• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THỦ THUẬT TRONG SỬ DỤNG SENSATION (UPDATE 7/9/2011)

hoangren

3. Flash RIL file giúp CẢI THIỆN SÓNG và chất lượng kết nối một cách RÕ RỆT

Bác cho em hỏi muốn làm cái mục này thì cho cần phải root máy không hay máy vẫn rom gốc vẫn làm được?

venusian

Moderator
3. Flash RIL file giúp CẢI THIỆN SÓNG và chất lượng kết nối một cách RÕ RỆT

Bác cho em hỏi muốn làm cái mục này thì cho cần phải root máy không hay máy vẫn rom gốc vẫn làm được?

Không Root không cài Recovery thì sao có thể Flash đc mấy cái file đấy :D

hobach9x

a ơi e vừa up room cook InsertCoin 6.0.0 by baadnewz ICS 4.0.3 Sense 3.6 thì không dùng được "4.Nâng cao chất lượng Chụp Ảnh và Quay Video ".máy e đã root
cho e hỏi 1 vấn đề nữa pin 3 cứ <30% là chụp ảnh k dùng được flash.có cách nào khắc phục không ạ

venusian

Moderator
a ơi e vừa up room cook InsertCoin 6.0.0 by baadnewz ICS 4.0.3 Sense 3.6 thì không dùng được "4.Nâng cao chất lượng Chụp Ảnh và Quay Video ".máy e đã root
cho e hỏi 1 vấn đề nữa pin 3 cứ <30% là chụp ảnh k dùng được flash.có cách nào khắc phục không ạ

Các THỦ THUẬT TRONG SỬ DỤNG hay các bản Mod trên do MOD Ancola up lên là đã cũ so với các ban Rom cook hiện tại các bạn đang up. Nên nó đã không còn có tác dụng với các bản Rom Cook mới. Và các ban Rom Cook mới bây giờ đã đc chỉnh sửa và tối ưu hóa hơn nhiều nên bạn không cần phải up thêm các file trên nữa.
Vấn đề về đèn Flash không mở đc khi pin dưới 30% là do tác giả của bản Rom Cook thiết lập từ trong hệ thống rồi nên không sửa đc.
Bình thường mình thấy dưới 10% nó mới tắt Flash mà. Bạn thửu up bản Rom khác đi nhé.

cuong267

bac pro oi ! co phan mem nao cai~ thien camera anh hong tren Sensation k?? cuu e zoi

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé bạn. Cảm ơn.

yeuem_27

Hướng dẫn up rom cho HTC sensation. Mong các bác giúp đỡ

Em có em HTC Sensation đã unlock bootloader, root, Recovery CWM 5.0.2. nhưng chưa s-off. Vì thấy s-off đụng vào phần cứng nên ko dám làm.Em nghe nói mình có thể up mọi loại rom miễn sao mình flash file boot.img theo ROM mà mình mún up có phải ko. Xin anh em hướng dẫn dùm chân thành cám ơn. HTC em là 3.33.707.51 đang chạy 4.0.3

hai_fish9999

Em có em HTC Sensation đã unlock bootloader, root, Recovery CWM 5.0.2. nhưng chưa s-off. Vì thấy s-off đụng vào phần cứng nên ko dám làm.Em nghe nói mình có thể up mọi loại rom miễn sao mình flash file boot.img theo ROM mà mình mún up có phải ko. Xin anh em hướng dẫn dùm chân thành cám ơn. HTC em là 3.33.707.51 đang chạy 4.0.3

Muốn uprom khi máy s-on thì bạn phải nâng cấp recovery từ CWM 5.0.2 lên 4ext touch recovery bản mới nhất RC9 .vào recovery - tool - enable smartflash lên - uprom. 1 điều nữa là phải dùng FW mới nhất thì khi uprom mới boot lên được.

yeuem_27

Firmwave cua may em 3.33.707.51 la moi nhat chua vay a. Sorry vi e tra loi bang dt nen ko co tieng viet. Em can up firmwave gi

bebisy

bác dinhtuandung2012 có link rom cho sensation thường. CID. TELST001 ( 3.32.841.15 ) thì cho mình xin với nhé... tìm hoài chẳng thấy.
đang dính treo logo và không vào được recovery chỉ vào được bootloader.
hic

bác dinhtuandung2012 có link rom cho sensation thường. CID. TELST001 ( 3.32.841.15 ) thì cho mình xin với nhé... tìm hoài chẳng thấy.
đang dính treo logo và không vào được recovery chỉ vào được bootloader.
hic
Bản rom Ship này mình sẽ tìm sau. Giờ bạn đưa máy vào chế độ Fastboot rồi flash 4EXT Recovery Touch này rồi sau đó úp rom cook là được.

ferick

ngoài lề 1 tí mình mất máy nên còn thừa dock sạc và 1 cục pin cho Sen XE. ai cần dùng mình để lại cho. ai cần pm mình nhé

ngoài lề 1 tí mình mất máy nên còn thừa dock sạc và 1 cục pin cho Sen XE. ai cần dùng mình để lại cho. ai cần pm mình nhé
Bạn ở đâu vậy?

Dạo này chả hiểu tại sao cứ bỏ máy trong túi đi qua đi lại 1 hồi là máy tự động tắt ngay từ trong túi luôn :(
e đang xài Rom CM11. Chuyển về lại Viper thì ko còn nữa . Có ai biết tại sao ko ạ :(
Bạn thử với một Kernel khác xem sao. Ngoài ra úp lại Ship Rom, nâng Recovery mới nhất và flash lại rom CM11 nhé. Nếu lỗi vẫn còn thì chắc do bản CM11 bị lỗi đó rồi.

longntt105

AD ơi. giúp e xíu . sen của e hay bị báo pin sai, ( đã thay pin khác ) có cách nào khắc phục ko ? em đang sài rom CM 4.4.4 ah

coc3k

Member
cho mình hỏi mình dùng tất cả các rom cho htc sen xe đều bị nóng kinh khủng khi chạy ứng dụng, có khi nó lên 70 độ khi chơi game my tom vậy cho hỏi có phải do lỗi phần cứng không