• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tìm kiếm nhạc mà mình không biết tên (Track ID OS 9.1)

tiny1990

Đây là 1 phần mềm cực kì hay. Khi mình đang đi bộ ngang qua 1 quán cafe hay trên nghe trên TV 1 bài hát cực kì hay. ==> Khổ nổi là bạn không biết tên bài ấy là gì?

Thì với phần mềm này chỉ vơi 10 giây ghi âm của 1 đoạn nhạc. Thì phần mềm này đã tìm ra tên & tác giả của bài hát ấy.

Các bạn còn chờ gì nữa. mà k thử.

Lâu lắm rồi mình không được ai click cảm ơn đó. Mong là các bạn cho mình mấy cái thank cho hả dạ hihihi Click nhanh mà chỉ có 2giây thôi à

Tải phần mềm bên dưới nhé!
http://pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=81072&d=1213589540

Cơ chế hoạt động: bấm vào
Tag Now => phần mềm sẽ ghi âm bài hát đó chỉ 10giaay thôi. ==> nó sẽ kết nối GPRS hoặc wifi để tìm kiếm tên bài hát. rất nhanh. và dung lượng truy cập 1 bài hát chưa tới 10Kb rất lý tưởng
My music : là tên các bài hát mà bạn đã tìm được
Tag Chart : gõ lời bài hát (vd: bài "cháu lên 3 " ===> có 1 đoạn là "không khóc nhè ... " ==> thì nó tìm các bài hát có 1 đoạn là "không khóc nhè ...".
Search : cái này khỏi nói nhé

Nên nhớ: để thu âm bài hát không nhất thiết phải để micro xát vào loa. bạn hãy sao cho vừa nghe hoặc nhỏ hơn vừa nghe 1 tí thì mới có kết quả chính xác. Nếu to quá thì sẽ bị rè ==> chả được lợi ích j đâu. Thời buổi này $ GPRS rẽ mà sợ j mà không dám xài. Các bác xài đi, mai mốt 3G ra chắc không dám xài luôn hả? hehehe

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Đây là 1 phần mềm cực kì hay. Khi mình đang đi bộ ngang qua 1 quán cafe hay trên nghe trên TV 1 bài hát cực kì hay. ==> Khổ nổi là bạn không biết tên bài ấy là gì?

Thì với phần mềm này chỉ vơi 10 giây ghi âm của 1 đoạn nhạc. Thì phần mềm này đã tìm ra tên & tác giả của bài hát ấy.

Các bạn còn chờ gì nữa. mà k thử.

Cho mọi người xin 1 cái link và nói rõ nó dùng cơ chế nào để search vậy em?

tiny1990

Cho mọi người xin 1 cái link và nói rõ nó dùng cơ chế nào để search vậy em?

Do diễn đàn giới hạn size file nên em up sau đây né. Khổ ghê hjhjhj

Download nhanh nhé! Tổng cộng là 6 file tải về giải nén nhé

rinhvh

tiny1990 test cái này chưa vậy!mình test thử trên E 61 tìm mãi mà không đc chi hết! báo lỗi ko thui!bác nào test thành công cho cái hình minh họa nhé!

tiny1990

tiny1990 test cái này chưa vậy!mình test thử trên E 61 tìm mãi mà không đc chi hết! báo lỗi ko thui!bác nào test thành công cho cái hình minh họa nhé!

mình đã test thành công trên N95. Nên mới có ảnh chụp cho mọi người xem. Bạn thử signed xem hay là ứng dụng của mình chỉ hổ trợ màn hình 240x320. Còn của E61 của bạn là 320x240.

rinhvh

mình đã test thành công trên N95. Nên mới có ảnh chụp cho mọi người xem. Bạn thử signed xem hay là ứng dụng của mình chỉ hổ trợ màn hình 240x320. Còn của E61 của bạn là 320x240.

Ứng dụng vẫn chạy bình thường nhưng khi kết nối tìm bài hát vừa ghi âm lại thì nó tìm 1 lúc rùi báo : " Unable to get conection. please try again late".Ý mình hỏi bạn đã test tìm đc bài hát chưa?:)

antonixic

Chương trình này khá hay :D thx bạn 1 cái.

Theo mình chưng trình này hoạt động trên nguyên lý thu 1 đoạn nhạc 10s sau đó kết nói GPRS/Wifi tới sever của nó và gửi đoạn nhạc lên, trên sv sẽ tìm kiếm đoạn nhạn đó có trùng với bài nào trong datbase của nó không và sau đó trả về kết quả

Tuy nhiên với cơ chế này sẽ có một hạn chế đó là việc tìm đc hay không tuỳ thuộc vào rất nhiều yếu tố mà quan trọng nhất là độ update của datbase, độ ổn định của sv và thiết bị thu.

Kết quả test trên N73 ME:
+Thử tìm bài: That's the way it is - Celendion > lần 1 để thu ở đoạn không fải điệp khúc > không tìm ra, lần 2 thu ở đoạn diệp khúc, tìm ra kết quả.

+Thử tìm bài Happy new yeah-ABBA: thu ở đoạn nào tìm cũng ra ( :)) lolz, bài này tìm hông ra chắc bỏ luôn chương trình)

+Thử tìm bài mới hơn chút:Stand by me-Shayne Ward & 7things-Miley Cyrus > tình trạng giống bài That's the way it is :-j

Đặc biệt khi fát bản mix của Stand by me-Lemon Ice thì hông tìm ra :))

Nói chung chương trình này muốn hoạt động tốt fải thu đc ở đoạn điệp khúc :))
Àh tìm hết đống đó tốn ~150kb :((

kaizuki

cài này mình tìm bài nào cugn ra hết , ko phải điệp khúc hay gì cả . Đương nhiên tìm bài VN thì ko có rồi . Cài pm này còn hay hơn cả cái pm của W960i . Mỗi tội cái W960i khi nghe nhạc thì nhìn giao diện đẹp quá lun hee

kecuoigio

không tìm được các bác ạ, em dí sát nó vào tivi kênh VTC10 imusic ý, cho nó nghe bài trong đấy đều không tìm được bài nào, trừ phi mình gõ tên bài hát vào, seach được thì cũng không dow hay nghe được chỉ biết thôi, nói chung chán hix

tiny1990

Nên nhớ: để thu âm bài hát không nhất thiết phải để micro xát vào loa. bạn hãy sao cho vừa nghe hoặc nhỏ hơn vừa nghe 1 tí thì mới có kết quả chính xác. Nếu to quá thì sẽ bị rè ==> chả được lợi ích j đâu. Thời buổi này $ GPRS rẽ mà sợ j mà không dám xài. Các bác xài đi, mai mốt 3G ra chắc không dám xài luôn hả? hehehe

kecuoigio

em dí thế nào nó cũng không tìm được gì bác ạ, ai đã test nhiều lần chưa có được không

tiny1990

kiểm tra kết nối internet nhé. mình các bài hát thông thường đều ok hét. co lẽ bạn tìm bài mới quá chăng? thử cho nó tìm 1 bài đơn giản đi. và kiểm tra kết nối nhé