• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Thủ thuật] Copy/Paste đối tượng nhiều lần trong WP7

edmundo2203

Như chúng ta đã biết tính năng lớn nhất trong phiên bản NODO là copy/paste. Các bạn đã sử dụng tính năng này hiệu quả chưa? Có một tính năng ẩn của Copy/paste sẽ giúp các bạn copy/paste một đối tượng nhiều lần mà không cần phải đưa vào clipboard.

- Khi chọn dòng văn bản để copy/paste sẽ hiện lên biểu tượng copy/paste, ta nhấp vào thì ở thanh bar phía trên bàn phím sẽ hiện biểu tượng copy/paste. Sau khi copy/paste lần đầu thì biểu tượng này sẽ mất đi. Nhưng điều đó không có nghĩa là copy/paste đã mất hẳn. Lúc này ở thanh bar phía trên bàn phím cảm ứng trống trơn bạn chỉ cần đưa tay trượt nhẹ trên thanh bar thì biểu tượng copy/paste sẽ xuất hiện trở lại ta lại có thể copy/paste.

Thủ thuật này sẽ giúp bạn copy/paste một đối tượng nhiều lần, không phải mất thời gian chọn lại đoạn văn bản cần copy/paste :D

Chỉnh sửa cuối:

tanvoviem

thanks pác, em đang bực mình vì mới paste được 1 lần đã mất tiêu, tự nhủ thế này cũng khg hơn mấy....~X(