• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TIẾNG VIỆT FULL (98%) CHO P990i

smiler

Well-Known Member
bác xem lai giúp mình bản beta2 sao mình ko thể nào cài được . chắc nó bị đụng PM nào ấy, mình đã chép vào ổ C nhiều thứ quá , nếu đụng PM nào mà ko cài được bác chỉ cho mính gỡ bỏ, mình thích TV mình là người Việt mà. cảm ơn bác

Màn hình báo thế nào vậy bạn ??? Máy mình đang up FW nên chưa thử được .

vnsite

Híc chả thấy file 0000001 ở đâu cả cái này mình rất cần nếu phải sign thì số IMEI: 359593-211527-8
Phone: CXC162037 R4B001
làm ơn sign mình với cái bộ gõ tiếng việt mình vẫn chưa cài được ức quá

Chỉnh sửa cuối:

Son_Do

Well-Known Member
Cái này đã signhack sẵn rồi nếu bạn cần file 0000001 thì mình sẽ post lên cho bạn.
Nếu FW của bạn là R4B001 thì bạn không cài được gói giao diện tiếng Việt này đâu vì nó chỉ thích hợp với FW R6E28 thôi, bạn cài vô có thể bị Restart liên tục đấy.

huynhminhhung

Màn hình báo thế nào vậy bạn ??? Máy mình đang up FW nên chưa thử được .
nó ko báo gì mà cài chưa chạy nó đã thoát ra ( hình như nó muốn chạy song khoản 10 giây nó thoát ra ko báo gì cả ),nhờ bạn lần nữa

huynhminhhung

bực quá mình đang update sẻvice lại .thông cảm cho mình hỏi bạn , update lai mình phải làm lại h
ack ổ C từ đầu phải ko bạn ? làm tứng bước một đến đến bước ba sao ? nhờ bạn đừng phiền nhen cảm ơn .

smiler

Well-Known Member
nó ko báo gì mà cài chưa chạy nó đã thoát ra ( hình như nó muốn chạy song khoản 10 giây nó thoát ra ko báo gì cả ),nhờ bạn lần nữa

File cài của bác Tài bị lỗi trong quá trình gom . Bạn tách ra và dán đè như lần đầu tiên là ok
Nếu bạn up FW lại thì fải hack lại là chắc chắn rùi, bước 2 và 3 là sign, nếu bạn không có phần mềm nào sign hack thì không cần .

huynhminhhung

File cài của bác Tài bị lỗi trong quá trình gom . Bạn tách ra và dán đè như lần đầu tiên là ok
Nếu bạn up FW lại thì fải hack lại là chắc chắn rùi, bước 2 và 3 là sign, nếu bạn không có phần mềm nào sign hack thì không cần .
mình up FW và hack lại rồi ,cài TV cũng chạy tốt rồi. ko hiểu mình dùng TV có còn đưa được các thứ vào ổ C nữa ko ? chép đè các chương trình vào C có bị lỗi ko bác nhỉ ? vídụ như ÂM THANH ...ICON...THAY ĐỔI GIAO DIỆN..V.V...và ..V.V..nhờ báccho mình biết với

phanquocduy

TIẾNG VIỆT FULL CHO P990i

Trước tiên xin chân thành cảm ơn tác giả Doananhtai ,Son_Do cùng nhiều thành viên khác đã kết hợp tạo ra chương trình này.

Dưới đây là bộ ảnh mình chụp từ máy,bạn nào thích thì hãy làm theo nhé.

Bước làm:

1. Đầu tiên để máy bạn đọc được tiếng việt,thì hãy cài bộ font dưới đây.Tải fonts dưới về,giải nén winrar.Copy fonts vào D/resource (Nếu có rồi thì xóa hết mấy Fonts đó đi,chưa có thì copy vào là okie).Khởi động lại máy để máy đọc được font nhé

2.Tải file Giao Dien Tieng Viet.rar về làm theo hướng dẫn ở trong

3.Gộp thêm cho các bạn: Smatrmovie tiếng việt,Bộ gõ bàn phím và bàn phím ảo tiếng việt luôn

Sao maý mìn đã cài được tiếng việt rồi nhưng vào nghe nhạc mình ko thể nào chình volume được vậy.mình updat lại FW rồi mới cài tiếng việt ngoài ra ko có mod gì cả giúp mình với các bạn ơi.
cảm ơn vì đã giúp cộng đồng UIQ có tiếng việt để sử dụng

smiler

Well-Known Member
@huynhminhhung

mình up FW và hack lại rồi ,cài TV cũng chạy tốt rồi. ko hiểu mình dùng TV có còn đưa được các thứ vào ổ C nữa ko ? chép đè các chương trình vào C có bị lỗi ko bác nhỉ ? vídụ như ÂM THANH ...ICON...THAY ĐỔI GIAO DIỆN..V.V...và ..V.V..nhờ báccho mình biết với

Tất nhiên là không lỗi gì đâu và cũng không ảnh hưởng đến máy:
Tuy nhiên dùng được hay không thì tùy thuộc vào từng MOD.

Bạn hiểu thế này nhé. hầu hết các chương trình mod đều dựa vào file hệ thống nằm trong ổ Z:
Ví dụ như thay đổi Icon. Lúc đó hệ thống sẽ lấy file trùng tên trên ổ C: và load file M.. trên ổ C: mà bạn copy vào thay vì Z:/ như thường lệ .
Còn sau khi bạn cài tiếng Việt . Hệ thống sẽ dùng .r10 trên ổ C: (Sẽ load file M.. trên Z:/ )thay vì dùng .rsc trên ổ C: hoặc Z:
Cách sử lý thì rất nhiều . Ví dụ bạn chờ người Mod thay đổi lại . Hoặc thay các đuôi .rsc của họ thành .r10 và chép đè vào (mình chưa thử), hoặc sửa chữa file r10 của bác Tài (load file M.. giống như .rsc Mod)

smiler

Well-Known Member
Sao maý mìn đã cài được tiếng việt rồi nhưng vào nghe nhạc mình ko thể nào chình volume được vậy.mình updat lại FW rồi mới cài tiếng việt ngoài ra ko có mod gì cả giúp mình với các bạn ơi.
cảm ơn vì đã giúp cộng đồng UIQ có tiếng việt để sử dụng

Bạn cài Beta2 hoặc tìm và xóa file trong thư mục sau là được (tuy nhiên lúc đó tăng giảm âm sẽ không Việt hóa)
- C:\Resource\mpsaudiolib

DuaBeo35

khi mình copy font vào d:\resource thì bó báo ko mở được file đó ở d:\resource

Mình ko hiểu sao báo thế nhưng thư mục này ko cho copy vào

smiler

Well-Known Member
khi mình copy font vào d:\resource thì bó báo ko mở được file đó ở d:\resource

Mình ko hiểu sao báo thế nhưng thư mục này ko cho copy vào

Máy bạn từ trước đến giờ khi đọc văn bản hoặc lướt Web có Tiếng Việt không ??? Mình nghĩ là máy nào hầu như cũng có.
Nếu có rồi thì không cần quan tâm đến "font" đâu .

Còn nếu chưa có bạn có thể dùng đầu đọc thẻ nhớ, hoặc cap theo máy copy vào D:\resource\ là được thôi.

shaigp

Hay quá!Vậy là những fan dốt Anh ngữ như tui từ nay có thể hiểu được nhiều hơn từ giao diện tiếng Việt này.Xin cảm ơn rất nhiều!
Tuy nhiên tui đang băn khoăn quá,máy P990i của tui có thông số như sau:
Organier: CXC162036 R6E28
CDA: 162007/2 R6E28
Cho hỏi:vậy có cài chương trình tiếng Viet FULL này vào máy của tui được không?Cảm ơn!

smiler

Well-Known Member
Hay quá!Vậy là những fan dốt Anh ngữ như tui từ nay có thể hiểu được nhiều hơn từ giao diện tiếng Việt này.Xin cảm ơn rất nhiều!
Tuy nhiên tui đang băn khoăn quá,máy P990i của tui có thông số như sau:
Organier: CXC162036 R6E28
CDA: 162007/2 R6E28
Cho hỏi:vậy có cài chương trình tiếng Viet FULL này vào máy của tui được không?Cảm ơn!

Chương trình này dành cho FW R6E28.
Bạn cứ yên tâm mà cài . Chúc bạn thành công.
Thân

quantrimangnew

Congvoi cho mình hỏi chút.
Trong File "giao dien Tieng Viet" có file "huong dan", nhưng theo hướng dẫn đó thì mình copy đè cả 2 folder resource và sys ah? Hay là copy các file trong resource vào trong c:/resource, và các file trong sys vào trong c:/sys?

Son_Do

Well-Known Member
Congvoi cho mình hỏi chút.
Trong File "giao dien Tieng Viet" có file "huong dan", nhưng theo hướng dẫn đó thì mình copy đè cả 2 folder resource và sys ah? Hay là copy các file trong resource vào trong c:/resource, và các file trong sys vào trong c:/sys?

Đã có file.sis rồi mà, bạn đâu cần phải copy thư mục nữa. Nhưng muốn cài file này thì máy bạn phải được Signhack rồi mới cài được.

dung89rqm

Ah ơi cho em hỏi làm sao để chọn được ngôn ngữ american english?Em cài xong rồi vẫn thấy tiêng Việt thôi.Thanx

Son_Do

Well-Known Member
Ah ơi cho em hỏi làm sao để chọn được ngôn ngữ american english?Em cài xong rồi vẫn thấy tiêng Việt thôi.Thanx

Ý bạn là gì mình không hiểu? Bạn muốn có tiếng Việt hay ngôn ngữ American?