạn muốn làm theme animationout thì chọn khoảng 20s hay bao nhiu tùy bạn muốn và lighttimeout bạn nên chọn thời gian bằng với animationout...sau đó back về rồi chọn option>preview đễ xem thử thấy ok thì đễ ko thì lại chọn setting đễ đỗi

Thanks.Nhưng cái vấn đề là trong cái power saver của mình chỉ có text với date and time thôi chứ chẳng có animation để mà chọn bạn ạ. chắc có nhẽ tại firmware của mình ko có phần đó.kiểu này phải up lại firm rùi,hix...:(

DEVIL_BESIDE_YOU

Thanks.Nhưng cái vấn đề là trong cái power saver của mình chỉ có text với date and time thôi chứ chẳng có animation để mà chọn bạn ạ. chắc có nhẽ tại firmware của mình ko có phần đó.kiểu này phải up lại firm rùi,hix...:(

ko nên thank bằng chữ,mà hãy thank bằng nút thanks bạn nha:D

kaizuki

rất thành công , rất là thành công đó bạn àh , cảm ơn nhìu nha
p/s : đã click nút thank thay cho lời nói nhưng mà nói cho nó thêm chắc lol

chiitchiit

em dùng 3250, em hok cài đc sceensever cho cái màn hình hình, em vào themes -> edit -> chỉ có date, one, text thôi ahj, có ai hướng dẫn chi tiết giuusp em hok...em thanks trrc

Em_be_hu

Bạn gi ơi, tớ cũng ko tìm thấy cái animated đâu cả, đang dùng N73 me, fw 4.0750.31.2.1
thân!

Kojiro

Super V.I.P
Mình vừa sửa tiêu đề, cái này dành cho N95 nhé! Không biết các máy OS9.2 khác dùng được không nữa :-?

antonixic

theo kinh nghiệm của tui
+ dòng OS 9.1 KHÔNG có mục chọn fole gif hoặc swf (flash) làm screensaver ( đơn cử, N73 không có, nó chỉ có date, text VÀ ứng dụng screen saver đã được cài. Ví dụ khi tui cài ClockScreenSaver thì trong mục chọn screen saver có 3 mục: date, text và Clock Screen Saver)

+ dòng OS 9.2 có mục chọn date, text và animation. Khi chọn Animation thì các bác có thể đưa file gif hoặc swf để làm screen saver ( đơn cử: 5700 ExM nó cho làm chuyện này vì nó là OS 9.2)

Về cá nhân, tui rất thích cái tuỳ chọn Animation cùa dòng OS 9.2 vì như vậy mình có thể rất linh hoạt trong việc thay đổi screen saver theo ý thích chứ chẳng như OS 9.1 rất gò bó và fần mềm screen saver cho OS 9.1 (theo trước giờ tui tìm kiếm) ất ít và cái đẹp lại càng hiếm T_T

Ò cái 5700 nó chạy nhanh khiếp các bác ạh, chằng bù với cụ rùa N73 :(( Lý do là tại sao??????? :((