• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

( tin đồn)HOT HOT thêm 2 em nokia w10 và x10 window và sym bạn chọn cái nào?

jack_hunter97

Hôm nay ngày 05/05 trên mynokiablog có giới thiệu 2 chiếc điện thoại trong tuơng lai của nokia là nokia x10 và nokia w10 . Không biết chỉ là giấc mơ hoặc sẽ có bán trên thị trường hay không nhưng chúng ta cùng xem 2 chiếc điện thoại này có gì đặc biệt không nhé :
- Về phần vỏ và trang bị bên ngoài : các bạn cũng đã thấy trên ảnh thì 2 chiếc smartphones này có cấu tạo bên ngoài khá giống nhau (cả về kích thước lẫn design) với một màn hình big 4.5" , trông 2 chiếc đt này khá giống với Xperia arc . Mặt trước cả 2 đều có camera phụ 5mp cùng đèn flash xenon và mặt sau là Camera chính 15 Mp cùng 1 đèn flash xenon nữa(quá khủng). Theo trên ảnh thì 2 chiếc đt này không có phím cứng ở phần dưới màn hình như những chiếc đt đàn anh chị , con 2 bên cạnh thì mình chưa quan sát rõ (chắc cũng có tăng giảm volume và usb...).
- 2 Chiếc Smartphones này được trang bị bên trong khá giống nhau như : 2 GHz Quad-Core Processor – 32 GB Storage – 2 GB ROM – 2 GB RAM – GPU (undefined) và chỉ khác vêf bộ điều hành như: X10 chạy Sym còn W10 chạy Wp7.5 , và điều mà mình thích nhất là 2 em này đều được trang bị pin 2000mAh .
Và đây là thông số kĩ thuật của 2 chiếc Smartphones này :
1 . Nokia X10 :

* Symbian Anna or Belle ( anan chưa ra rồi thêm bella chắc mai mốt thêm maria ozawa hay mấy con nhỏ nữa quên tên òi)
* Quad-band Network ( mình ko bít :D)
* 4G-LTE Network ( wow 4g mới đê)
* Quad Stereo Speakers ( chắc nói j đó qua stereo)
* Super Amoled Plus – Clear Black Display – 16 M Colors ( hiển thị rõ ngoài trời)
* Capacitive Touchscreen ( ai bít )
* 1280×720 Screen Resolution ( độ phân giải bựa)
* 4.5 inch Display – Dragontrail Glass Display ( màn hình bựa đút túi ko bít sao )
* TV-out (1080p video) via HDMI with Dolby Digital Plus sound ( hổng bit)
* 15 MP Primary Camera, Carl Zeiss optics, autofocus, Dual Xenon flash, 1/1.83” sensor size, ND filter, geo-tagging, face detection ( camera khủng bố :O 2 đèn flash lun:-?)
* Video Recording Full HD 1080p@30fps ( viedeo full hd cái này pình thường quá)
* 5 MP Secondary Camera, Carl Zeiss optics, EDoF, Xenon flash, face detection ( cái camera trc chắc hơi khủng)
* Proximity sensor ( hông bit)
* Ambient light sensor ( chả bit)
* Thermo sensor ( chả bít)
* Magnetometer sensor ( ko quan tâm)
* 3-axis Gyro sensor ( ko care )
* 2 GHz Quad-Core Processor – 32 GB Storage – 2 GB ROM – 2 GB RAM – GPU ( wow chip khủng bố ram rom khủng theo pin ko bít chịu nổi ko)
* MicroSD up to 64 GB ( tặng kèm hay hơn là nói ;;))
* USB on the go ( ko bít)
* Battery Li-Ion 2000 mAh ( pin này ổn ko ta.....)
con này khủng bố quá wa coi con win nào
2. Nokia W10

* Windows Phone 7.5 ( wow ko bít có phải mới nhất ko)
* Quad-band Network ?
* 4G-LTE Network 4g chắc ai cũng bít
* Quad Stereo Speakers ?
* Super Amoled Plus – Clear Black Display – 16 M Colors giống ở trên
* Capacitive Touchscreen ?
* 1280×720 Screen Resolution giống ở trên
* 4.5 inch Display – Dragontrail Glass Display giống ở trên
* TV-out (1080p video) via HDMI with Dolby Digital Plus sound
* 15 MP Primary Camera, Carl Zeiss optics, autofocus, Dual Xenon flash, 1/1.83” sensor size, ND filter, geo-tagging, face detection
* Video Recording Full HD 1080p@30fps
* 5 MP Secondary Camera, Carl Zeiss optics, EDoF, Xenon flash, face detection
* Proximity sensor
* Ambient light sensor
* Thermo sensor
* Magnetometer sensor
* 3-axis Gyro sensor
* 2 GHz Quad-Core Processor – 32 GB Storage – 2 GB ROM – 2 GB RAM – GPU
* MicroSD up to 64 GB
* USB on the go
* Battery Li-Ion 2000 m
mình lười ghi chú thích quá các bạn coi phần x10 ha mấy cái chú thích này giống mà

Nếu 2 em khủng bố này xuất hiện trên thị trường thì bạn sẽ chọn em nào ?) trả lời nhé! nhớ nhanh lên

Cũng mong rằng trong 1 tuơng lai không xa nokia sẽ tung ra thị trường 2 chiếc smartphone này và nhiều chiếc điện thoại khủng hơn nữa để lấy lại lòng tin của nhưng Fans . ko bít có ấy dc apples ko
p/s : mình ko hỉu sao cái hình bự quá chả hỉu nữa các bạn chỉnh độ phân giải web nhỏ xuống để coi khi coi xong thì trở lại mạc định 100%

wimax16vnn

trí tưởng tượng của NOKI FAN wá tuyệt vời ... mà chắc đến 2020 mới có con này

jack_hunter97

Có thể nhưng ai biết dc dù sao đồn cũng chỉ là đồn nokia chưa có con nào chip 800 pin 1600 cả nói chi tới 2 em khủng bố kia 2 em đó mà có mặt giá mềm khoảng 10 mấy trai là i phone xoắn luôn

b0m_lx

chẹp chế không bít :D
chẳng biết bao giờ mới đc sờ vào em nó :D

jack_hunter97

Nghe dân ta chém gió là hàng giả hay có người nói chỉ là trí tưởng hay photoshop nhưng ai biết dc mà khi nào có anna thì tiếp sẽ là bella mai mốt lôi thêm mấy em nhật nữa cho nó máu mà hình như sao mấy bạn cấp 5 kô bị xuống cấp 4 trong khi mình cấp 4 mà xuống cấp 3 là sao ta

b0m_lx

Nghe dân ta chém gió là hàng giả hay có người nói chỉ là trí tưởng hay photoshop nhưng ai biết dc mà khi nào có anna thì tiếp sẽ là bella mai mốt lôi thêm mấy em nhật nữa cho nó máu mà hình như sao mấy bạn cấp 5 kô bị xuống cấp 4 trong khi mình cấp 4 mà xuống cấp 3 là sao ta

đẳng cấp khác nhau bạn à :))
đùa tí thôi , tất cả bài viết trong khoảng từ ngày 23-5 tới nay bị del sạch
chắc bạn lên cấp 4 trong thời gian đó nên khi bị del bạn bị tụt xuống cấp 3 :D

akhoa9955

2 GHz Quad-Core Processor ==> ra con chip này cho mobile đi rùi bàn típ các pác ạh :)) :))

danque1979

Sau hàng loạt máy đã sử dụng qua tay như motorola, sony erics, IP, rồi đến HTC giờ mún quay về với Nokia cho mang tính truyền thống. Nhưng nghĩ đến Nokia ngày càng rơt giá thảm hại và cũng chẳng có môt mẫu nào mang tính đột phá cả. Chắc lại tìm cục gạch nao ổn ổn dùng tạm thui. Chán!

shido_katori

Active Member
Quad-band Network hỗ trợ 4 băng tần GSM
Quad Stereo Speakers 4 loa
Capacitive Touchscreen cảm ứng điện dung
TV-out (1080p video) via HDMI with Dolby Digital Plus sound hỗ trợ Tv-out qua cổng HDMI, công nghệ âm thanh kèm theo là Dolby Digital Plus ( công nghệ này ai xài dòng máy Samsung và LG thì biết rõ )
Proximity sensor cảm biến trạng thái dùng tắt màn hình khi nghe điện thoại để đỡ hao pin
2 GHz Quad-Core Processor Nvidia còn chưa " kham" nổi con này
USB on the go quá quen thuộc, : có khả năng đọc USB
đó là mấy cái tôi biết & bổ sung.
@ con này chỉ là hàng Prototype cũng chưa chắc sau này sẽ sản xuất đại trà đâu bạn ah` mà nếu dc chọn có lẽ tôi sẽ đổi gió sang Win chứ Sym thì thấy cũng vậy !

jack_hunter97

Mấy cái đó chỉ là sản phẩm tưởng tương thôi chứ nokia giờ dở lắm thấy mà cũng chán chỉ biết mong chờ vào win chả biết cu cậu khổng lồ phần lan này có lấy lại dc ngôi kô làm vua dc 20 năm để táo với quái vật xanh cướp ngai vàng

hathanh014

camera 15mp chắc đợi đến năm 2015 quá....máy bác này trí tưởng tượng phong phú quá....

Khoaaa

* Symbian Anna or Belle ( anan chưa ra rồi thêm bella chắc mai mốt thêm maria ozawa hay mấy con nhỏ nữa quên tên òi)
* Quad-band Network ( mình ko bít )
* 4G-LTE Network ( wow 4g mới đê)
* Quad Stereo Speakers ( chắc nói j đó qua stereo)
* Super Amoled Plus – Clear Black Display – 16 M Colors ( hiển thị rõ ngoài trời)
* Capacitive Touchscreen ( ai bít )
* 1280×720 Screen Resolution ( độ phân giải bựa)
* 4.5 inch Display – Dragontrail Glass Display ( màn hình bựa đút túi ko bít sao )
* TV-out (1080p video) via HDMI with Dolby Digital Plus sound ( hổng bit)
* 15 MP Primary Camera, Carl Zeiss optics, autofocus, Dual Xenon flash, 1/1.83” sensor size, ND filter, geo-tagging, face detection ( camera khủng bố 2 đèn flash lun)
* Video Recording Full HD 1080p@30fps ( viedeo full hd cái này pình thường quá)
* 5 MP Secondary Camera, Carl Zeiss optics, EDoF, Xenon flash, face detection ( cái camera trc chắc hơi khủng)
* Proximity sensor ( hông bit)
* Ambient light sensor ( chả bit)
* Thermo sensor ( chả bít)
* Magnetometer sensor ( ko quan tâm)
* 3-axis Gyro sensor ( ko care )
* 2 GHz Quad-Core Processor – 32 GB Storage – 2 GB ROM – 2 GB RAM – GPU ( wow chip khủng bố ram rom khủng theo pin ko bít chịu nổi ko)
* MicroSD up to 64 GB ( tặng kèm hay hơn là nói )
* USB on the go ( ko bít)
* Battery Li-Ion 2000 mAh ( pin này ổn ko ta.....)
con này khủng bố quá wa coi con win nào

Hehe cái camera bựa kinh 15mpx..+ cmos cực lớn :O lại còn có kính lọc nữa :)):)) sao ko thấy ghi tiêu cự và khẩu độ ta chắc là 50mm f/1,8 quá :)) )

* Ambient light sensor ( cái này là cảm biến ánh sáng)
* Thermo sensor ( cảm biến nhiệt giống như iphone nóng quá tự tắt :)):)))
* Magnetometer sensor ( cảm biến từ trường cái la bàn số ý :D )