• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[THUỐC ĐẶT TRỊ] CHO PIN - CHIA SẼ KINH NGHIỆM TIẾT KIỆM PIN

galabuon

1.1.2 thằng này là nhe nhất , bắt đầu từ 1.1.3 có tab là sai rồi

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

chờ ...

Mình thì thấy ở chế độ chờ thằng mykeylock ăn pin hơn thằng slideunlock mặc dù khi mở hoặc khóa thì thằng slideunlock dùng nhiều hơn. Nhưng quan trọng là ở chế độ chờ mà.

galabuon

mình đã test rồi cả hình ở trang 2 , bản này ko ảnh hưởng pin chút nào, ko biết bro test bản v1.1.x nào

Ntv_79

mình đã test rồi cả hình ở trang 2 , bản này ko ảnh hưởng pin chút nào, ko biết bro test bản v1.1.x nào

Mykeylock 1.19 (vơi chế độ slide iP) và slideunlock 2.20 (cũng slide ip). Tất nhiên là mình ko test kỹ, kill và kiểm tra nhũng cái khác. Để bình thường bật slideunlock, test. Tắt slideunlock. Bật mykeylock và test. Kết quả đây:

Slideunlock khi khóa, chờ và mở >>>><<<<<<Mykeylock khi khóa, chờ và mở

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

Tất nhiên là mình ko test kỹ, kill và kiểm tra nhũng cái khác. Để bình thường bật slideunlock, test. Tắt slideunlock. Bật mykeylock và test.

bác phải test rồi clear data cho mổi lần test, vì thanh trắng nằm ngang nó tính trung bình cộng toàn bộ cho cả 2 lần test liên tục.

nhưng nhìn theo sóng thì slide có vẽ ăn ít điện hơn, nhưng đó là my keylock 1.1.9 :-?

Ntv_79

bác phải test rồi clear data cho mổi lần test, vì thanh trắng nằm ngang nó tính trung bình cộng toàn bộ cho cả 2 lần test liên tục.

nhưng nhìn theo sóng thì slide có vẽ ăn ít điện hơn, nhưng đó là my keylock 1.1.9 :-?

Đúng vậy, mykeylock mình cũng bật tất cả và kèm mở khóa rung nữa. Nói chung cũng test để trải nghiệm tí để biết cho vui thôi. Chứ đẹp đồng nghĩa với tốn pin tốn ram. Nếu tắt hết cái đẹp cái hay đi để tiết kiệm pin thì....:D. Mà có loại đt pin dùng chờ 2 tháng cơ mà! A e con nhà nghịch thì cứ lúc nào ngủ là sạc. Lúc nào thức còn pin vọc là OK rồi!!!:))

0908727527

A bùn sao e đưa mykeylock 1.1.2 of a vào rom k đc :D

ohannguyent

A bùn sao e đưa mykeylock 1.1.2 of a vào rom k đc :D

dùng sisware hoặc siscontent bung file sis ra rùi paste vào rofs2 là đc.
Chú ý: có một vài pm khi cho vào rofs2 sẽ mắc lỗi (vd:xuất hiện màn hình màu xanh như với xplore chẳng hạn).

mathanh

dùng sisware hoặc siscontent bung file sis ra rùi paste vào rofs2 là đc.
Chú ý: có một vài pm khi cho vào rofs2 sẽ mắc lỗi (vd:xuất hiện màn hình màu xanh như với xplore chẳng hạn).

mykeylock không thể đưa vào rom nha, nó sẻ không chạy tự động nha, nếu sửa lại file exe không chừng được

ohannguyent

mykeylock không thể đưa vào rom nha, nó sẻ không chạy tự động nha, nếu sửa lại file exe không chừng được

theo mình nghĩ thì để chạy nó tự động ta có thể thêm đường dẫn vào start_non....rsc. Hiện tại ko có pc thử, bạn nào có mod thử xem! Mình nghĩ là nó sẽ chạy.

0908727527

Bản keylock 1.1.9 ( k chạy tự động) e bung vào rom thì xài đc, nhưng bản 1.1.2 này nhấn vào icon nó k lên jì cả :))

ohannguyent

sao mình cài n-desk vào mà nó ko hoạt động ? Click vào chỉ nhá mh rùi ko thấy gì hết, Mình đang dùng N97mini của mathanh. Cái mDaemon mình cài file sis vào ổ C mà ko thấy nó có phản ứng gì nhiều ngoài lúc restart phone nó tự chạy profile, quay số nhanh,và activefile cùnmột câu tiếng anh gì đó mình ko hiểu. Có thể giải thích thêm dùm mình về pm này ko?