• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tìm Kitchen ROM cho Excalibur ở đâu?

lilzorro

có ai biết ko?? mình seach trên magj mãi mà ko thấy. đang muốn vọc dòng này mà tìm kitchen khó quá.

PhamQuang

Manager
có ai biết ko?? mình seach trên magj mãi mà ko thấy. đang muốn vọc dòng này mà tìm kitchen khó quá.

Tạo Kitchen ROM cho Excalibur là việc làm cũng đơn giản thôi.
Quan trọng là phải Cook "thêm mắm thêm muối" sao cho ROM đẹp và chạy ngon kia.
Nếu bạn thích nghiên cứu và có ý định tham gia tạo ROM để mọi người cùng sử dụng thì chắc là sẽ có sự hỗ trợ giúp bạn đấy. :D

haidaicayk

Bạn tìm down Erviuskitchen về rùi nghiên cứu đi, chịu khó là được. Xem thêm các diễn đàn nươc ngoài như XDA-dev, ppckitchen có nhiều bài viết lắm. Chúc vui!!:D

lilzorro

mình không tìm được link download. bạn có thể gửi cho mình đượckhoonffg?

PhamQuang

Manager
mình không tìm được link download. bạn có thể gửi cho mình đượckhoonffg?

Link tải Kitchen có sẵn dành cho Excalibur thì hầu như không có đâu, tuy nhiên dùng Ervius kitchen trên XDA thì có thể tự tạo ra Kitchen dễ dàng đấy.
Hầu như các KTV Cook ROM người ta thường tạo cho riêng họ dùng thôi mà.
Có thể sử dụng Kitchen của các dòng khác như VOX, Tornado,... rồi thay các thành phần của Excalibur vào là chạy được.