• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tin mừng Cho LG P990 Rom Miui Optimus2x-1.11.9-ICS

ahojmimi

không biết camera của bản rom này có giống như bản gốc không nhỉ ???

phuongxuanhieu

Đã cài thử bản 1.11.27 máy chạy ngon, chưa thấy lỗi gì. Tất cả các app cũ đều chạy tốt. Giao diện thay đổi hoàn toàn và rất đẹp. Máy chạy không nóng và có vẻ ít hao pin hơn. Bản ROM này tích hợp luôn chức năng ghi âm cuộc gọi vào giao diện khi nhận cuộc gọi. Ghi âm rất rõ nhưng mới chỉ có chiều gọi đến, mìng nói thì không thấy gì cả. Hơi tiếc một chút.
Các bác cài thử rồi cảm nhận nhé.

Chỉnh sửa cuối:

tuankg852006

Đã cài thử bản 1.11.27 máy chạy ngon, chưa thấy lỗi gì. Tất cả các app cũ đều chạy tốt. Giao diện thay đổi hoàn toàn và rất đẹp. Máy chạy không nóng và có vẻ ít hao pin hơn. Bản ROM này tích hợp luôn chức năng ghi âm cuộc gọi vào giao diện khi nhận cuộc gọi. Ghi âm rất rõ nhưng mới chỉ có chiều gọi đến, mìng nói thì không thấy gì cả. Hơi tiếc một chút.
Các bác cài thử rồi cảm nhận nhé.
Bạn hướng dẫn cụ thể cách up được không

toonymanh

rom ics cho lg optimus 2x

Bạn hướng dẫn cụ thể cách up được không

Toi khong biet ban su dung duoc khong nhung toi da thu nhieu lan nhung may khog co song ,khong nhan imei,toi nghi con phai doi ban cap nhat offical ching thuc thi tot hon.xin loi minh viet bang dt nen khog co dau !

xman4u_80

hu hu m up xong ko hiểu sao ko chạy đc,chỉ hiển thị logo của cái j ý
hay là m chưa cài gapps? pro giuó m với

ahojmimi

hu hu m up xong ko hiểu sao ko chạy đc,chỉ hiển thị logo của cái j ý
hay là m chưa cài gapps? pro giuó m với

thực ra là bạn up nhầm rom rồi. đầu tiên bạn up bản rom này http://galnetmiui.co.uk/landing/weekly-builds/ . đây là bản 2.3.7 sau đó mới up lên 4.0.1 ở đây http://galnetmiui.co.uk/landing/ics-builds/ và khi up lên 4.0.1 thì bạn phải vào phần ''tự động dò mạng'' nếu không sẽ không có sóng đâu, nhưng nói chung thì bản 4.0.1 sóng không ổn định, hay bị rớt mạng. còn bản 2.3.7 thì bị lỗi phần bluetooth, không chia sẻ được file và cũng không có chia sẻ internet qua bluetooth.

ahojmimi

bạn hướng dẫn m cách up cụ thể đc ko? link http://galnetmiui.co.uk/landing/ics-builds/ die rui bạn ah
bản 1.11.27 down ở đâu vậy bạn
dạo trước trong diễn đàn có mấy bài hướng dẫn cách up rom cho con này, nhưng giờ mình tìm lại thì không còn nữa (chưa rõ lý do vì sao). nhà sản xuất không khóa boot loader với mục đích cho khách hàng thoải mái up rom tùy ý (nhưng ...chết cấm kêu). vậy nên bạn đừng run.
up rom cho optimus 2x có thể nói là vô cùng dễ. quan trọng máy bạn phải root đã. cách root thì ở đây đã có hướng dẫn, cố gắng nhớ kỹ từng mục một http://www.pdaviet.net/showthread.php?121449-LG-Optimus-2x-Ki%E1%BA%BFn-th%E1%BB%A9c-c%C6%A1-b%E1%BA%A3n
sau đó bạn tải bản rom mình thích về rồi copy vào thẻ nhớ ( có thể tạo một thư mục với tên là "rom" cho dễ nhận biết rồi copy rom vào đó). tiếp theo, vào chế độ boot loader, dùng phím tăng giảm volume để di chuyển dòng chọn, phím nguồn là "enter". rồi lần lượt "lau sạch" bộ nhớ bằng cách sau:
- di chuyển dòng chọn tới wipe data/factory reset > "enter", tới yes--delete all user data > enter
- tới wipe cache partition>enter, tới yes - wipe cache > enter
- tới advanced >enter, rồi tương tự như trên bạn làm sạch các dòng: wipe dalvik cache, wipe battery stats sau đó "go back". chọn đến phần install zip from sd card > choose zip from sdcard. tiếp theo tìm đến thư mục rom (mà có bản rom lúc nãy bạn copy vào) rồi "enter" bản rom đó. đợi đến khi up xong ( thường thì chưa đến 1 phút), khởi động lại là ok rồi.
chúc may mắn !

doccosauhan

tớ thì dùng g2x p999! xem bên xda thì họ khóa box phát triển íc cho p999 rùi vì chip tegra2 t-mobile chưa công bố mã nguồn riêng của chip này thành ra dự án bị bỏ dở!tớ đang đợi ics để up xem thế nào!chứ tớ cũng up tới chục cái rom rùi!thấy nhìu rom hay lém!cm7,hybrit,tsugi....miui!nhưng vẫn chỉ là 2.3.... thành ra thèm ics qué hixhix

trungcoi1992

hit cac bac oi sao con p990 cua em cui mia wa.....:(( pin 1 sac hai lan.may cang ngay cang cham....sau khi ra tiem up 2.3.5
van de la em ko bit j ve up rom,va up ban nao cho on dinh,chay nhanh,chuc nang binh thuong....em lan dau tien sai android chang bit j ca.mong cac bac nao bit co the chi giao em dc ko?em moi mua em no dc 1 tuan ah huhu mak sao ko thay on dinh nhu may cua cac bac tren dien dan.
mong cac chi giao cho em...e cam on
ah wen nua cai unikey cua em bi j ah ko danh dau dc cac bac dung chem em nha.em cam on:|

trungcoi1992

các bác oi.
giúp em với dc ko?tình hình lài e mới sài p990 mà ko bít về up rom các nào có kinh nghiệm cho em hỏi jo bản nào là tốt nhất trong các bản.nhanh nhất va ổn dinh nhất hở các bác em xin cám on.