• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tiếng Việt P990i

Status
Không mở trả lời sau này.

doananh

Tôi đang dùng P1i và cũng gặp khó khăn trong cài font TV khi đọc văn bản hoặc tra từ điển. Xin hỏi làm cách nào để copy các file chứa font vào thư mục C:\Resource như các bạn đã hướng dẫn. Tôi đã thử dùng Myfileman; Swiss Pro.. và cả PC suite đều ko làm được. Xin các bạn hướng dẫn chi tiếp thêm cho với. Cám ơn nhiều.

Chú ý: Hướng dẫn cho SE P1i nhé. Thks.
Bạn làm như hướng dẫn chép mấy font đó rồi nhớ khởi động lại là được. Không khởi động lại nó không nhận font đâu.
Chúc bạn vui

daika

Cám ơn bạn doananh! Đúng là khởi động lại vào đọc Tiếng Việt nuột nà luôn. (Tuy nhiên tôi copy vào ổ D:\Resource chứ ko phải ổ C:\resource-chịu ko thể copy dc vào ổ C này).

Sau khi cài font khởi động lại, chú P1i đồng thời thay font hiển thị của hệ thống luôn. Hình như chuyển sang san-serif thì phải. Cái font này nhỏ quá, nhìn chữ cũng ko thích bằng mặc định lúc đầu. Vậy muốn thay đổi lại font hiển thị này thì chỉnh ở đâu các bạn nhỉ. Và có thể lựa chọn được theo ý thích của mình ko. Mình mới dùng P1i thấy rất sướng, tuy nhiên còn phải hỏi các bạn nhiều về đặc điểm của nó.

Cám ơn các bạn trước nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.