• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thủ thuật và kinh nghiệm iOS4

kidhack

Thủ thuật và kinh nghiệm iOS4

kidhack

Sử dụng đa nhiệm

Kích hoạt đa nhiệm bằng cách nhấn hai lần vào nút Home, kéo sang phải bạn sẽ thấy Widget trình nghe nhạc cũng như nút khóa xoay màn hình. Để đóng hoàn toàn một ứng dụng, khi đang kích hoạt tính năng đa nhiệm (ấn hai lần nút Home), bạn giữ lâu một ứng dụng, dấu trừ để đóng sẽ xuất hiện.

kidhack

Các Folder chứa ứng dụng

Một số người thắc mắc cách hoạt động của Folder (thư mục), muốn tạo một folder trên iOS 4, đơn giản bạn chỉ cần kéo một ứng dụng hay game nào đó đè lên một ứng dụng khác, folder mới sẽ được tạo. Số ứng dụng trong một folder cũng giới hạn, bạn chỉ có thể "nhét" 12 ứng dụng vào một folder mà thôi. Và bạn có thể rename tên bạn thích .

kidhack

Hình nền cho iOs4

Tại sao iPhone 3G của tôi lại không thay được hình nền màn hình chính (Home Screen)? Rất nhiều người đã hỏi câu hỏi này .

Bạn có thể chọn măc định các hình trong Settings / wallpaper
Để set
-Set Lock Screen
-Set Home Screen
-Set Both

Chứ không thể set hình chụp làm được .Tuy nhiên

Bạn có thể dùng hình của mình làm wallpaper được yên tâm

Dùng iFunbox chép thêm hình của mình vào thư mục mặc định hình của nó .
Lưu ý đúng kích thước 320x 480 nhé . Hình jpg yên tâm khi chép vào nó tự đổi thành PNG

khanhhung1

có cách nào thay đổi cách kích hoạt đa nhiệm không cần bấm 2 lần niút home không !nút này dễ chai lắm Hic

Zenki

Super V.I.P
có cách nào thay đổi cách kích hoạt đa nhiệm không cần bấm 2 lần niút home không !nút này dễ chai lắm Hic
Không có cách nào đâu!

Đồng chí lần sau hỏi 1 nơi thôi nhé, có 1 vấn đề mà chạy đi hỏi loạn hết cả lên X_X

khanhhung1

Không có cách nào đâu!

Đồng chí lần sau hỏi 1 nơi thôi nhé, có 1 vấn đề mà chạy đi hỏi loạn hết cả lên X_X

nói thật với anh chứ e đã thay nút home 01 lần rồi h phải hỏi chứ sao hihihihi!du gì cũng cảm ởn anh!thế dùng mqickdo cũng không đc a

Zenki

Super V.I.P
nói thật với anh chứ e đã thay nút home 01 lần rồi h phải hỏi chứ sao hihihihi!du gì cũng cảm ởn anh!thế dùng mqickdo cũng không đc a
mQuickdo thì phải chờ xem nó có hỗ trợ cho iOS 4 và Multitasking không đã chứ :D

Bạn cứ yên tâm, mình nghĩ trước sau gì chắc cũng có người nghĩ ra cách làm khác chứ dùng nút Home hoài cũng dễ bị hư lắm!

kidhack

Bàn phím tiếng Việt ios4
và ngôn ngữ TV

có Tích hợp sản lun

Ngôn ngữ : Settings /General/International/Language/Tiếng Việt

Bàn phím : Settings /General/Keyboard/International Keyboards/Add New Keyboards/Vietnamese

danhvogiacmo

mình để ý thấy máy mình 3g 8g, lúc để f 3.1.3 thì dung lượng là 7.1G giờ lên ios4 thì dung lượng máy có 6.9G có ai bị như mình không

Zenki

Super V.I.P
mình để ý thấy máy mình 3g 8g, lúc để f 3.1.3 thì dung lượng là 7.1G giờ lên ios4 thì dung lượng máy có 6.9G có ai bị như mình không

iSO 4 chiếm bộ nhớ nhiều hơn FW 3.x là đúng rồi bạn :D

tokiet

sao khi cài winterBoard, án vào nút home 2 lần thì không còn thấy đa nhiệm nữa, có các nào kích hoạt lại không các đồng chí. cám ơn

danhvogiacmo

mình đang muốn tắt đa nhiệm đây, khi mình nhấn nút home nó ko thoát hết ra mở vài cái là máy chậm quá, có cách nào bấm nút home là thoát luôn hoặc tắt cái đa nhiệm đi cho nó chạy mượt ko

kidhack

Chức năng thu phóng

iOS 4 cho phép cài lên iPhone 3G, 3GS và iPod Touch bản mới. Tuy nhiên, chỉ các model 3GS và iPod Touch gần đây nhất mới sử dụng được đa nhiệm, ngoài ra bản cũ cũng bị giới hạn một số tính năng.

Một trong những lựa chọn thú vị là người dùng có thể đặt chức năng thu phóng, cho phép chạm 3 ngón tay lên màn hình nhấp đúp.

kidhack

Tìm kiếm Spotlight

Tìm kiếm Spotlight hỗ trợ thêm chọn lựa web và Wikipedia.
trên trình duyệt hỗ trợ các gợi ý như trên tìm kiếm Google trên máy tính.
Hệ thống công cụ tìm kiếm phong phú là ưu điểm của iOS 4. Ngoài công cụ tìm kiếm mặc định Google và Yahoo!, Apple đã bắt tay hợp tác với Microsoft, tích hợp công cụ tìm kiếm Bing của hãng này trên sản phẩm của mình. Với hệ thống 3 công cụ tìm kiếm hàng đầu hiện nay, người dùng có thể thoải mái chọn lựa và sử dụng

Chỉnh sửa cuối:

kidhack

Dịch vụ định vị

Các ứng dụng cho phép xác định vị trí hiện tại của bạn

kidhack

Tài khoản Email

Nhiều tài khoản có thể nằm chung trong một hộp thư.
Tính năng sử dụng nhiều tài khoản email trong cùng một hộp thư giúp cho việc quản lý email dễ dàng hơn. Người dùng cũng có thể tạo các thư mục ứng dụng riêng lẻ.

Chỉnh sửa cuối:

kidhack

Đọc sách iBooks

Cho phép chọn lựa độ sáng, cỡ chữ, tìm kiếm

Ứng dụng iBooks vốn chỉ có trên iPad nay đã được tích hợp trong iOS 4. iBooks cho phép người dùng đọc và tải sách đồng thời đồng bộ giữa các thiết bị iDevices. Người dùng có thể bắt đầu đọc một cuốn sách trên thiết bị này và tiếp tục nó trên một thiết bị khác.

Ứng dụng này còn giúp người sử dụng tiết kiệm chi phí khi không phải trả hai lần tiền để download cùng một nội dung nếu muốn sử dụng trên các thiết bị khác nhau. Ngoài ra, iBooks còn hỗ trợ tra từ điển trực tuyến, đánh dấu, ghi chú và tìm kiếm ngay trên trang.

kidhack

Camera

iOS 4 tích hợp khả năng zoom 5 lần trên camera của các thiết bị iDevices. Ngoài ra, tính năng nhận diện gương mặt và địa điểm cho phép người dùng xem ảnh hiển thị dựa trên nội dung ảnh.

Camera với zoom số và chọn điểm lấy nét.