• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thủ thuật chuyển file từ BlueTooth sang thẻ nhớ (Explore)

ongtrungducmx25

Các bạn thường có thể dùng chương trình chuyên dụng để chuyển từ file bắn từ BT sang máy , nhưng mình trình bài một cách đơn giản hơn là có thể chuyển file từ BL sang thẻ nhớ (khi có trong tay X-plorer1.22 là đủ) các bạn xem hình minh họa nhé!
-trước khi bạn chuyển sang thẻ thì bạn tạo thư mục mang tên gì thì tùy ý, tôi tạo tên là ("Tam")
-sao đó bạn chọn menu ngữ cảnh chọn đến thanh công cụ là "các công cụ"
chọn đến tin Bluetooth (hoặc chọn phím 4) đến file cần tìm của file BT ta đánh dấu file đó rồi chọn nút copy(tương ứng với phím số 1) , sao đó trở về màn hình X-plorer1.22 và dán vào Folder mới tạo ("Tam") thế là xong nhé!
Chúc các bạn thành công!

Chỉnh sửa cuối:

belunhugo

Cái vụ này hình như lâu rồi mà. Chỉ cần cài Xplore thì dễ dàng thôi. Bất kỳ file nào nhận từ BT cũng sẽ nằm trong phần Messaging. Bạn chỉ cần vào Xplore rồi bấm phím số 4 ( Messaging ), click chọn file cần chuyển rồi bấm phím số 2 ( Move ) và trở lại với cây thư mục của Xplore và past vào folder mà bạn muốn save file thôi.

ongtrungducmx25

Cái vụ này hình như lâu rồi mà. Chỉ cần cài Xplore thì dễ dàng thôi. Bất kỳ file nào nhận từ BT cũng sẽ nằm trong phần Messaging. Bạn chỉ cần vào Xplore rồi bấm phím số 4 ( Messaging ), click chọn file cần chuyển rồi bấm phím số 2 ( Move ) và trở lại với cây thư mục của Xplore và past vào folder mà bạn muốn save file thôi.
Tuy rằng củ rồi nhưng những người chưa biết thì cũng là mới! vậy thôi nhé!hhiihii:D:D:)):))

thanhtungsx

Các bạn thường có thể dùng chương trình chuyên dụng để chuyển từ file bắn từ BT sang máy , nhưng mình trình bài một cách đơn giản hơn là có thể chuyển file từ BL sang thẻ nhớ (khi có trong tay X-plorer1.22 là đủ) các bạn xem hình minh họa nhé!
-trước khi bạn chuyển sang thẻ thì bạn tạo thư mục mang tên gì thì tùy ý, tôi tạo tên là ("Tam")
-sao đó bạn chọn menu ngữ cảnh chọn đến thanh công cụ là "các công cụ"
chọn đến tin Bluetooth (hoặc chọn phím 4) đến file cần tìm của file BT ta đánh dấu file đó rồi chọn nút copy(tương ứng với phím số 1) , sao đó trở về màn hình X-plorer1.22 và dán vào Folder mới tạo ("Tam") thế là xong nhé!
Chúc các bạn thành công!

Post bài này vào chủ đề này ko đúng đâu anh Đức nhé ! :D

ongtrungducmx25

Post bài này vào chủ đề này ko đúng đâu anh Đức nhé ! :D

đáng lẻ là vào S60 - THẢO LUẬN VÀ KINH NGHIỆM nhưng không hiểu sao bị lộn tiệm nữa! chắc có lẻ mỗi mắt rồi mong các bạn thông cảm nhé! mệt thật và hoa cả mất rồi................:O:O:O:O:O:O:O