• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tìm chương trình nén nhạc MP3

Dzungscor

Giới thiệu với bạn chương trình MP3 To Ringtone Gold, có thể chuyển đổi các định dạng nhạc cơ bản phục vụ cho chuông điện thoại như MP3, AMR, WAV, MMF... đặc biết có chức năng Big MP3s to Small: Giảm dung lượng một file Mp3 xuống khoảng 1/5 file gốc mà chất lượng chỉ thua có tý xíu. Có thể cắt các đoạn nhạc ngắn để làm nhạc chuông.

hoanghai1992

:| theo tớ thì nén làm gì, dung lượng thấp hơn chắc chắn nghe ko hay =, mà đã nghe nhạc là phải nghe 128kbs trỏ lên mới đã chứ dưới đó thì chán hẳn =))

trankhap1i

Mình cần cái này để nén mấy bài nhạc hình.Bạn nói rất đúng mình còn muốn nén tới 256 luôn đó ,nhưng vì mấy bài nhạc hay ở trên trang wed âm thanh kém quá nên mình cần các bạn giúp đỡ thanks nhìu

tommynguyen1961

Mình cần cái này để nén mấy bài nhạc hình.Bạn nói rất đúng mình còn muốn nén tới 256 luôn đó ,nhưng vì mấy bài nhạc hay ở trên trang wed âm thanh kém quá nên mình cần các bạn giúp đỡ thanks nhìu

Nếu vậy bạn nên dùng chương trình sony soundforce là ok nhất. Nó đọc được tất cả các file và conver ra dc tất cả các file. cắt nhạc cũng dễ nữa.

O9xx19xx29

Troài - nén nhạc mà vừa lớn vừa hay thì ko có đâu
Ngay cả Adobe Audition hay SoundForge thì cũng chỉ có thể làm nhạc lớn + kém hay 1 chút chứ giữ nguyên chất lượng khi mất dung lượng là 1 cái ko khả thi.
Nhạc mà dưới 128 nghe chán luôn - nhất là xài dòng W
Đơn giản vừa nén vừa tăng âm có thể dùng GoldWave cũng khá - nhiều người dùng, đơn giản, nhẹ nhàng, nhiều chức năng

hoanghai1992

hình như là cũng chỉ đọc đc giới hạn, tớ xài P1i mà đọc cái file 320 kbs là nó bị kêu méo tiếng luôn :-??

wan

ac...ac nén nhạc đơn giản nhất là dùng WMP 11 đó, nén trực tiếp từ CD hoặc dùng chương trình từ sound creative convert nén nhanh tức khắc