• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tin đồn] HD2 sẽ chạy được Meego

vodanh1213

Chiều mưa buồn không bít làm gì,lên xda coi thì thấy cái topic này
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=799272
Nghe đâu bác Cotullar đã xong NAND cho hd2, hiện tai đang chán ko có gi làm :)) nên bắt đầu project mới Meego cho HD2 :O.
Ai chưa biết Meego là gì thì đây
http://meego.com/about

Có 1 số thông tin ngoài lề cho biết Meego đã có 1 phiên bản (hiện đang ngừng hoạt động) cho Pocket Loox 720, một thiết bị chạy winmo 5.0

Không biết tương lại bao nhiêu hệ điều hành sẽ chạy được trên HD2 đây \-/

phamthaitl

mình cũng đã dùng qua N900 nhưng thấy Meego cũng không có gì đặc sắc cả,ít phần mềm tương thích.nếu HD2 mà chạy được OS MAC thì mới chuẩn.

cfbarca

Active Member
@Tui thì chỉ "khoái" nếu các bác ấy "chế" được WP7 cho HD2 thui, mua con này mới mấy tháng khi WP7 ra lò thì không đc nâng cấp chán quá đi.

vodanh1213

Mấy bác nóng wa, rồi từ từ sẽ có, win 7 e nghĩ khả năng nó được phát triển sẽ cao hơn,vì nó hot hơn, và nên tảng của hd2 cũng là winmo nên cứ giữ hy vong vậy :D.haret hình như cũng là nền linux để chạy các os base linux, độ tùy biến của h2 e nghĩ rất cao,nhưng mà đến mức có thể chạy được ios thì e chưa dám nghĩ tới, thấy nó không khả thi :D

LUILUI

Mấy bác nóng wa, rồi từ từ sẽ có, win 7 e nghĩ khả năng nó được phát triển sẽ cao hơn,vì nó hot hơn, và nên tảng của hd2 cũng là winmo nên cứ giữ hy vong vậy :D.haret hình như cũng là nền linux để chạy các os base linux, độ tùy biến của h2 e nghĩ rất cao,nhưng mà đến mức có thể chạy được ios thì e chưa dám nghĩ tới, thấy nó không khả thi :D

sao ko khả thi bác??trên youtube có clip con magic chạy iOS đó,mà cấu hình yếu hơn hd2 nhà ta nữa
mà cũng lạ,sau vụ post clip htc chạy iOS đến giờ im re lun ta?
em thì android trên thẻ dc ròi , iOS trên thẻ lun , còn 7 thì nand giúp :)

vodanh1213

Android sỡ dĩ nó nhanh vậy là vì no open source => developer dễ tiếp cận hơn.
Winphone 7 khả thi vì HD 7 có rất nhiều điểm chung với Hd 2 và nó cùng 1 lò là M$ ra :D.
Còn iOS, nó quá lệ thuộc vào apple, cứ thử xài iphone mà ko có itune thì ..,phần cứng của hd2 và iphone lại là 2 nền tảng khác nhau,iOS chuyên biệt cho iphone,,muốn port wa hd2 thì phải làm lại hầu hết driver, blah blah chạy iOS trên hd2 mới nghĩ thôi thấy quá nhiều rắc rối rồi.
1 điều nữa là vấn đề bản quyền và sự ham thích của các developer đối với iOS.

lungtungbeng

Em chẳng hi vọng lắm để chờ lâu khổ sở lắm. Cứ tạm hài lòng với android trên thẻ nhớ đã. Hiện đang dùng 2 cục pin thay thế nhau nên cũng k lo chạy android tốn pin. Nếu có HDH mới thì càng sướng hơn^^