• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tìm ROM gốc cho Qtek 9100 !!!

nguyen_phuong

Tình hình là cái máy của em up ROM bị lỗi nên giờ bị treo ở Botloader luôn, em tìm thử trên này mấy bản ROM gốc mà đều báo lỗi 294:Invaid vender ID
Các tiền bối chỉ giáo cho em vụ này với.
Máy em là hàng Đức.
Bác nào có kinh nghiệm cho em xin cái ROM cài ngon ngon để em còn nghiên cứu ROm cao hơn cái.
Cài xong anh em cafe giao lưu luôn :)

nguyenthuanbg_pv

Bạn thử bản Rom này xem nhé: CUSTOM__RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE
Mình cũng dùng Qtek 910, lúc đầu còn nguyên bản Rom tiếng Đức, hì hục mãi...
Mình không nhớ link download, cũng chưa biết cách Up lên, bạn vào Google search thử xem. Không thì PA cuối cùng là mình sent qua E-mail cho.

nguyen_phuong

Mình không nhớ link download, cũng chưa biết cách Up lên, bạn vào Google search thử xem. Không thì PA cuối cùng là mình sent qua E-mail cho.

Cảm ơn bạn. Qtek của mình cũng là hàng Đức, giờ up nhầm Rom nên nó chỉ hiện Bootloader thôi.
Mình đang down và báo cáo kq cho bạn sau, nếu kô được thì bạn giúp mình nhé.
Điều hay là chúng ta cùng dùng Qtek và BB 8700 =D>

nguyen_phuong

olê mình cài được rồi, cảm ơn bạn rất nhiều.=D>=D>=D>=D>=D>=D>

nguyenthuanbg_pv

Chúc mừng bạn =D>, như vậy thì Unlock CID quá dễ dàng, và Up Rom vô tư...
Uh, mình cũng dùng BB8700v :).

nguyen_phuong

cảm ơn bạn, okie rồi :)
Cho mình hỏi thêm là mình đang dùng AWizard để unlock CID rồi thì từ sau cứ up ROm nào cũng vô tư đúng kô?

nguyenthuanbg_pv

cảm ơn bạn, okie rồi :)
Cho mình hỏi thêm là mình đang dùng AWizard để unlock CID rồi thì từ sau cứ up ROm nào cũng vô tư đúng kô?
Đúng vậy bạn à. Sau khi đã Unlock CID thì Up Rom thoải mái, có nhiều cái để vọc lắm, mấy bản 6.1 của pác HK hoặc serie TNT... cũng nên test lắm.

nguyen_phuong

Đúng vậy bạn à. Sau khi đã Unlock CID thì Up Rom thoải mái, có nhiều cái để vọc lắm, mấy bản 6.1 của pác HK hoặc serie TNT... cũng nên test lắm.

Thank bạn, mình đang thử cái TNT Pro, đẹp quá, hôm nào rảnh cài thử Vanila xem thế nào :">

mrzes

Mình dùng Qtek 9100 bản tiếng Pháp :(
May mà đọc topic này, google phát là xong!
Thank bạn!