• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tìm bản ROM dành cho HTC Fuzze

blackland6373

Chào cả nhà!
Mình mới có 1 cái HTC hàng AT&T của Sing, đọc thấy trên đây mấy bác nói là HTC Fuze.
Mình đã up lên ROM WM6.5 5.08.509.24 - HTC TouchPro của bác PhamNhatThanh đã vào Tools-ProFuze : chỉnh Fuze Keyboard nhưng bàn phím vẫn bị lỗi. Bác nào biết bản rom dùng cho Fuze chỉ mình với!

PhamQuang

Manager
Chào cả nhà!
Mình mới có 1 cái HTC hàng AT&T của Sing, đọc thấy trên đây mấy bác nói là HTC Fuze.
Mình đã up lên ROM WM6.5 5.08.509.24 - HTC TouchPro của bác PhamNhatThanh đã vào Tools-ProFuze : chỉnh Fuze Keyboard nhưng bàn phím vẫn bị lỗi. Bác nào biết bản rom dùng cho Fuze chỉ mình với!

Nếu AT&T thì bạn hãy vào link sau, chọn các ROM AT&T mà Up nhé:

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=HTC_Raphael_WM6.1_ROMs

Bản mới nhất là 5.11.502.2 đó

nicklanick

Member
có soft chuyển đổi bàn phím mà. còn rom của enegy thì nó còn tích hợp cả 2 laọi bàn phím luôn cơ :) rom đẹp là úp bác ạ. đùng phân biệt touch pro hay fuze :)

plnghiepla

Chào cả nhà!

Bác download bản rom này
http://www.4shared.com/file/151206054/3fb07f08/TPC_FUZE_V12_MANILA.html
Đây là bản Rom 6.5 giành cho Fuze đó

blackland6373

Thanks, bác plnghiepla mình muốn up 1 Rom ổn định để sau đó tiếp tục cài đặt phần mềm, mình mới chạy ra khu Tôn Thất Tùng mà tìm không ra chỗ bán đĩa chương trình dùng cho winmobile, bác nào biết chỗ nào bán đĩa chương trình chỉ giúp, chạy ra mua về cài luôn !

nicklanick

Member
sặc lại còn có chỗ bán đĩa phần mềm cho đt nữa cơ à :)) bác tự tìm trên internet đi em nghĩ là chả ở đâu bán đĩa đâu :))=))

blackland6373

Có bác ah, bác đừng cười vội, có chương trình dùng cho Symbian và Iphone bác ah. Không tin bác cứ ra khu Tôn Thất Tùng, Bùi Thị Xuân, Quận 1 mà kiểm tra.

hungsonbmt

sặc lại còn có chỗ bán đĩa phần mềm cho đt nữa cơ à :)) bác tự tìm trên internet đi em nghĩ là chả ở đâu bán đĩa đâu :))=))

Bro này ko biết mà cười :D, ngoài tôn thất tùng - bùi thị xuân bán nhiều lắm, có điều chỉ dành cho newbie thôi, còn khi biết rồi lên mạng search còn lẹ hơn

mrchoi1982

tui đã cài bản rom của bác plnghiepla,bản này giao diện đẹp có cả rung phản hồi nữa nhưng mà hay bị lỗi quá nên đành chia tay 6.5 về với 6.1 cho lành

onlyloveP990i

tui đã cài bản rom của bác plnghiepla,bản này giao diện đẹp có cả rung phản hồi nữa nhưng mà hay bị lỗi quá nên đành chia tay 6.5 về với 6.1 cho lành

những thành viên Tinhte cuối cùng cũng sang đây tìm Rom,hihi.tinhte mạnh về phần mềm còn tìm Rom phải sang PDAviet.hehe!=D>

mrchoi1982

uh tui tham gia PDAviet cùng lúc với tinhte nhưng vì hồi đầu chưa có bài đăng nên không đc là thành viên chính thức.hồi lâu gặp bác quản trị bên pda bảo có thay đổi nên tui lập lại nic thêm đuôi vào hiii

hungsonbmt

tại sao các bác lại cứ phân biệt như thế nhờ. em thấy cả 2 như 1 mà :(

chỉ khác nhau 1 chút thôi, nhưng nói chung là ROM của 2 e nó dùng cho nhau ok, chỉ cần cài keyboard selector vô để chọn keyboard layout phù hợp là được

mrchoi1982

tui đang dùng bản của bác vitkon thây rât ổn chỉ có phân đặt nhạc mp3 làm chuông là không đc mặc dù tui đa copy vao thư muc ring trong windon rùi.và phần instant messaging là không kết nối để chát đc.